หน้า: [1] 2 3 ... 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุงเทพ เป็นยังไงกันบ้างครับ ส่งเสียงกันหน่อย  (อ่าน 28724 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 21:43:37 »

เอาล่ะครับ บ้านใครอยู่แถวไหน น้ำท่วมหรือไม่ท่วม มาแชร์ข้อมูลกันครับ เพื่อประโยชน์กับชาว vmodtech ทุกท่านครับ

ผมอยู่ศรีนครินทร์ บริเวณห้างพาราไดซ์ ณ ตอนนี้ (15.10.2011 @ 21.42 น.)น้ำขังบริเวณที่ถนนต่ำนิดหน่อย ตอนนี้ระบายได้เยอะแล้ว

เชิญนะครับท่านใดอยากแชร์ข้อมูล

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 21:52:34 »

หลังสนามกีฬาหัวหมากครับ

คลองแสนแสบดูดน้ำตลอด แต่ก็ยังน่าเป็นห่วง

พ่อเล่าว่าปี26กันอยู่แต่โดนแขกทะลายประตูน้ำแถวกรีนสปอร์ทน้ำเลยท่วมครับ

ดังนั้นปีนี้ก็รอดูว่าจะมีการทะลายหรือเปิดประตูน้ำรึเปล่า

แต่เตรียมกระสอบทรายไว้พอควรครับ ตั้งแล้ว ปั๊มน้ำไฟ-น้ำมัน

ความจริงแถวนี้ไม่ค่อยมีคนเตรียมกันเท่าไหร่ lol คงจะสบายกันดีครับ ฝุ่นตลบ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 22:15:46 »

สุทธิสาร ไม่ท่วมครับ

ปี 26 น้ำแถวบ้านยังไม่ท่วมเลยครับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 22:17:52 »

ปี 26 นี่จำไม่ผิด  ตอนนั้นผมน่าจะกำลังหัดเช่าวักเป็นใหม่ๆเลยนะครับ อิอิกำ drunk
Cybernetic

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 22:20:08 »

ปี 26 น้ำแถวบ้านยังไม่ท่วมเลยครับ
ผมสามขวบเองอ่ะ  drunk drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #5 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 22:28:07 »

ผมยังไม่เกิดเลยครับ  drunk drunk drunk

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 22:33:51 »

ผมยังไม่เกิดเลยครับ  drunk drunk drunk

เห็นว่าช่วงเวลาเดียวกัน ลุงเชนน่าจะเริ่มต่ออายุบัตรประชาชนรอบ 2 แล้วนะครับ อิอิกำ drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 23:03:54 »

drunk drunk drunk drunk drunk drunk drunk
Cybernetic

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 07:17:26 »

แดดออกแล้วครับหน้าบ้านผม  drunk drunk

HuGnOi

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 08:17:33 »

ท่าเรือสวัสดี อยู่ใกล้ๆกับท่าเรือท่าดินแดงครับ เช้าวันที่15/10/54 ท่าเรือเล็กๆครับยังพอรับมือได้
HuGnOi

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 08:19:19 »

คันกั้นน้ำยังเหลืออีกประมาณ2ฟุตครับ ส่วนจะเป็นความยาวกี่เส้นเดี๋ยวถามลุงเชนก่อนครับ lol
beerking

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 11:17:53 »

พระรามสองฝนตกอยู่ครับ  แต่ไม่ท่วมครับ
zaddman

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 11:33:02 »

ลาดกระบังเพิ่งเอารถสูบเข้ามครับ แห้งล่ะ แต่ถนนรอบนอกยังมีน้ำขังอยู่เพราะพื้นต่ำ ถ้าฝนตกก็ท่วมอีก...

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 11:56:59 »

สารคามคันแท ขาดครับ   drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2011, 14:53:36 »

เดี๋ยวปิดจ๊อบนี้ได้    น้ำลงเมื่อไหร่ จะซื้อเรือไฟเบอร์กลาสสวยๆ  ติดเครื่องแจ๋วๆสักเครื่องเอาไว้ในฤดูกาลหน้าดีกว่าครับ   อิอิกำ drunk
หน้า: [1] 2 3 ... 9   ขึ้นบน
  พิมพ์