หน้า: 1 [2] 3 4 ... 15   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อิอิกำ ซื้อมาไม่กี่เดือน ตกรุ่นแล้วครับ  (อ่าน 89843 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 16:16:31 »

ผมให้ 19000 (หนึ่งหมื่นเก้าพันบาทถ้วน) เลยครับ   ราคานี้ขอพร้อมโอนด้วยนะครับ อิอิกำ drunk
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 16:23:41 »

ให้ 19,500 ครับ  bad bad bad

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 19:20:37 »

drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 19:28:15 »

Kawasaki ER-6n 2012 Official videopowered by Aeva

เซ็งเป็ดดด

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 19:49:21 »

เป็นมอไซด์ที่เสียงเพราะมากๆครับ
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #20 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 21:21:56 »

ผมโคตรชอบมอไซต์รุ่นใหญ่ๆ แต่ผมขี่มอร์ไซต์มีคลัชไม่เป็น เพราะแม่มไม่เคยได้ขี่ ที่บ้านไม่สนับสนุนอย่างแรง  นานๆที (2-3 ปี) จะได้ขี่มอร์ไซต์ซักที ไม่นับซ้อนวินนะครับ  drunk drunk drunk

กลางปีตอนกลับไปไทย เอารถน้องรู้จักมาขี่ พวก Honda อะไรซักอย่าง แต่งแบบแว๊นๆ ผมขี่ไป ดับไป Start ก็โคตรยาก เพราะรถทำมาด้วย แล้วผมไม่รู้จังหวะ  ขี่ไปเติมน้ำมัน  start ตั้งนานกว่าจะขับออกจากร้านได้ คนแถวนั้นแม่มฮากันใหญ่ 

ผมเล็งไว้เหมือนกันนะ ราคาไม่แรงดีครับ ไม่ต้องมากังวลเรื่องรถประกอบ เรื่องทะเบียน  ซื้อมาก่อนค่อยหัดขี่ยังไม่สายโว๊ยยยยย  out out out

เห็นว่า Ducati รุ่นเอเซียนอะไรซักอย่าง ประกอบไทย ราคาประมาณ 400k กว่าๆ ก็น่าสนใจดี 

เอาเป็นว่า แมร่งงงงต้องโดนแน่ๆ ขี่ไม่เป็นก็ช่างแม่ม  กรูจะซื้ออออ่ะ

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 21:24:43 »

โหท่าน...เดี๋ยวนี้แนวนี้แล้วเหรอครับ  gasp

ผมชอบสีดำอ่ะ สวยดุดัน เอาไป wrap เป็นสีดำด้านเลยครับท่าน  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 22:12:21 »

ผมโคตรชอบมอไซต์รุ่นใหญ่ๆ แต่ผมขี่มอร์ไซต์มีคลัชไม่เป็น เพราะแม่มไม่เคยได้ขี่ ที่บ้านไม่สนับสนุนอย่างแรง  นานๆที (2-3 ปี) จะได้ขี่มอร์ไซต์ซักที ไม่นับซ้อนวินนะครับ  drunk drunk drunk

กลางปีตอนกลับไปไทย เอารถน้องรู้จักมาขี่ พวก Honda อะไรซักอย่าง แต่งแบบแว๊นๆ ผมขี่ไป ดับไป Start ก็โคตรยาก เพราะรถทำมาด้วย แล้วผมไม่รู้จังหวะ  ขี่ไปเติมน้ำมัน  start ตั้งนานกว่าจะขับออกจากร้านได้ คนแถวนั้นแม่มฮากันใหญ่ 

ผมเล็งไว้เหมือนกันนะ ราคาไม่แรงดีครับ ไม่ต้องมากังวลเรื่องรถประกอบ เรื่องทะเบียน  ซื้อมาก่อนค่อยหัดขี่ยังไม่สายโว๊ยยยยย  out out out

เห็นว่า Ducati รุ่นเอเซียนอะไรซักอย่าง ประกอบไทย ราคาประมาณ 400k กว่าๆ ก็น่าสนใจดี 

เอาเป็นว่า แมร่งงงงต้องโดนแน่ๆ ขี่ไม่เป็นก็ช่างแม่ม  กรูจะซื้ออออ่ะ

ตอนแรกก็จะซื้อรถอินวอยซ์ มาจด สพม. แล้ววิ่งเหมือนกันครับ แต่คิดไปคิดมาเอาขี่สบายใจแบบนี้ดีกว่า ตำรวจเห็นก็แทบไม่อยากเรียกให้จอด
ดูคาติ มันจะมีปัญหาเรื่องค่าบำรุงรักษา ลองศึกษาสักนิดก่อนตัดสินใจนะครับ ส่วนเรื่องขี่รถมีคลัชไม่เป็น ซื้อมาก่อนเลยครับ หัดกันได้แบบผม อิอิกำ

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 22:13:52 »

