หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : GIGABYTE FORCE K3 Gaming Keyboard Review  (อ่าน 8346 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 22:42:39 »

GIGABYTE FORCE K3 : Back to Origin of Gaming Keyboard
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 22:46:34 »

เย๊ คนแรก  lol lol lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 22:55:34 »

ถ้าหลักร้อยบาท มีภาษาไทยเรื่องแสง ขายดีแน่นอนครับ lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธันวาคม 2011, 23:13:24 โดย yuki_kaze » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp
True Love Always

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 23:19:48 »

Venom-Crusher เทสคีย์บอร์ดด้วยนะครับเนี่ย เง้ออออออ  lol
beerking

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 23:24:02 »

สอยมาให้เข้าชุดกับ   GM G8000   ดีกว่า อิอิ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 23:46:56 »

Venom-Crusher เทสคีย์บอร์ดด้วยนะครับเนี่ย เง้ออออออ  lol

ทำได้ทุกอย่างครับ ยกเว้นหน้าที่ผัวที่ดี อิอิกำ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 23:47:46 »

สอยมาให้เข้าชุดกับ   GM G8000   ดีกว่า อิอิ

งั้นโลจิถอกในตำนาน ขอผมนะครับ อิอิกำ

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 23:50:47 »

ถ้าหลักร้อยบาท มีภาษาไทยเรื่องแสง ขายดีแน่นอนครับ lol

ภาษาไทยยังไม่แน่ แต่ว่าไม่เรืองแสงแน่นอนครับรุ่นนี้ อิอิกำ drunk

beerking

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 00:28:21 »

งั้นโลจิถอกในตำนาน ขอผมนะครับ อิอิกำ

เง้อ เอามาลองเล่นดูครับ  ถ้าไม่ได้พิมพ์ กะลอจิเทค  เดียวพิมพ์ไม่ ถึก  อิอิ
CHIKORITA
Registered User
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 02:22:40 »

ฮิฮิ ... ท่าน Venom-Crusher เทสได้ดีครับ
ใจกล้าดีครับมีทดสอบตกพื้นด้วยแรง G ปกติ 1G (วิชาฟิสิก)
ถ้าเทสต่อตอนดึกมืดๆ ทดสอบพิมพ์สัมผัส เจอ G-SPOT (วิชาชีวะ) ขายดีแน่นอนครับ

NOTE :
1. เสียดายนิดหนึ่งที่ไม่ได้รายงานว่า keyboard ตัวนี้ใช้ตัวแปลง USB เป็น PS2 ได้ไหม แต่คงต้องเดาไว้ก่อนว่า PS2 ADAPTER ไม่ work
2. ตามประสบการณ์ผม เล่น keyboard มาหลายตัว เวลาใช้ไขควงไขสกรู แกะ keyboard มาล้างด้วยชันไลล้างจาน เวลาประกอบ ของ microsoft และ IBM รุ่น RUBBER DOME ประกอบง่ายสุด ... ชอบมาก
ส่วน logitech ประกอบไม่ยาก แต่ต้องปราณีต ... เซ็งครับ
ยี่ห้อ ACER มีซ่อนสกรูหลายตัวใต้แป้นพิมพ์ ... ACER ชอบเล่น ช่อนหา ... เซ็งเช่นกันครับ

MECHANICAL KEYBOARD : THERMALTAKE TT ESPORT MEKA G1 แป้นพิมพ์อักษรไทย + IBM MODEL M แป้นพิมพ์อักษรไทย (ขนาดของ IBM MODEL M ใหญ่กว่า TT MEKA G1 ครับ)

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 03:04:31 »

ฮิฮิ ... ท่าน Venom-Crusher เทสได้ดีครับ
ใจกล้าดีครับมีทดสอบตกพื้นด้วยแรง G ปกติ 1G (วิชาฟิสิก)
ถ้าเทสต่อตอนดึกมืดๆ ทดสอบพิมพ์สัมผัส เจอ G-SPOT (วิชาชีวะ) ขายดีแน่นอนครับ

