หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย In-ear Griffin Tunebuds หูฟัง สีสวยๆ เบสแรงๆ แต่ราคาเบาๆ  (อ่าน 3423 ครั้ง)
tazmako
Registered User
*

« เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 23:05:03 »

ขาย หูฟัง  Griffin Tunebuds หูฟัง สีสวยๆ เบสแรงๆ ของใหม่ครับ

น้ำหนักเบาพกง่าย   เสียงดีกว่า Sony-Ex71 แน่นอนครับ

สนใจ pm มาได้หรือ 083-4377022ครับ

ของที่ได้จะมี 

-กล่อง
-หูฟัง
-จุกหูฟัง3ขนาด

ราคา 600 พร้อมส่งEmsครับ
ใครสนใจแจ้งมาได้เลยครับ มีสีฟ้ากับแดง

ราคาของ Istudio เช็คจากของ Uficon อยู่ที่ 1300ครับ

Product Description

Griffin TuneBud ออกแบบมาให้ป้องกันเสียงรบกวนจากภายนอกทำให้คุณได้สัมผัสกับประสบการณ์ในการรับฟังอย่างแท้จริง และยังออกแบบมาให้มีขนาดที่พอดีกับหูของคุณอีกด้วย

Features

* Exceptional noise isolation
    * Superb sound output and enhanced bass
    * Neodymium dynamic micro-drivers
    * 46" earphone cable (Not too short. Not too long. Just right.)
    * Lightweight (0.4 ounces/12 grams)
    * Three different sizes of washable silicone inserts for secure fit and maximum comfort

ขอยืม review ของคุณ mukata

ที่ review มาให้นะครับ

อ้างจาก: mukata;6388890
ผมลองฟังGriffin Tunebudsแล้วขอบอกกล่าวแบบหูบ้าน บ้านตามที่พออธิบายแยกแยะได้ละกันครับ^^

กริฟฟินทูนบัต  หลังจากเบิร์นไปแล้ว70ชม. เสียงต่างออกไปจากเดิมครับ
มันสุดยอดน่ะสิครับ จากเดิมที่เน้นเบสอย่างเดียว ตอนนี้แหลมเอย คนร้องเอย ชัดเจน
กระจ่างดีมากเลยครับ และเป็นหูฟังที่ขับง่ายดีมากไม่ต้องเร่งวอลลุ่มเยอะ

มาดูย่านเบสก่อน กระหึ่มกระห่ำอยู่แล้วสำหรับตัวนี้ ไม่น่าเชื่อดูน่าตาไม่ค่อยโหดออกสวยงาม
ทรวดทรงดี(ถ้าเป็นสาวละก็ปล้ำไปแล้ว อ้าวกำ) เข้าเรื่องต่อๆ เบสให้upperbass ที่มีพลังมี
มวลแน่นรูหูดีแท้ๆ มากกว่าCX500 ที่ว่าเบสเยอะๆมากมายนัก ผมเคยคาดหวังเบส
ของCX500 น่าจะประมาณนี้ แต่พอได้ฟังCX500 จริงๆ แล้วเบสยังไม่สะใจผมเลย
แต่สำหรับกริฟฟินเบสรุนแรงทรงพลัง ถ้าต้องการลดก็สามารถปรับเปลี่ยนจุกยางให้เป็นจุก
เล็กได้อีกก็จะลดพลังเบสของมันไปได้

ย่านเสียงร้อง รับรองสดใสชัดเจนดี นี่เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้หูตัวนี้ดูดีขึ้นอย่างมาก ในขณะที่ให้
เบสมากมายซะขนาดนั้น เสียงร้องให้ความอวบอิ่มดี มีความชัดเจนในน้ำเสียงทำให้ภาพ
โดยรวมฟังสบายและสนุก ไม่โดนเบสกลบหมดไปซะก่อน

ย่านเสียงแหลม ที่ก่อนเบิร์นพอมีบ้าง หลังจากเบิร์นไป70ชม. เริ่มมีกุ๊งกิ๊งให้ได้ยินชัดขึ้น แต่
ไม่คาดหวังมากอยู่แล้วกับหูฟังที่เบสหนักๆ เพราะเหมาะกับการฟังร็อก แร๊พ Metalที่เน้น
แนวเบสสนุกสนาน สะใจอยู่แล้ว ถ้าต้องการรายละเอียดก็ใช้หูฟังตัวอื่นเสริมจะดีกว่า

สรุปไปได้เลยว่าสำหรับคนชอบแนวเบส ฟังเพลงแนวร็อก Metal ฮิปฮอป สะใจสนุกสนานกับเสียงเพลง ต้องไม่พลาดตัวนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม 2009, 23:07:00 โดย tazmako » บันทึกการเข้า
tazmako
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009, 17:22:33 »

ใครสนใจช่วงนี้โทรมา หรือยิงมาก็ได้แล้วผมจะโทรกลับครับ   great
tazmako
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 16:36:17 »

ดันจ้า yes yes
tazmako
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2009, 23:55:48 »

เข็นขึ้นไปๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์