หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : CPU Group Test สำหรับคอเกมส์ฯ  (อ่าน 22451 ครั้ง)
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 11:10:34 »

Intelชนะทุกสนามเลย งานนี้ โครงการซื้อAMDมาใช้ยังยืดออกไปก่อน biggrin
ขอถามนึดนึงครับ ouch
ทำไมไม่เซตความเร็วที่เท่ากันไปเลยแล้ววัดกันครับ arf
สัก3.7GHzทุกตัวก็ได้ เพราะดูแล้วE8600มันไป4.7GHzดูแล้วจะเอาเปรียบเพื่อนๆจัง smile
แต่โดยรวมแล้วดีครับ เพราะอยากดูเทสแบบนี้มาก great

ปล.เสียดาย รู้งี้ให้ยืมQ9650ของผมไปเทสด้วย present

ตอบให้น้าโตครับ
ที่ไม่เซ็ตความเร็วเท่ากันเพราะว่า cpu แต่ละตัวรุ่นยังมีพลังแฝงในตัวอีก ต้องดึงพลังออกมาให้หมดครับที่ชุดระบายความร้อนเดียวกัน  ถึงจะถือได้ว่าเป็นความสามารถที่แท้จริงของ CPU นั้นๆครับ  ผมเห็นด้วยที่น้าโตทำแบบนี้ 

ขอชมอีกที  สุดยอด great great great
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

我愛泰國。

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 11:16:15 »

อินเทล แรงดีครับ   แต่ผมว่าใช้  AMD หล่อกว่าครับ อิอิ กำ   rofl rofl oops oops lol great

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 11:17:44 »

"แล้วความยุติธรรมมันอยู่ตรงไหนครับ? ผมว่าความยุติธรรมคือการOverclock สุดๆที่เสถียรผ่านหมดของCPUแต่ละตัวที่ระบบระบายความร้อนเหมือนๆกันมากกว่า ครับ"

ชอบจริงๆ  great
สำหรับผม มันอยู่ที่ความเร็วที่เท่ากันครับ วัดกันไปเลย เพราะถ้ายึดocเป็นหลัก AMDก็ตายสิครับ biggrin
เปรียบเหมือน ถ้าวัดความหล่อของผมกับท่าน  ผมแต่งยังไงก็หล่อกว่าท่าน glasses เพราะฉะนั้นมันต้อง
วัดกันที่การแต่งตัวเหมือนกันทุกประการแล้วตัดสิน 666
แต่ยังไงผมว่าAMDก็แพ้อยู่ดี เพราะคนใช้intelหล่อกว่าคนใช้AMD he
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 11:19:24 »

Intelชนะทุกสนามเลย งานนี้ โครงการซื้อAMDมาใช้ยังยืดออกไปก่อน biggrin
ขอถามนึดนึงครับ ouch
ทำไมไม่เซตความเร็วที่เท่ากันไปเลยแล้ววัดกันครับ arf
สัก3.7GHzทุกตัวก็ได้ เพราะดูแล้วE8600มันไป4.7GHzดูแล้วจะเอาเปรียบเพื่อนๆจัง smile
แต่โดยรวมแล้วดีครับ เพราะอยากดูเทสแบบนี้มาก great

ปล.เสียดาย รู้งี้ให้ยืมQ9650ของผมไปเทสด้วย present

ตอบให้น้าโตครับ
ที่ไม่เซ็ตความเร็วเท่ากันเพราะว่า cpu แต่ละตัวรุ่นยังมีพลังแฝงในตัวอีก ต้องดึงพลังออกมาให้หมดครับที่ชุดระบายความร้อนเดียวกัน  ถึงจะถือได้ว่าเป็นความสามารถที่แท้จริงของ CPU นั้นๆครับ  ผมเห็นด้วยที่น้าโตทำแบบนี้ 

ขอชมอีกที  สุดยอด great great great
งั้นก็คงตามนั้นมั้งคับ arf

AMD ก็คงเกิดยากล่ะครับ arf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2009, 11:20:59 โดย Chris » บันทึกการเข้า
yuki_kaze

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 11:26:31 »

เอาละครับ พอจะนึกออกแล้วว่าความยุติธรรมอยู่ตรงไหน

มันต้องดูที่ประสิทธิภาพต่อราคาไงครับ

แต่วิธีคิดมันคงจะยุ่งยากเข้าไปอีก

ถ้าไม่เปรียบเทียบกับแบบ1Mhzต่อ1Mhz AMD ช่วงนี้หรือในอนาคตอันใกล้ก็คงไม่ได้เกิดจริงๆน่ะแหละครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Chris

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 11:40:28 »

