หน้า: 1 ... 7 8 [9]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุงเทพ เป็นยังไงกันบ้างครับ ส่งเสียงกันหน่อย  (อ่าน 28720 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #120 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011, 09:27:38 »

เห็นจีนเค้าส่งเครื่องสูบน้ำมาให้เราแล้ว น่าจะพอช่วยได้บ้าง อิตาเลี่ยนไทยก็เข้ามาช่วยอีกแรงนึง เยี่ยมไปเลยครับ

อยากหนีเหมือนกันครับ หนีไปเที่ยว + พักผ่อนไปในตัว นี่ผมยกเลิกทริปไปเกาะพยามจังหวัดระนองไปเลย จริง ๆ กำหนดต้องออกเดินทางเมื่อวาน แต่เป็นห่วงบ้าน ห่วงพ่อแม่ เลยเลื่อนออกไปไม่มีกำหนด จ่ายเงินไปครบแล้วด้วย

สรุปหนีไม่ได้ครับ ที่พักหลาย ๆ นี่ราคาน่าสนใจมากทีเดียว เมื่อคืนนี่รถติดหน้าบ้านผม (ศรีนครินทร์ หน้าพาราไดซ์) ทางออกไปมอเตอร์เวย์ยบางนา รถเยอะมหาศาลมาก ๆ ไม่รู้ไปอัดกันอยู่แถวไหน

สำหรับผม ขออยู่ตั้งรับที่นี่แหละ ที่นี่บ้านผม เป็นไงเป็นกันครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
HuGnOi

« ตอบ #121 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011, 09:48:00 »

ท่วมกันระดับ เข่า เอว น้ำไฟพร้อม ส้วมได้ ของกินพอหาซื้ออันนี้จริงๆอยู่กันได้ครับ ลำบากบ้างแต่อยู่ได้ครับ
yuki_kaze

« ตอบ #122 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2011, 10:27:01 »

ผมก็อยากเที่ยวต่างจังหวัดครับ ช่วงนี้น่าเที่ยวเหนือ(บางแหล่งที่อยากไปมานาน)

แต่พ่อก็กันน้ำอยู่เราจะไปไหนได้ ก็ต้องร่วมแรงร่วมใจกันละครับ

วันนี้เดินทางมาทำงานถนนโล่งดี เหมือนเดินทางมาพกผ่อนชิลๆ

ที่ทำงานก็เงียบกริบ งานโล่ง zzz

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
thank
Registered User
*

« ตอบ #123 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2011, 23:45:35 »

ที่ทำงาน สีลมยังไม่ท่วม แล้วก็ ถ.บางนาตราด ยังไม่ท่วม  แต่ได้หยุดงานตั้งแต่พฤหัสที่แล้ว จนถึงวันศุกร์นี้ ทำอีกที วันจันทร์หน้า กลับบ้านต่างจังหวัด จนกลับมากทม.แล้ว กลับไปทำงานคงสมองเสื่อมอ่ะ หยุดนาน งง.
HuGnOi

« ตอบ #124 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 08:32:41 »

เรื่องหยุดงานไม่เห็นด้วยครับ (ถึงผมอยากหยุดก็เถอะ mdr)
ช่วงเวลาอย่างงี้ ใครยังทำไหวต้องทำครับหยุดหมด ก็ง่อยกินประเทศ ควรพิจารณากันเป็นรายๆไปครับ พูดง่ายๆคือบ้านใครน้ำท่วมก็หยุดไปดูแลครอบครัวดูแลบ้าน
Cybernetic

« ตอบ #125 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 15:27:59 »

ผมไม่เห็นเห็นด้วยกับการหยุดงานด้วยคนครับ หยุดงานทั้งประเทศนี่แย่กันเป็นลูกโซ่แน่นอน ผมว่าผู้ประกอบการต้องใช้วิจารณญานว่าพนักงานคนไหนสมควรให้หยุด ที่พอจะมาได้ก็มาทำงานกัน ขืนหยุดกันหมดคงตายกันทั้งนายจ้างลูกจ้างแน่นอนครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
HuGnOi

« ตอบ #126 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 16:05:48 »

ผมเลิกตามข่าวแบบเกาะติดแล้วครับ ดูแบบผ่านๆ ว่าถึงไหนพอ ดูมากจิตรตกครับ lol
charif

« ตอบ #127 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 17:09:22 »

ผมเลิกตามข่าวแบบเกาะติดแล้วครับ ดูแบบผ่านๆ ว่าถึงไหนพอ ดูมากจิตรตกครับ lol

เหมือนกันคับตอนนี้ ดูแค่ตอนตื่น กะก่อนนอนพอ

อ้าว... เวลาเดียวกะกินตับ เรยนี่หว่า ต้องแบ่งเวลาซะหน่อยละ ^^"

i5 750 | GD80 | RH/1333 | Halems | 465GTX+Zalman | STX | TT675w| 1LS+103SJ+640KS | 40"EX500
yuki_kaze

« ตอบ #128 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2011, 11:05:48 »

เห็นข่าวพวกพังคัน-ประตูน้ำแล้วผมไม่อยากร่วมโลกกับพวกนี้เลย

สันดานโผล่หมด สลดใจเมืองไทยจริงๆ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

« ตอบ #129 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2011, 21:01:18 »

นั่นสิครับ นี่ผมตามแบบชั่วโมงต่อชั่วโมงเลยนะครับ จนผมใกล้เป็นโรคจิตไปแล้วครับ  drunk เมื่อกี้ก็ไปแอบส่องท่อระบายน้ำหน้าบ้านมา ยังปกติดีครับ

เห็นข่าวพวกพังคัน-ประตูน้ำแล้วผมไม่อยากร่วมโลกกับพวกนี้เลย

สันดานโผล่หมด สลดใจเมืองไทยจริงๆ
เช่นกันครับ เดี๋ยวพอน้ำลด สันดานก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม คนไทยจะลืมทุกอย่างจนหมด คนไทยลืมง่ายครับ ตอนนี้เหมือนจับมือกันเฉพาะกิจเท่านั้น

Zero_murasame
Registered User
*

« ตอบ #130 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011, 02:13:33 »

arf  ในฐานะที่เข้าคุกน้ำ     ผมเบื่อครับ    ดูข่าวตอนตื่นนอนกับก่อนนอนพอและ

มากกว่านี้ก็เอียน     อยากเปิดเพลงดังแบบเกรียนๆก้โดนพ่อแม่ว่าอีก

จะไม่อยุ่ดูเค้าก้ไงๆอยู่  Cry   

ตอนนี้  ถ้าว่างก้คิดหาแลปวิทยาศาสตร์เล่นไปเรื่อยครับ

ว่าจะเอาน้ำประปากับน้ำที่ท่วมมาทำเชื้อเพลิงเล่นอยู่    slap    แต่ขาดอุปกรณ์      no
**กลิ่นในคลองที่เหม็นเน่าคือกลิ่นสารประกอบพวกซัลเฟอร์ครับ   winktongue     ไวไฟดีนักแลถ้าปริมาณเยอะ
หน้า: 1 ... 7 8 [9]   ขึ้นบน
  พิมพ์