NOTE :
1. เสียดายนิดหนึ่งที่ไม่ได้รายงานว่า keyboard ตัวนี้ใช้ตัวแปลง USB เป็น PS2 ได้ไหม แต่คงต้องเดาไว้ก่อนว่า PS2 ADAPTER ไม่ work
2. ตามประสบการณ์ผม เล่น keyboard มาหลายตัว เวลาใช้ไขควงไขสกรู แกะ keyboard มาล้างด้วยชันไลล้างจาน เวลาประกอบ ของ microsoft และ IBM รุ่น RUBBER DOME ประกอบง่ายสุด ... ชอบมาก
ส่วน logitech ประกอบไม่ยาก แต่ต้องปราณีต ... เซ็งครับ
ยี่ห้อ ACER มีซ่อนสกรูหลายตัวใต้แป้นพิมพ์ ... ACER ชอบเล่น ช่อนหา ... เซ็งเช่นกันครับ

หายไปพักใหญ่เลยครับท่าน คิดถึงจังครับ อิอิกำ

คีย์บอร์ดตัวนี้ที่ผมได้รับมาทำการทดสอบ ไม่มีของแถมใดๆมาให้เลยครับ ตัวแปลง PS/2 ก็ไม่มีครับ ไม่แน่ใจว่าเวิร์คไหม ส่วนเรื่องตกไม่แตกสเป็คเขาว่าไว้ก็เลยใจกล้าลองปัดตกจากโต๊ะดูครับ ถ้าเป็นรุ่นอื่นที่ไม่ระบุไว้ก็คงไม่กล้าทำครับ อิอิ

CHIKORITA
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 03:35:19 »

NOTE :

หายไปพักใหญ่เลยครับท่าน คิดถึงจังครับ อิอิกำ

คีย์บอร์ดตัวนี้ที่ผมได้รับมาทำการทดสอบ ไม่มีของแถมใดๆมาให้เลยครับ ตัวแปลง PS/2 ก็ไม่มีครับ ไม่แน่ใจว่าเวิร์คไหม ส่วนเรื่องตกไม่แตกสเป็คเขาว่าไว้ก็เลยใจกล้าลองปัดตกจากโต๊ะดูครับ ถ้าเป็นรุ่นอื่นที่ไม่ระบุไว้ก็คงไม่กล้าทำครับ อิอิ

ท่านรัฐมนเอก ลงแรง test review ทั้งทีก็ต้องช่วยๆกันดัน rating ครับผม
เผื่อ... งวดหน้า sponsor จะได้เพิ่ม bonus ให้ ฮิฮิ
ชักผ้าเพิ่งเสร็จ ... ยังไม่ได้ตากผ้าเลย
หน่มโสด ก็งี้แหละ บ้านก็รกรุงรัง ฮิฮิ .. กำ

MECHANICAL KEYBOARD : THERMALTAKE TT ESPORT MEKA G1 แป้นพิมพ์อักษรไทย + IBM MODEL M แป้นพิมพ์อักษรไทย (ขนาดของ IBM MODEL M ใหญ่กว่า TT MEKA G1 ครับ)
goldfish
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 03:41:50 »

ชุดที่ท่านใส่กับมอเตอร์ไซด์ เท่ห์มาก
สงสัยเตรียมไปแข่งกับท่าน pegasus อิอิ กวม oh oh
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 05:51:33 »

เห็นว่าท่านเทพสเตฟรานติดต่อให้ไปวิ่งวินด้วยกันเหมือนกันนะครับ ไม่รู้ว่าคุณพงษ์ตอบตกลงท่านเทพไปหรือยังนะครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2011, 11:16:48 »

ปกติผมก็ไม่ค่อยได้ใช้คีย์บอร์ดสักเท่าไหร่ครับ  ถ้าได้ใช้ก็ส่วนใหญ่จะพิมพ์มือเดียวครับ   ส่วนอีกมือไม่ว่างครับ  อิอิกำ glasses

จดงานลงกระดาษครับ    ไม่ใช่เช่าวักนะครับ    อิอิกำอีกดอก tuxout
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์