หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง pre amp  (อ่าน 7299 ครั้ง)
watshiki
Vmodtech Member

« เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 23:58:01 »

มีปรีตัวนึงกับอินทริเกทตัวนึง ถ้าเอาปรีต่ออินทริเกทจะใช้งานได้ไหมครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 07:54:45 »

ต้องดูว่าอินทิเกรตมีช่อง pre input หรือเปล่านะครับ ซึ่งส่วนมากจะไม่มี

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2011, 19:35:09 »

ได้ครับ แต่ Gain อาจจะมากไปครับ

ลำพังอินทิเกรต เขาออกแบบมาให้ "ครอบจักรวาล"
คือสามารถต่อได้แทบทุกเครื่องเล่น ทุกแหล่งสัญญาณ ... CD,AUX,LINE,MIC,PHONO,XTAL ...

เกนมากไปเป็นยังไง ?
ก็คือบิดโวลุ่มนิดเดียวดังเวอร์ไปแล้วครับ
พอบิดโวลุ่มน้อยๆ เสียงอาจจะไม่เปิด หรือถ้าเปิดก็สากเสี้ยนเกินไป... เอาเป็นว่าบิดน้อยๆ เสียไดนามิกครับ

เว้นซะแต่ปรีที่เป็นบัฟเฟอร์ (ไม่มีการขยายสัญญาณ) หรือปรีโทนที่ไม่มีเกนตั้งแต่แรก

สรุป ถ้าถามว่าได้มั้ย ได้ครับ แต่ดีมั้ยอีกเรื่อง  lol lol lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tfender
Registered User
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013, 10:10:51 »

ได้ครับ แต่ Gain อาจจะมากไปครับ

ลำพังอินทิเกรต เขาออกแบบมาให้ "ครอบจักรวาล"
คือสามารถต่อได้แทบทุกเครื่องเล่น ทุกแหล่งสัญญาณ ... CD,AUX,LINE,MIC,PHONO,XTAL ...

เกนมากไปเป็นยังไง ?
ก็คือบิดโวลุ่มนิดเดียวดังเวอร์ไปแล้วครับ
พอบิดโวลุ่มน้อยๆ เสียงอาจจะไม่เปิด หรือถ้าเปิดก็สากเสี้ยนเกินไป... เอาเป็นว่าบิดน้อยๆ เสียไดนามิกครับ

เว้นซะแต่ปรีที่เป็นบัฟเฟอร์ (ไม่มีการขยายสัญญาณ) หรือปรีโทนที่ไม่มีเกนตั้งแต่แรก

สรุป ถ้าถามว่าได้มั้ย ได้ครับ แต่ดีมั้ยอีกเรื่อง  lol lol lol

มาแอบเก็บความรู้ด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์