หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุงเทพ เป็นยังไงกันบ้างครับ ส่งเสียงกันหน่อย  (อ่าน 28723 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 16:09:21 »

ดูในคลิปแล้ว ไอ้พวกมะกันจัญไรนี่ยิ่งแสบครับ  ด่าชาวโลกไปทั่วแต่คนในประเทศมันก็ไอ้พวกขี้คุกลูกหลานคริสโตเฟอร์โคลัมบัสนั่นแหละครับ   

ผมมั่นใจว่า   ภาพการช่วยเหลือในบ้านเรา  ยิ่งใหญ่ครับ  ฝรั่งมันเลียนแบบคนเอเซียอย่างเราไม่ได้หรอกครับ  เรื่องน้ำจิตน้ำใจ  แต่ก็คงเรื่องเดิมๆครับ  มาชิบหายกับนักการเมืองครับ อิอิกำ out

เป็นไงกันบ้างแล้วครับ พี่ๆน้องๆ วีม๊อดเราครับ 

ผมเป็นห่วงนะครับ อย่างจริงใจ ใจจริงครับ 

ถ้าเหลือบ่ากว่าแรงไงก็เอาชีวิตรอดก่อนนะครับ  แล้วกลับมาเจอกันในเว็บเมื่อเวลาอำนวยนะครับ โชคดีครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 16:38:47 »

อัพเดทนะครับ

ซิลิโคนตามร้านอุปกรณ์ก่อสร้างต่างๆเริ่มหาไม่ได้แล้วนะครับ

ลองไปตัดของตามร้านขายอลูมิเนียมดูนะครับ น่าจะยังพอเหลือบ้างครับ

หรือถ้าขาดเหลือจริงๆ    ดินน้ำมันเด็กนี่แหล่ะครับ ใช้ได้ครับ

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ใช้โฟมครับ    โฟมละลายกับ น้ำมันเบนซิน หรือ น้ำมันก๊าด ก็ได้ครับ

มันจะยืดๆ เหลวๆแต่เหนียว เอาไว้อุดรูรั่วต่างๆตามขอบไว้ได้ครับ  พอแห้งเซ็ทตัวแล้ว แข็งติด น้ำไม่รั่วแน่นอนครับ 
สมัยก่อนบ้านสังกะสีก็ใช้วิธีนี้อุดรูรั่วได้เหมือนกันครับ

ถ้ายังหาไม่ได้อีก     เทปกาวก็ยังพอไหวครับ แบบเทปเหนียวซีลสันหนังสือ เทปเหนียวเรานี่แหล่ะครับ  อัดด้านในด้านนอกให้ดีครับ  รูรั่วๆเล็กๆอื่นๆ  ก็พยายามอัดๆเข้าไปดูครับ   หรือไม่งั้นก็   ข้าวเหนียวปั้นๆๆๆ จนมันรวมเป็นเนื้อเดียวกัน ใช้อุดรูรั่วได้นะครับ  แห้งแล้วก็แข็งติดเหมือนกัน  ลองดูนะครับ   

วัสดุน่าจะเริ่มหายากกันแล้วครับ  ถ้าหาแผ่นเหล็กไม่ได้จริงๆก็ ฟีเจอร์บอร์ดก็ได้ครับ เทปกาวติดเอา  แต่ขอบโครงก็หาที่มันแข็งแรงๆหน่อย   โครงไม้ค้ำยันรับแรงหลายๆจุดไว้ ช่วยได้เหมือนกันครับ    หาอะไรหนักๆหนุนด้านหลังกันแรงดันน้ำไว้ด้วยครับ เดี๋ยวทะลักเข้ามาอีก   

หรือ ไม่งั้นทำโครงไว้อีกชั้นนะครับ ให้มันเป็นแอ่งน้ำ  ใส่ไว้สักครึ่งเมตร  แล้วเทน้ำใส่ถุงดำไว้ก็ได้ครับ อัดไว้ ใช้น้ำหนุนกันไว้   ช่วยได้ครับ

ของผมที่ผมทำกันที่บ้านผม เป็นแผ่นเหล็กครับ   กันรั่วได้ 100 % ครับ แต่ก็โชคดีที่มันไม่สูงเกินขอบบนครับ

หาวิธีกันน้ำเตรียมไว้ได้เลยนะครับ 
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #107 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 16:48:47 »

ปี26พ่อผมเคยใช้ปูนซีเมนต์ผมดินเหนียว 1ต่อ1 คลุกกันแล้วอุดน้ำได้ดีเหมือนกันครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
beerking

« ตอบ #108 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 18:01:16 »

แถวบางบอน  ไม่รู้ จะถึงยังครับ   สงสัยไม่แคล้วคืนนี้แน่ๆ    รับสถาพครับ  สู้ๆนะครับทุกท่าน
HuGnOi

« ตอบ #109 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 20:30:12 »

ตอนนี้อยู่รังสิตครับ  lol

ปฏิบัติภาระกิจเอาเครื่องสูบน้ำมาส่ง เดินทางเข้ามาลำบากนิดหน่อยแต่พอไหวครับ ไม่ลำบากจนฝืนไม่ได้

ได้เห็นน้ำใจทหารและชาวบ้านแถวนี้ครับ มองอีกมุมนึงคุ้มครับ great
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 07:44:47 »

