หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ่ายภาพจากมือถือนานแล๊ะ...อยากได้กล้องจริงๆบ้าง มีแนะนำมั้ยค่ะ??  (อ่าน 16204 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 07:38:39 »

มาพาราไดซ์มั้ยครับ กล้องเยอะแยะเลย เดี๋ยวพาเดินดูจร้าาา  jap

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 08:03:48 »

อิอิ กำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 08:55:44 »

ใช้ได้แล้วครับ  สำหรับกล้องคอมแพ็ค  สะดวกใช้ครับ

ได้มาแล้วค่อยเอามาสร้างสรรค์ผลงานออกมาครับ   ถึงเวลาที่เราอยากทำได้เกินความสามารถของกล้องค่อยไปหาเอาใหม่ก็ดีเหมือนกันครับ

แต่ว่า บางที่ก็  ซื้อกล้องเลนส์มาเซ็ทนึงเป็นแสนครับ แต่ว่า ถ่ายรูปลงรีวิวได้กากมากๆ   แถมแต่งสีแต่งโฟโต้ช๊อบจนทุเรศทุรังสายตากันเลยทีเดียวครับ เลยไม่ต้องแปลกใจครับว่ามีแต่แท่งกราฟโชว์ครับ    อิอิกำจัญไร out out out out

ให้มองว่ามันเป็น tools ครับ      สมองเราเป็นตัวสั่งการมันอีกที  

กล้องดี  กล้องเทวดาขนาดไหน   สุดท้าย มันอยู่ที่ว่า เราจะเลือกมองผ่านกล้องผ่านเลนส์ ยังไงมากกว่าครับ  

ผมให้น้ำหนักกับคนถ่ายทอดผลงานเป็นหลักครับ อุปกรณ์เป็นเรื่องรองลงมาอีกทีครับ ดนี่

ส่วนกล้องดีๆ  ใครก็อยากได้  จริงมั๊ยครับ    แต่    ถ้ามีกล้องดีๆ กลับขาดความคิดสร้างสรรค์   ผมว่าก็คงไม่ดีเท่าไหร่นักครับ   ส่วนถ้าเอาไปถ่ายภาพงานทั่วไป กล้องคอมแพ็ค เหลือกินเหลือใช้แล้วครับ   แต่ ถ้าไปถ่ายงาน event เป็นจริงเป็นจัง เอากล้องคอมแพ็คไป     โดนดูถูกตายครับ ไม่ทันกินอีกต่างหาก      ที่พูดมานี่หมายถึง เลือกใช้ให้เหมาะสมกับงาน กับความจำเป็นครับ    ไม่อยากให้เอาเงินไปจมกับของพวกนี้มากครับ   เพราะว่า    เราไม่ใช่พวก Tee Kae Mae Yes ครับ  อันนั้น จัญไรครับ แถมลูกน้องมันยังเที่ยวไปไถเบียร์แดร๊กฟรีตามงาน event พล่ามเรื่องไร้สาระของมันไปครับ      จัญไรจริงๆครับ  อิอิกำ out out out

ถูกต้องแล้วครับ     คอมพิวเตอร์ก็เช่นกันครับ    ใช้งานให้เกิดประโยชน์สูงสุด  เวลาหมดอายุขัย(หรือว่าอยากได้ใหม่นั่นเอง)  จะได้ไม่เสียดายครับ  

ปกติผมเอาไว้เช่าวักเป็นหลักครับ  รู้สึกว่า   ได้ประโยชน์เต็ม 100 จริงๆครับ อิอิกำ drunk

ตอนนี้ แคนนอนตัวล่างสุด  1990 บาทครับ  แนะนำตัวนี้เลยครับ   ถูก ใช้ง่าย แบต AA อัลคาไลน์ยี่ห้อโลตัสก็ใช้ได้  ถ่ายชาร์จก็ได้ไม่แพง    หน้าจอไม่ละเอียดมากนักแต่ก็ไม่ถือว่า  แย่อะไร    ทำจุดตัดเก้าช่องบนสกรีนเอาไว้จัดองค์ประกอบภาพได้   มีระบบชดเชยแสงแฟลช  ต่างๆนาๆ  มีให้ได้เล่น     ระบบมาโครโหมด ขยายเฉพาะตรงกลางภาพเอาไว้เช็คว่าชัดพอหรือยังในตำแหน่งที่โฟกัส   ล๊อคความจำแสงได้  (ทำเหมือนกล้องที่ผมเคยรีวิวเล็กๆไปนั่นเองครับ เหมือนกันเลย)   ล๊อคโฟกัสได้ แสดงฮีสโตรแกรมเอาไว้เช็ครายละเอียดโทนของภาพได้  กันสั่นมีแต่ว่า ไฟล์ลดเหลือ 2 เมกกะพิกเซลแทน (ถือว่า ลักไก่ครับ)   กันส่งกันสั่น ไม่มีครับ   ใช้ใจล้วนๆ  อิอิกำ drunk

กล้องถูกๆก็จริง แต่ฟังก์ชันเดี๋ยวนี้   เยอะมากครับ  

เป็นผม ผมเอา ตัวถูกสุดครับ แต่  ต้องยอมรับว่า แพงกว่า มันก็ต้องดีกว่า    หลักๆคือ  ความรวดเร็วในการทำงานครับ  

