หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะแชร์ CPU 1 , printer 1 แต่มีจอของแต่ละคน ต่างคนต่างทำงาน จะทำได้มั้ยค่ะ?  (อ่าน 7319 ครั้ง)
Zerr Zarr
Vmodtech Member

(*-*)

« เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 19:07:53 »

ถ้าทำได้ ต้องซื้อและทำอย่างไรบ้างค่ะ

กับถ้ามี ProLiant ML150G3  ทำ server และต่อแลน (แบบไร้สายได้ไหมค่ะ???)  กับซื้อคอมชุดเพิ่ม

อันไหนน่าจะดีกว่าค่ะ

tpp
True Love Always

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 19:49:57 »

ดันให้ครับ มาแต่ละคำถามนี่วัยรุ่นมีนเลย  drunk
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 20:05:56 »

หมายความว่าไงพี่เชน?? ถามผิดหร๋อ???
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 20:32:50 »

ทำไงดี ต่อแลนแบบไร้สาย

งงอยู่นะนิ อิอิ กำ

ปกติ เราต่อปริ้นเตอร์เข้ากับคอมอีกเครื่อง ก็สามารถที่จะเซ็ทค่าให้คอมฯเครื่องอื่นใช้งานปริ้นเตอร์เครื่องนั้นได้นะครับ โดยการเซ็ทค่าต่างๆให้มองเห็นกัน  แบบนี้ได้ป่าวครับ แต่ถ้าเซ็ทแบบไร้สายนี่ ยังไม่เคยลองทำนะครับ อิอิ

tpp

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 21:11:18 »

อาการคล้ายๆกับจะเป็น Workstation นะครับนั่น

ปล ไม่ได้ผิดอะไรครับ เพียงแค่พี่ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 05:56:49 »

ปรินเตอร์แบบมีไวเลสในตัว มันแพงนี่สิครับ 

ง่ายสุดน่าจะ เอาปรินเตอร์ที่มีพอร์ทต่อแลนมากกว่าครับ (ราคาถูกกว่าแน่) ไหนๆก็  ถึงเวลาต้องมาหยิบเอกสารจากที่ปรินท์เอาเองอยู่ดี มันไม่ได้ปริ๊นท์มาเสร็จแล้วลอยมาหาเราถึงโต๊ะทำงานนะครับ  ต่อใกล้ๆกับเราเตอร์อยู่แล้วนี่เนาะ      ผมก็เลยว่า ทำไมต้องไปสิ้นเปลืองกับเรื่องพวกนี้ด้วยครับ พยายามลดต้นทุนอะไรพวกนี้ลงดีกว่าครับ  เหมือนจะน้อยๆนะ แต่ หลายๆอย่างมันก็หลายเติบอยู่ครับ เง้อ

เสียอย่างเดียวครับ ถ้าสั่งปรินท์มาสัก 5 โต๊ะพร้อมกัน   อันนี้เวรแล้วครับ เอกสารซ้อนๆกันถ้าคิวมันมาไม่ตรงกัน ต้องมานั่งคัดแยกอีก  ทางที่ดีก็ ยังไงแบบเครื่องแพงๆ  มีถาดแยกเอกสารสไตล์เครื่องถ่ายเอกสารแบ่งเป็นชั้นๆไว้  ก็น่าจะดีครับ   แต่ยังไงปกติเสมียนเค้าก็คอยดูให้อยู่แล้ว อีกอย่างจะปรินท์อะไร  ถ้าเป็นของส่วนกลางวิ่งในวงแลน   ก็เป็นระดับเจ้าหน้าที่ระดับปฏิบัติการทั่วๆไปครับ ถ้าแยกห้องก็ เครื่องปรินท์ส่วนตัวอยู่แล้วครับ ไม่เกี่ยวกันเท่าไหร่

ใช้ส่วนตัว   ยอมลำบากนิดนึงก็ได้ครับ  ได้ออกกำลังกาย เดินไปเดินมาด้วยครับ  จะได้ไม่เปลืองครับ แต่จริงๆผมก็ไม่ค่อยได้ทำครับ สั่งให้เค้าทำ นั่งเกา Hum สั่งอย่างเดียว  อิอิกำ drunk
2jz_turbo

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 17:04:19 »

ขออนุญาตงงด้วยคนคับ รบกวนบอกรายละเอียดหน่อยคับ ว่ามีอะไรอยู่บ้าง แล้วก็ต้องการยังไงคับ

cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 18:43:06 »

lol 1 คอม 1 ปริ๊นท์  แยก จอ แยก เมาส์ คีย์ บอร์ด เมื่อ ก่อน มี บริษัท 1 ทำ กล่อง มา ขาย ยี่ ห้อ ATEN หรือ ไง นี้ แหละ สมัย หนัง สือ คอม เฟือง ฟู เดียว นี้ ไม่ รู้ มี รึ ป่าว

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 21:17:45 »

พยายามอ่านอยู่ แต่งงเหมือนกันครับ  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 21:40:21 »

ขออนุญาติสื่อสารกับน้องเค้าแป๊บนะครับ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 22:30:55 »

ระหว่างรอลุงเชนสื่อสารกับป้าเซ่อซ่า ชมสิ่งที่น่าสนใจกันก่อนนะครับ

funny chinese commercialpowered by Aeva

ADintrend4812 แว่นท็อปเจริญ(ผู้ดี).wmvpowered by Aeva

Please identify the music from this advert / commercial / advertisment MSN Changing Roompowered by Aeva
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ตุลาคม 2011, 22:32:51 โดย Venom-Crusher » บันทึกการเข้า

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 22:49:11 »

ทั้ง 3 คลิปที่คั่นรายการนี่ หมายถึง เงี่ยง ใช่มั๊ยครับ  อิอิกำ drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 15:20:06 »

เงียบไปทั้งคู่แล้ว สงสัยกำลังตำหมากเคี้ยวกันอยู่  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #13 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 15:33:31 »

เวนกรำ
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 20:25:40 »

ทำไงดี ต่อแลนแบบไร้สาย

งงอยู่นะนิ อิอิ กำ

ปกติ เราต่อปริ้นเตอร์เข้ากับคอมอีกเครื่อง ก็สามารถที่จะเซ็ทค่าให้คอมฯเครื่องอื่นใช้งานปริ้นเตอร์เครื่องนั้นได้นะครับ โดยการเซ็ทค่าต่างๆให้มองเห็นกัน  แบบนี้ได้ป่าวครับ แต่ถ้าเซ็ทแบบไร้สายนี่ ยังไม่เคยลองทำนะครับ อิอิ

ขอโทษค่ะ อาจจะเข้าใจผิด ก็เลยพิมพ์ถามไปแบบนั้น เพราะไม่ค่อยรู้เรื่อง network ค่ะ  T^T
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์