DJ ครับ  บอกคนที่บ้านไปนอนพักแถวๆหัวหินดีกว่าครับ   เห็นว่า ภาษีเจริญ น่าจะโดนแบบฮาร์ดคอร์เหมือนกันนะครับ
H2oplus
Registered User
*

« ตอบ #111 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 19:19:11 »

เอา อยู่ drunk drunk drunk
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #112 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 20:16:50 »

DJ ครับ  บอกคนที่บ้านไปนอนพักแถวๆหัวหินดีกว่าครับ   เห็นว่า ภาษีเจริญ น่าจะโดนแบบฮาร์ดคอร์เหมือนกันนะครับ

บอกไปแล้วครับ บังเอิญวัยรุ่่นที่บ้านใจสู้ บอกว่าไม่ต้องกลัว ว่ายน้ำเก่ง อิอิ กำ

ของสำคัญยกไปชั้นสองเกือบหมดและครับ เดี๋ยวคืนนี้ อัพเดทกันอีกทีครับผม

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #113 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 20:33:33 »

บอกไปแล้วครับ บังเอิญวัยรุ่่นที่บ้านใจสู้ บอกว่าไม่ต้องกลัว ว่ายน้ำเก่ง อิอิ กำ

ของสำคัญยกไปชั้นสองเกือบหมดและครับ เดี๋ยวคืนนี้ อัพเดทกันอีกทีครับผม

บ้านพี่เหลี่ยมที่จรัล ท่วมไปแล้วครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #114 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 21:02:18 »

ก็อดทนกันหน่อยนะครับ เจ้าหน้าที่ทำงานกันหนักและเหนื่อยมาก ก็ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงในความเสียสละของเจ้าหน้าที่ทั้งหมดรวมทั้งอาสาสมัครด้วยครับ

เชื่อว่าคนไทยจะอดทนฝ่าวิกฤติครั้งนี้ไปได้ด้วยดีนะครับ สาธุ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 21:56:48 »

บ้านพี่เหลี่ยมที่จรัล ท่วมไปแล้วครับ อิอิกำ

คาดว่า พี่ทักษิณผมก็น่าจะได้กลับมาอยู่บ้านหลังนี้แน่นอนครับ แต่อาจจะมาในรูปของผงนะครับ อิอิกำ out
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #116 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 21:57:59 »

ก็ดีเหมือกันครับ ส่งแพ็ค DHL ดีๆมาส่งถึงหน้าบ้านได้เลยครับ    ไม่ต้องเช่าเหมาลำให้เสียเงิน ประหยัดครับ อิอิกำ out out out out
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #117 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011, 06:45:48 »

ตื่นเช้ามาเดี๋ยวนี้เปิดดูสรยุทธ์ทุกวันเลยครับ เพราะมันไม่มีอะไรจะดูแล้วจริงๆ  มีแต่ข่าวน้ำท่วมครับ อิอิกำ tuxout
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #118 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011, 08:56:03 »

อัพเดทนะครับ

หัวหินนี่  รถติดกันยาวแล้วครับ   ใครๆก็หนีน้ำไปพักที่นั่นกันครับ   ห้องพักก็ลดราคาอย่างมากทีเดียว เอาเป็นว่า เดือนละหมื่นห้า  สำหรับผมถือว่า ถูกมากนะครับราคานี้   ได้พักโรงแรม 5 ดาว 

กาญจนบุรีก็   คนไปพักเยอะครับ   

เพื่อนกันที่ทำงานแถวๆฝั่งธนฯก็เผ่นหนีกับบ้านไปแล้วครับ   หนี้บ้าน หนี้รถ หนี้บัตร  คาดว่า  ยกยอดไปเดือนหน้าหมดเลย

สถาบันการเงิน  หนักครับ ช่วงนี้    แบงค์ต้องทำงานกันตลอดครับ หยุดไม่ได้เพราะไม่มีเงินใส่ตู้    อยู่ไม่ได้ครับสำหรับคนเมืองกรุง   หมอพยาบาล หยุดไม่ได้      ทหาร ก็หยุดไม่ได้     จะนำปลดเดือนหน้าก็ต้อยืดเวลาไปอีกจนกว่าน้ำจะลด    อย่างไรก็      ทุกอาชีพสำคัญหมดนะครับ   ช่วยๆกันครับ   

DJ ลองคุยกับทางบ้านดูนะครับ   คาดว่าตรงนั้นเป็นเมตรแน่ๆครับ   ผมว่า   เผ่นไปที่แห้งๆข้างนอกก็ดีครับ  เดี๋ยวเค้าตัดน้ำ ตัดไฟ ไม่มีอะไรใช้  อยู่ลำบากครับ
HuGnOi

« ตอบ #119 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011, 09:18:52 »

ข่าวล่าสุดแถวท่าน้ำราชวงค์คันกั้นแตก แฟนบอกว่าท่าเรือข้ามฝากปิดเรือไม่วิ่งแล้ว
แถวนั้นก็สำเพ็ง วงเวียนโอเดี่ยน เยาวราชครับ แต่เห็นว่าน้ำขึ้นๆลงๆสูบออกพอทันอยู่

มอเตอร์ไซค์วินแถวนั้นรายได้ดีเลยครับ วิ่งกันอัตราปกติครึ่งชั่วโมงบอกได้มาสามร้อยแล้ว
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9   ขึ้นบน
  พิมพ์