ลองไปเลือกๆดูครับ    อยากได้ก็แพงก็   เงินไม่พอก็รูดบัตรเอา   ผ่อนเอาสบายๆครับเพราะเค้ามี 0% ครับของพวกนี้

กล้องคอมแพ็ค    ราคาช่วง 1900 - 4000  มีแต่ดีๆทั้งนั้นครับ   แพงกว่านั้นต้อง  ชอบและใจรักจริงๆครับ    รสนิยมเราไม่เหมือนกันต้องเลือกให้ถูกใจเราเองดีที่สุดครับ    

เหมือนๆกับเวลาไปส่องตามตู้ครับ   คนอื่นเค้าว่าดี  แต่ผมมองว่า  เคี้ยวหมากแล้ว     บางทีรอบนั้นก็ไม่ได้ ออกมาตัวเปล่าเหมือนกันครับ อิอิกำอีก drunk drunk drunk

ใต้ตึกเพียรฯใช่หรือเปล่าครับ      ปกติเคยไปครับ  ไม่ได้ไปอ่านหนังสือหรอกครับ   ไปเปิดหนังหรั่งhidef ดูใต้ถุนตึกแล้วก็กลับครับ อิอิกำ drunk

::190208:: ::190208:: ::190208:: drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
HuGnOi

« ตอบ #18 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 09:40:59 »

อ่านความเห็นพี่หมอแล้ว ว่าจะซื้อกล้องใหม่นี้คิดเยอะเลยผม winktongue
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 10:42:12 »

ขอบคุณทุกๆคนมากค่ะ ที่แนะนำ จะลองไปเดินดูที่ร้านเลือกที่ถูกใจอีกทีค่ะ อยากได้ที่ไม่หนัก พกพาสะดวอก

แล้วที่พาราไดซ์นี่คือร้านที่ไหนหร๋อค่ะ??

tpp

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 11:54:27 »

จิ๋วไปเดินดูแล้วจดรุ่นที่สนใจมาถามอีกทีก็ได้ว่าตัวไหนน่าสนใจกว่ากัน
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #21 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 14:50:25 »

เจ้าค่ะ ...ช่วงนี้สะสมข้อมูลก่อน ถามคนนั้นคนนี้ไปทั่ว  อ่านเว๊บนั้นเว๊บนี้ที่เค้ารีวิวไปเรื่อย

ขอบคุณน๊ะค๊ะ ^^
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 16:07:04 »

ผมคิดว่าคงไม่ต้องศึกษาข้อมูลมากนักก็ได้ครับ

รอจังหวะ มีของรีวิวเข้ามาเว็บเรา      ค่อยรับช่วงตัว ตัวนึงไม่แพงครับ  300 - 500 บาทครับ

ค่า ems ตกลงกันอีกที  อิอิกำ drunk

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #23 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 16:17:37 »

ผมคิดว่าคงไม่ต้องศึกษาข้อมูลมากนักก็ได้ครับ

รอจังหวะ มีของรีวิวเข้ามาเว็บเรา      ค่อยรับช่วงตัว ตัวนึงไม่แพงครับ  300 - 500 บาทครับ

ค่า ems ตกลงกันอีกที  อิอิกำ drunk

drunk drunk drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #24 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 17:36:28 »

จิ๋วไปเดินดูแล้วจดรุ่นที่สนใจมาถามอีกทีก็ได้ว่าตัวไหนน่าสนใจกว่ากัน
ดูท่าทางลุงเชนสนิทสนมกับน้องเค้านะครับ   lol

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 17:39:24 »

เดี๋ยวถ้ามีประชุมแถวๆระยอง จะแวะมโนราห์ลองดูครับ

ไม่ได้ไปนวดนะครับ  ไปส่องว่าลุงเชนนั่งแถวไหนครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 17:40:33 »

รู้สึกว่า  จะเคยผ่านไวโอลินเหมือนกันครับ

รู้สึกว่า  สภาพคงไม่ต่างอะไรกับไอด้า คาราโอเกะเลยทีเดียว เง้อ tuxout

« ตอบ #27 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 18:19:05 »

เดี๋ยวถ้ามีประชุมแถวๆระยอง จะแวะมโนราห์ลองดูครับ

ไม่ได้ไปนวดนะครับ  ไปส่องว่าลุงเชนนั่งแถวไหนครับ อิอิกำ drunk

ลองไปบอกในนั้นว่าเป็นเพื่อนลุงเชนดูครับ รับรองเลี้ยงดูปูเสื่ออย่างดี อิอิกำ  drunk

tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #28 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 19:45:10 »

drunk drunk drunk drunk drunk

drunk drunk drunk

tpp

« ตอบ #29 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 22:25:20 »

ดูท่าทางลุงเชนสนิทสนมกับน้องเค้านะครับ   lol

จริงๆผมเป็นคนดีนะครับน้า เห็นใครเดือดร้อนแล้วอยากช่วยเหลือเท่าที่จะทำได้  lol
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์