หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้ magnet SA-4 มาจากกรุ เสียงมันจะพอไปวัดไปวาได้มั้ยครับ  (อ่าน 29895 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #15 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 23:43:05 »

อ้าวได้มาฟรี งั้นผมขอฟรีๆจะได้มั้ยครับ  mdr
เพราะเสียงมันไปวัดไปวาไม่ได้หรอกครับ... ได้แค่ฟังในห้อง ในบ้าน แค่นั้นเองครับ  go

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
benz_2096
Registered User
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 23:52:32 »

อ้าวได้มาฟรี งั้นผมขอฟรีๆจะได้มั้ยครับ  mdr
เพราะเสียงมันไปวัดไปวาไม่ได้หรอกครับ... ได้แค่ฟังในห้อง ในบ้าน แค่นั้นเองครับ  go

อิอิ กว่าจะได้มาครับ "พี่ ขอได้ป๊ะ" (มันตั้งฝุ่นเกาะมานานและ)

ได้คำตอบว่า "เออ รีบเอาไปเลย กะลังหาที่ทิ้งอยู่เลย รกห้อง"

ผมก็รีบสิครับ อิอิ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #17 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 23:57:56 »

อิอิ กว่าจะได้มาครับ "พี่ ขอได้ป๊ะ" (มันตั้งฝุ่นเกาะมานานและ)

ได้คำตอบว่า "เออ รีบเอาไปเลย กะลังหาที่ทิ้งอยู่เลย รกห้อง"

ครับ ดีเลยครับ รีบส่งมาให้ผมครับ จะได้บรรลุจุดมุ่งหมายของพี่คนนั้น อิอิกำ   rofl

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
benz_2096
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 00:18:14 »

ครับ ดีเลยครับ รีบส่งมาให้ผมครับ จะได้บรรลุจุดมุ่งหมายของพี่คนนั้น อิอิกำ   rofl

mdr mdr mdr
ben

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 05:45:44 »

อย่าเล่นลำโพงตั้งพื้นครับผม คือแบบว่าลำโพงตั้งพื้นเนี่ยส่วนมากมันเป็นอะไรที่ขับยากพอดูครับซึ่งเจ้า 30+30 watt เอาไปขับลำโพงตั้งพื้นผมไม่แน่ใจว่ามันจะขับไหวรึเปล่าอะครับ ถ้าขับไม่ไหวนี่จะเป็นอะไรที่แหลมหาย เบสหด เสียงออกไม่เต็มอะครับ
benz_2096
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 10:03:25 »

อย่าเล่นลำโพงตั้งพื้นครับผม คือแบบว่าลำโพงตั้งพื้นเนี่ยส่วนมากมันเป็นอะไรที่ขับยากพอดูครับซึ่งเจ้า 30+30 watt เอาไปขับลำโพงตั้งพื้นผมไม่แน่ใจว่ามันจะขับไหวรึเปล่าอะครับ ถ้าขับไม่ไหวนี่จะเป็นอะไรที่แหลมหาย เบสหด เสียงออกไม่เต็มอะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ตัวนี้เวอร์คมั้ยครับ  MORDAUNT SHORT : CARNIVAL2     4990.-
http://www.piyanas.com/productdetail.php?cat=115.209&id=1317&lang=th&lang=th
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 10:25:44 »

ฟังเพลงแนวไหนครับ ม๋อแด๋น ก็โอเคนะครับ ลองเข้าไปหาฟังดูครับ MRZ ก็มีนะ เดินๆดู หลายที่ ฟังหลายๆตัวก่อนนะครับ ของพวกนี้มันเลือกตาม spec แบบคอมไม่ได้.... spec แจ่มแต่ไม่เข้าหูก็จบ whistle whistle

benz_2096
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 11:40:04 »

ฟังเพลงแนวไหนครับ ม๋อแด๋น ก็โอเคนะครับ ลองเข้าไปหาฟังดูครับ MRZ ก็มีนะ เดินๆดู หลายที่ ฟังหลายๆตัวก่อนนะครับ ของพวกนี้มันเลือกตาม spec แบบคอมไม่ได้.... spec แจ่มแต่ไม่เข้าหูก็จบ whistle whistle

ครับ ว่าจะไปลองฟังที่ปิยนัส ดูเหมือนกันครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์