หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: NB ช่วงนี้ขึ้นหน้าจอฟ้าบ่อยๆ ทำอย่างไรดีค่ะ  (อ่าน 23648 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #60 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 21:33:56 »

แบตเสื่อม มันก็เสื่อมไปตามกาลเวลาของมันแหละครับ แล้วก็อยู่ที่การใช้งานของ user แต่ละคนด้วย ร้อยคนก็ดูแล + ใช้งานไม่เหมือนกันทุกคนครับ ซื้อพร้อมกันบางคนยังไม่เสื่อม บางคนเสื่อมแล้ว  มันเกิดขึ้นได้ครับ

เรื่องพัดลม มันเป็นของที่แบบว่า "มีก็ดี ไม่มีก็ได้" ประมาณนั้นครับ ถ้าไม่มีเครื่องมันก็ไม่พัง แต่ถ้ามี ก็ไม่ได้หมายความว่าเครื่องจะทนทานกว่าเครื่องที่ไม่มีพัดลมเป่า แต่ถ้าเราพบมีงบประมาณ ก็ลองซื้อหาของดี ๆ มาใช้สักตัวก็ได้ครับ

สำคัญนะครับ อย่าเอาเครื่องไปวางบนฟูกนิ่ม ๆ หรือบนเตียง เพราะพัดลม CPU มันจะดูดลมเย็นจากด้านนอกลำบากมากกก เวลาเล่นเอาวางบนพื้นแข็ง ๆ เข้าไว้ครับ

โน๊ตบุ๊ค ยังไงก็โน๊คบุ๊คครับ ถ้าตะบันเล่นมันทั้งวันทั้งคืนโดยไม่ให้มันพักเลย ซื้อมากี่หมื่นมันก็พังครับ มันไม่ทนเหมือนพีซีเพราะ hardware มันอัดกันอยู่ข้างในมันร้อนมากครับ ทางที่ดีก็พักมันบ้างครับ 8 ชั่วโมงพักทีนึงก็ยังดีครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 21:39:00 »

พัดลมรองใต้โน๊ตบุ๊ค ผมขอแย้งเถียงใจขาดว่าว่า มันช่วยได้จริงๆนะครับ

ช่วยให้แบตหมดเร็วขึ้นครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 21:47:26 »

จะว่าเป็นโชคดีของผมก็ได้ครับ   ซื้อโน๊ตบุ๊คใช้ ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยจริงๆครับ

ทำงานทุกอย่างได้ราบรื่นดี  เสียอย่างเดียวมันอาจจะ รอนานไปหน่อยครับ    เพราะว่า มันคือ AMD ครับ อิอิกำ drunk
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #63 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 21:55:22 »

พัดลมรองใต้โน๊ตบุ๊ค ผมขอแย้งเถียงใจขาดว่าว่า มันช่วยได้จริงๆนะครับ

ช่วยให้แบตหมดเร็วขึ้นครับ อิอิกำ drunk
drunk  out

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #64 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011, 17:19:41 »

ขอบคุณ(พี่ๆ) ทุกคนมากๆ น๊ะค๊ะ : )
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์