หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : PATRIOT PYRO SSD 120GB SATA III Review  (อ่าน 7827 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 13:28:41 »

PATRIOT PYRO SSD สายพันธุ์ใหม่
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
idirex2000

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 13:29:59 »

เอามาฝากหมอ Leim lol lol
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 13:39:01 »

อย่าฝากเลยครับ เกรงใจครับ

เดี๋ยวผมให้ค่าน้ำร้อนน้ำชาไปสัก 350 บาทนะครับ   รวม ems ให้แล้วนะครับ อิอิกำ drunk
Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 13:41:35 »

ตัวนี้หรือเปล่าที่พี่หมออยากใด้ ผมให้ 500+1ขวดครับ ค่าE ผมออกเองครับ(เกรงใจพี่หมอจัง) love
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 13:43:20 »

เท่าที่ลองดูมานะครับ

ถ้าตัวโล้นๆ ไม่มีอะไรเลยก็  กราฟจะสวยครับ

แต่ถ้า  ใช้มาได้สักพัก ข้อมูลเริ่มเยอะ  กราฟจะเริ่มแบ้วๆลงหน่อยครับ แต่ก็เร็วกว่าจานหมุนมากๆอยู่ดีครับ

อีกอย่าง เมนบอร์ดอัดไปแต่ละตัว ความเร็วดันไม่เท่ากันอีกนะครับ     อาจจะเป็นตัวชี้วัดประสิทธิภาพบอร์ดได้อีกทางหนึ่งด้วยครับว่ามันเต็มๆดอกตามที่เคลมไว้หรือไม่ครับ

ยังไงก็ ยืนยันครับว่า  350 ครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 13:47:23 »

อันนี้ความเห็นผมกับเรื่อง SSD นะครับ

ถ้าเราเอามาใช้กับ PC  กับลูก 3.5 ตัวแรงๆ ราคาไม่แพงนี่ ผมว่าใช้ได้แล้วครับ เร็วใช้ได้  ความแตกต่างมันมีแน่ครับแต่ ผมว่ารอได้นะ  ต่างกันนิดหน่อยเองครับ

แต่ถ้าเป็นของ notebook   ตัว 2.5  ผมว่ายังไงก็อืดครับ       เอามาเปลี่ยนใส่กับโน๊ตบุ๊ค ช่วยได้อย่างมากมายมหาศาลมากๆครับสำหรับเรื่องความเร็วในการคุ้ยๆหาของในฮาร์ดดีสก์ครับ 

อันนี้ ของคุณนายท่าน พอดีท่านยืมตัว notebook  E450 ไปนะครับ แต่ผมเปลี่ยนตัว SSD ลูกร้อยซาวใส่ไปครับ

ตอนเปิด  อันนี้ เจ้าตัวยังไม่รู้ตัวครับ ไม่ได้สังเกต แต่ตอนสั่งปิดเครื่อง    มันแป๊บเดียวจริงๆครับ    จนโทรมาถามว่า  ทำไปกดชัดดาวน์ไปแล้ว อยู่ดีๆมันก็ดับเลย   ...... กำครับ    ได้เรื่องเลย  อิอิกำ drunk
idirex2000

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 13:55:05 »

อันนี้ความเห็นผมกับเรื่อง SSD นะครับ

ถ้าเราเอามาใช้กับ PC  กับลูก 3.5 ตัวแรงๆ ราคาไม่แพงนี่ ผมว่าใช้ได้แล้วครับ เร็วใช้ได้  ความแตกต่างมันมีแน่ครับแต่ ผมว่ารอได้นะ  ต่างกันนิดหน่อยเองครับ

แต่ถ้าเป็นของ notebook   ตัว 2.5  ผมว่ายังไงก็อืดครับ       เอามาเปลี่ยนใส่กับโน๊ตบุ๊ค ช่วยได้อย่างมากมายมหาศาลมากๆครับสำหรับเรื่องความเร็วในการคุ้ยๆหาของในฮาร์ดดีสก์ครับ 

อันนี้ ของคุณนายท่าน พอดีท่านยืมตัว notebook  E450 ไปนะครับ แต่ผมเปลี่ยนตัว SSD ลูกร้อยซาวใส่ไปครับ

ตอนเปิด  อันนี้ เจ้าตัวยังไม่รู้ตัวครับ ไม่ได้สังเกต แต่ตอนสั่งปิดเครื่อง    มันแป๊บเดียวจริงๆครับ    จนโทรมาถามว่า  ทำไปกดชัดดาวน์ไปแล้ว อยู่ดีๆมันก็ดับเลย   ...... กำครับ    ได้เรื่องเลย  อิอิกำ drunk
gasp gasp gasp
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 14:00:21 »

จริงๆอาจจะได้ส่งเคลมก็เป็นได้ครับ   อิอิกำ drunk
idirex2000

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 14:05:58 »

มีอีกน่ะครับ SSD
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 14:18:50 »

การมาของ SSD ราคาดีขึ้นเรื่อยๆนี่

ทำให้กระเป๋าเงินเราชิบหายกันหมดจริงๆครับ เง้อ

เพราะ  ยังไงมันต้องไป sata3 กัน   เปลี่ยนกันทั้งเคสเลยทีเดียว 

ตัวนี้น่าสนใจมากๆครับ    เพราะสเปกแรงกว่า OCZ AG3 อีกครับ     แต่ที่เราเห็นมันออกจะดูช้าๆไปสักนิด น่าจะมาจาก AMD มากกว่าครับ  อิอิกำ drunk

tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 14:26:17 »

การมาของ SSD ราคาดีขึ้นเรื่อยๆนี่

ทำให้กระเป๋าเงินเราชิบหายกันหมดจริงๆครับ เง้อ

เพราะ  ยังไงมันต้องไป sata3 กัน   เปลี่ยนกันทั้งเคสเลยทีเดียว 

ตัวนี้น่าสนใจมากๆครับ    เพราะสเปกแรงกว่า OCZ AG3 อีกครับ     แต่ที่เราเห็นมันออกจะดูช้าๆไปสักนิด น่าจะมาจาก AMD มากกว่าครับ  อิอิกำ drunk

ตอนนี้สอยมาแต่แบบ Sata 2 ต้องทนใช้กันต่อไปครับ อิอิ กำ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 14:26:25 »

drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
HuGnOi

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 14:46:10 »

น่าใช้จริงๆครับ great
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 16:18:33 »

อ้างถึง
สุดท้ายนี้ผมขอฝาก PATRIOT PYRO SSD 120GB SATA III ไว้เป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจเลือกซื้อ SSD เจ๋งๆไว้ใช้ซักตัวครับ
ไม่มีปัญหาครับ ยังไงฝากเงินมาด้วยนะครับ อิอิกำ  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 16:28:42 »

คุณหนุ่ม ส่งมาเก็บไว้ที่ผมก่อนเลยนะครับ เกรงว่า SSD ตัวนี้จะเป็นอันตรายต่อความมั่นคงครับ อิอิ กำ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์