โหท่าน...เดี๋ยวนี้แนวนี้แล้วเหรอครับ  gasp

ผมชอบสีดำอ่ะ สวยดุดัน เอาไป wrap เป็นสีดำด้านเลยครับท่าน  drunk

เล็งๆอยู่เหมือนกันครับ แต่เห็นเขาว่า Wrap รถมอเตอร์ไซด์ยังไงงานก็ไม่ค่อยเนียนครับ ต้องไปดูงานก่อนอีกที

แต่ปัญหาใหญ่ตอนนี้คือไม่มีตังค์ครับ อิอิกำ drunk drunk drunk

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 22:19:00 »

คันนี้ครับแว๊บๆหน้างานมีตติ้ง อิอิ

gorilla

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 22:34:24 »

ตอนแรกก็จะซื้อรถอินวอยซ์ มาจด สพม. แล้ววิ่งเหมือนกันครับ แต่คิดไปคิดมาเอาขี่สบายใจแบบนี้ดีกว่า ตำรวจเห็นก็แทบไม่อยากเรียกให้จอด
ดูคาติ มันจะมีปัญหาเรื่องค่าบำรุงรักษา ลองศึกษาสักนิดก่อนตัดสินใจนะครับ ส่วนเรื่องขี่รถมีคลัชไม่เป็น ซื้อมาก่อนเลยครับ หัดกันได้แบบผม อิอิกำ

น้าผมก็ขับ suzuki 1100 รุ่นไรไม่รู้ ผมเห็นมาแต่เด็กๆ ตอนนี้แกยังขี่อยู่เรื่อยๆเลยครับ อยากแรงบ้าง

ค่าบำรุงผมพอทำใจอยู่ครับ สมัยเรียนมหาลัยเพื่อนมันก็ขับ CBR 400 ค่าโซ่ ค่ายาง ไม่ใช่ถูกๆ

แค่เครื่อง 400 บิดที ผมขี้แทบแตก  แรงแสดดดดดด

อยากเท่ อยากมันส์ ก็ต้องจ่ายแพงเป็นธรรมดาครับ 

ค่าเสื้อ หมวก รองเท้า หาของดีดีก็ประมาณ 40k ได้แล้วมั้งเนี่ย

ค่าบำรุงต่อปี หรือ ต่อระยะทาง ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ   แล้วซื้อผ่อนประมาณไหนเดือนเท่าไหร่อ่ะคับ เผื่อไม่อยากเสียเงินก้อน

tony

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 22:41:12 »

ผมรอกู้ออมสินอยู่ครับ จะถอยฮายาบุสะ ไปไล่ตูดพี่หมอครับ อิอิ รถในฝันครับ มีสองรุ่นคือ YAMAHA R 1 กับ HAYABUSA ครับ

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 22:47:04 »

ถ้าคาวาไม่แพงมากครับ แต่ดูคาตินี่เข้าศูนย์ทีอ้วกครับเพราะว่ายนตรกิจเป็นตัวแทนจำหน่าย อิอิกำ

ตัว er-6n ตัวใหม่ สดประมาณ250000กว่า (รุ่นผม 245000บาท) ซื้อผ่อนก็ดาวน์ประมาณ 51000 กว่า จัดไฟแนนต์ 200000หน่อยๆ ผ่อน 36 เดือน เดือนละ 6800กว่า ดอกเบี้ย 6.5%

แต่ต้องทำประกันชั้น1ด้วยนะครับ ตกแล้วปีละ 11000กว่า คุ้มครองสูงสุดรวมรถหายที่ 210000 ครับ

แต่ถ้าซื้อสดแบบผมไม่ต้องทำประกันก็ได้ครับวัดดวงเอา อิอิกำ

« ตอบ #28 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 22:50:28 »

ผมรอกู้ออมสินอยู่ครับ จะถอยฮายาบุสะ ไปไล่ตูดพี่หมอครับ อิอิ รถในฝันครับ มีสองรุ่นคือ YAMAHA R 1 กับ HAYABUSA ครับ

อยากแซงพี่หมอต้องนี่เลยครับ Kawasaki ZX14 R โคตรพ่อนินจา เครื่อง 1400  drunk drunk drunk

Kawasaki ZX14 R ...หล่อขั้นเทพกับว่าที่ 2 ล้อที่เร็วที่สุดในโลก

http://auto.sanook.com/2968/kawasaki-zx14-r

gorilla

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 22:56:15 »

ซื้อผ่อนก็ดู ok นะครับ เหมือนเสียตังไม่เยอะเท่าไหร่ 555

ประกันก็น่าจะมี กลัวรถหาย  แต่อย่างว่าขับรถแบบนี้ ผมคงไม่ไปจอดมั่วๆแน่นอน โดนยกชัวร์

ยนตะกละ นี่คิดหนักเลยครับ   rofl rofl rofl

R1 ผมโคตรชอบ แต่เห็นราคาแล้วสู้ไม่ไหวครับ (ราคาศูนย์) แพงเกิน ซื้อ RX-7 จดประกอบมาขับเล่นๆดีกว่า อีกอย่างขี่ไม่ค่อยจะเป็นด้วย แรงเกินก็ไม่ได้ขี่   drunk drunk drunk

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 15   ขึ้นบน
  พิมพ์