หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Review : Lenovo Ideapad Z475  (อ่าน 4752 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011, 00:07:02 »

Lenovo Z475 ขุมพลัง AMD A6
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011, 00:27:55 »

AMD แรงคุ้มค่าอีกแว้วววว lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011, 05:20:57 »

น่าใช้ดีครับตัวนี้

จริงๆ ประสิทธิภาพแบบเดิมๆของมันก็  เหลือกินเหลือใช้มากๆแล้วครับ

แรมเค้าให้มาแถวเดียว วิ่งแค่ single แต่แบนวิท ไม่ขี้เหร่นะครับ  ใช้ได้เลยทีเดียว

รู้สึกว่าตัวนี้วิ่ง Dual ได้ครับกรณีใส่แรมเป็นคู่   ประสิทธิภาพจะดีกว่านี้อีกครับ  ตรงนี้แตกต่างจาก APU ราคาถูกๆอย่าง E450 และ E350ตรงที่ถึงจะใส่เป็นคู่ก็วิ่งแค่ single อย่างเดียว ซึ่งไม่เกี่ยวกับเทพบุตรรถเมล์ร้อน 350 จัญไรแต่อย่างไรครับแค่ชื้อคล้ายๆกันเท่านั้น      อิอิกำ out

จากการที่ใส่แรม 2 ตัวก็ไม่ได้แปลว่ามันจะแบตหมดเร็วขึ้นมากมายนักนะครับ ต่างกันเล็กน้อยเท่านั้นแต่แรงขึ้นอีกนิดครับ
ดังนั้นผมคิดว่า  ถ้าไป A6 แล้วใส่แรมเพิ่มดีกว่าครับ ราคาแรมก็ถูกอย่างมากที่เดียว

ต้องเลือกสักนิดครับเพราะราคาเดียวกันได้ i5 ได้เช่นกัน   การ oc ก็ทำได้แต่คิดว่า  ส่วนใหญ่สำหรับการใช้งานเพื่อเน้นความสะดวกเป็นหลักจากขนาดเครื่องที่เล็กกว่า pc อย่างมากและพกพาไปได้  อาจจะไม่ใช่คำตอบของโจทย์เรื่องการอัดเจ้าเครื่องที่ใช้ APU ตัวนี้ครับ แต่ก็สามารถกระทำได้ไม่น่าเกลียดอะไรครับ   เอาไปเผื่อเล่นเกมส์สามมิติที่บ้าน  หรือ power user ก็ดีเช่นกันครับ

ที่พล่ามๆมานี่ อยากได้ครับ แต่ว่า  เมียให้ตังค์มาแค่หมื่นเดียวเลยได้แค่ E450 กลับบ้านครับ ไม่ใช่ว่าอยากได้โน๊ตบุ๊คประหยัดแบตอะไรหรอกครับ เพราะความจนล้วนๆ   อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011, 05:59:46 »

ต้องเลือกแล้วครับว่าจะเอาแรงแต่ช้า

เร็วแต่ไม่แรง

น่าจะเลือกกันไม่ยากนะครับ อิอิกำ drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011, 07:34:39 »

ถูกใจสองความเห็นด้านบนจริงๆครับ

drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011, 18:57:23 »

ถูกใจสองความเห็นด้านบนจริงๆครับ

drunk

แรงแต่ช้ากับแก่แต่เงี่ยง อย่างไหนจะดีกว่าครับลุงเชน rules

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011, 20:19:40 »

แก่แต่เงี่ยงนี่เป็นยังไงครับ   อิอิกำ drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011, 21:36:20 »

ตัดแล้วซึงกิเลส ทำเพื่อลูกครับ เงียงเป็นบางครั้ง อิอิ กำ
tony

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 09:40:54 »

น่าใช้ดีครับ รอราคาลงมาอีกหน่อยคิดว่าพอจะสอยได้ครับ
dahlia
Registered User
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 15:19:20 »

ถอยมาแล้ว ใช้ดีมากครับ แต่ลากกันยังไงครับ?
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์