หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Intel เตรียมออก Sandy-Bridge E รับน้อง FX-Series  (อ่าน 20183 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #30 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 09:59:34 »

benchmark CPU โดยการเปิดเวบหาผัว ได้เร็วกว่า oh  แม่เจ้าทำไปได้

ผมว่าการเลือกซื้อ ควรดูการใช้งานเป็นหลัก
แต่บางคนก็มีมุมมอง-เหตุผล-งบประมาณ ที่แตกต่างกัน
ผมเคารพการตัดสินใจของทุกๆคนนะครับ Smiley ซื้อไปไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอ
 love love love รักAMD แต่ใช้intel  he

เราพูดกันเล่นๆนะครับ หวังว่าคงเข้าใจ อิอิ กำ

เร็วหรือช้าใช้กันให้พอเหมาะครับ ตอนนี้ที่โต๊ะทำงานผมเนี่ย E8400 แรมกิ๊กเดียวครับ ไม่เคยงอแงเลยเนี่ย ใช้มาสามปีสี่ปีแล้ว

ส่วนคำพูดที่ว่า AMD แรงแต่ช้า หรือว่า Intel ไม่แรงแต่เร็ว เนี่ย เรื่องจริงล้วนๆครับ อิอิ กำ

คนแก่สมถะครับ เอาคอมไว้ดูหนังโป๊ เล่นเกมส์ปลูกผัก แรงอย่างพอเพียงครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #31 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 10:28:38 »

benchmark CPU โดยการเปิดเวบหาผัว ได้เร็วกว่า oh  แม่เจ้าทำไปได้

ผมว่าการเลือกซื้อ ควรดูการใช้งานเป็นหลัก
แต่บางคนก็มีมุมมอง-เหตุผล-งบประมาณ ที่แตกต่างกัน
ผมเคารพการตัดสินใจของทุกๆคนนะครับ Smiley ซื้อไปไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอ
 love love love รักAMD แต่ใช้intel  he

เราพูดกันเล่นๆนะครับ หวังว่าคงเข้าใจ อิอิ กำ

เร็วหรือช้าใช้กันให้พอเหมาะครับ ตอนนี้ที่โต๊ะทำงานผมเนี่ย E8400 แรมกิ๊กเดียวครับ ไม่เคยงอแงเลยเนี่ย ใช้มาสามปีสี่ปีแล้ว

ส่วนคำพูดที่ว่า AMD แรงแต่ช้า หรือว่า Intel ไม่แรงแต่เร็ว เนี่ย เรื่องจริงล้วนๆครับ อิอิ กำ

คนแก่สมถะครับ เอาคอมไว้ดูหนังโป๊ เล่นเกมส์ปลูกผัก แรงอย่างพอเพียงครับ อิอิกำ

คอมโรงงานครับ พอเพียงสมฐานะ อิอิ กำ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #32 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 10:29:47 »

แลดูบรรยากาศเหมือนโต๊ะคนแก่ๆเลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp

« ตอบ #33 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 10:38:42 »

ผู้น้อยครับ ใช้ตามมีตามเกิด  ^^
chong

« ตอบ #34 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 17:11:24 »

ที่มา http://www.xbitlabs.com/articles/cpu/display/intel-ivy-bridge-idf.html

Intel Ivy Bridge: Microarchitecture Details from IDF 2011

tpp

« ตอบ #35 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 17:33:36 »

Ivy จะแรงเหรอครับ แต่ที่รู้ๆน่าจะเร็ว  intello
Jill

« ตอบ #36 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 17:31:12 »

ผมชักมึนกับ แรงๆ เร็วๆ แล้วครับ   drunk
tpp

« ตอบ #37 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 18:28:47 »

ผมชักมึนกับ แรงๆ เร็วๆ แล้วครับ   drunk

อิอิ กำ
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #38 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 21:10:04 »

Sandy-E ไม่ได้แรงกว่าเดิมเท่าไหร่เลย

รอ IVY ดีก่า ปีหน้าจะหาคอมใหม่อยู่แล้ว

รถไถสงสัยแมร่งแป๊ก  ดูแนวโน้มผลการทดสอบแล้วลงหลุม  rofl rofl rofl

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #39 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 21:39:07 »

คอมโรงงานครับ พอเพียงสมฐานะ อิอิ กำ
โทรศัพท์รุ่นเก่ามาก โคดแก่เลยครับน้า  rofl

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
chong

« ตอบ #40 เมื่อ: 23 กันยายน 2011, 01:21:49 »

Sandy-E ไม่ได้แรงกว่าเดิมเท่าไหร่เลย

รอ IVY ดีก่า ปีหน้าจะหาคอมใหม่อยู่แล้ว

รถไถสงสัยแมร่งแป๊ก  ดูแนวโน้มผลการทดสอบแล้วลงหลุม  rofl rofl rofl

เห็นด้วยเรื่อง Ivy ครับ แรงโดดๆกว่าเห็นๆ(ddr3Lกินไฟแรมต่ำ,tri-gateทรานซิสเตอร์แบบ3มิติ,GPUสดใหม่-แรง ออนบอร์ดต่อแยกสามจอ..., และส่วนใหญ่เน้นเรื่องการใช้พลังงานมาก)
^http://www.anandtech.com/show/4830/intels-ivy-bridge-architecture-exposed/1
อ้อแล้วที่ AMD หนีไปตีตลาดล่าง intelก็เตรียมเอา Atom เข้า22nm เหมือนกันนะ
เรื่อง ultrabook (รูปแบบ-กลุ่มเป้าหมาย จะคล้าย apple macbook air)ที่ intel ทั้งผลักทั้งดัน
OEM ที่ผลิตยอมตัดกำไรตัวเอง(เห็นโม้ว่า 50% เลยก็มี)

งานนี้ AMD ที่ผลักตัวเองไปตีตลาดกลาง-ล่าง  หืดจับแน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน 2011, 01:26:29 โดย chong » บันทึกการเข้า
HuGnOi

« ตอบ #41 เมื่อ: 23 กันยายน 2011, 08:56:33 »

รอดู IVY ด้วยครับ สงสัย ซุปเปอร์พาย แรงสาดดดด
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 23 กันยายน 2011, 09:10:49 »

รอดู IVY ด้วยครับ สงสัย ซุปเปอร์พาย แรงสาดดดด

ปกติ super pi นี่ตัวเลขเยอะๆ ยิ่งดีไม่ใช่เหรอครับ

เห็นซีพียูแรงๆอย่าง AMD เค้าก็ Pi เลขเยอะนะครับ   เห็นทุกบทความเลยครับพอเห็นผลค่า super pi ออกแล้วแล้วบอกว่า แรง    ผมเข้าใจถูกใช่มั๊ยครับ อิอิกำ drunk
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 กันยายน 2011, 09:19:39 »

ผมว่า ดูๆแล้ว ยังไงก็สู้รถไถไม่ได้หรอกครับ ... ด้วยประการทั้งปวง lol

ถ้าผมจับไปวาง 2Jz นะครับ อิอิ กำ ยัดเทอร์โบควายสัก2ลูก  ไม่น่าจะเห็นฝุ่นนะครับ  rofl

ชื่อก็บอกแล้วครับว่ารถไถ  แรงแบบพอเพียงครับ อิอิ กำ  drunk drunk

« ตอบ #44 เมื่อ: 23 กันยายน 2011, 09:23:38 »

22 nm หวังว่าโดนไฟมากๆจะไม่แป่กนะครับ อิอิกำ

หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์