เอาละครับ พอจะนึกออกแล้วว่าความยุติธรรมอยู่ตรงไหน

มันต้องดูที่ประสิทธิภาพต่อราคาไงครับ

แต่วิธีคิดมันคงจะยุ่งยากเข้าไปอีก

ถ้าไม่เปรียบเทียบกับแบบ1Mhzต่อ1Mhz AMD ช่วงนี้หรือในอนาคตอันใกล้ก็คงไม่ได้เกิดจริงๆน่ะแหละครับ
+1  mdr
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 11:58:42 »

บทความดีมากครับ มันมีคำตอบของมันในตัวอยู่แล้ว ทั้งการลงทุนเพื่อได้มาและประสิทธิภาพที่ได้รับ และการทำงานจริง ณ หน้างาน

เอา ไป 5 กะโหลกครับ โดนใจจริงๆ บทความนี้  diablo diablo diablo diablo diablo

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 11:59:55 »

"แล้วความยุติธรรมมันอยู่ตรงไหนครับ? ผมว่าความยุติธรรมคือการOverclock สุดๆที่เสถียรผ่านหมดของCPUแต่ละตัวที่ระบบระบายความร้อนเหมือนๆกันมากกว่า ครับ"

สำหรับผม มันอยู่ที่ความเร็วที่เท่ากันครับ วัดกันไปเลย เพราะถ้ายึดocเป็นหลัก AMDก็ตายสิครับ biggrin
เปรียบเหมือน ถ้าวัดความหล่อของผมกับท่าน  ผมแต่งยังไงก็หล่อกว่าท่าน glasses เพราะฉะนั้นมันต้อง
วัดกันที่การแต่งตัวเหมือนกันทุกประการแล้วตัดสิน 666
แต่ยังไงผมว่าAMDก็แพ้อยู่ดี เพราะคนใช้intelหล่อกว่าคนใช้AMD he

แล้วจำนวนหัว ขนาดแคช ต้องลดให้เท่ากันด้วยนะสิ แต่ทำไม่ได้อีก..อิอิกำ

ปล.ที่บอกเอเอมดีไม่ได้เกิดนี่คงไม่ใช่นะครับ คนใช้กันเต็มบ้านเต็มเมืองเลย แรงอย่างมีแบบฉบับครับ..อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2009, 12:01:50 โดย dazeb » บันทึกการเข้า

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Chris

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 12:22:15 »

แล้วจำนวนหัว ขนาดแคช ต้องลดให้เท่ากันด้วยนะสิ แต่ทำไม่ได้อีก..อิอิกำ

ปล.ที่บอกเอเอมดีไม่ได้เกิดนี่คงไม่ใช่นะครับ คนใช้กันเต็มบ้านเต็มเมืองเลย แรงอย่างมีแบบฉบับครับ..อิอิ
รับทราบ อิอิ mdr

กระทู้นี้ร้อนแรงจริงๆ Cool
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 12:30:58 »

มีสิ่งหนึ่งที่ AMD ชนะ intel  คือ   ใช้แล้วสาวชอบครับ อิอิ....กำ  rofl rofl oops oops drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
HuGnOi

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 12:52:47 »

มันส์จริงๆครับน้าโต รวดเดียวจบหรือป่าวครับ

อิอิ ไม่ต่ำกว่า3วัน3คืน
Friday~13rd

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 14:04:32 »

Cool แจ่มเรยพี่โต ขอบคุณครับ

ตื่นมาเยี่ยวเหรอครับ...ตี3   he

มันส์จริงๆครับน้าโต รวดเดียวจบหรือป่าวครับ

อิอิ ไม่ต่ำกว่า3วัน3คืน

หลายวัน หลายคืนครับ...
เพราะมันเทสฯ ไม่ยอมผ่าน ในหลายๆ เกมส์ อิอิกำ  ^_^

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิถุนายน 2009, 14:06:12 โดย Friday~13rd » บันทึกการเข้า

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 14:27:48 »

ปลิ้มแทนคนจัดทำบทความครับ อิอิ lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
salawin
Registered User
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 15:08:02 »

เยี่ยมยอดเลยครับ ต้องขอบคุณที่ทำบทความดีๆมาให้อ่านกัน

สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ ก็คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย
HuGnOi

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 15:28:56 »

บทความดีมากๆเลยครับ ไว้เป็น DATA ในการอ้างอิงได้เลยครับ
ในแง่ของ โปรแกรมซัพพอร์ท CPU แบบไหน Core หรือ MHz ที่มากกว่าจะทำได้ดีในโปรแกรมประเภทไหน ดีมากๆครับ great
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์