หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจมากครับที่พี่กีร์มามอบตัววันนี้ครับ  (อ่าน 44624 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 00:18:50 »

นี่ก็ด้วยครับ จงใจชัดเจน

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9540000155783

พึ่งโดนมาเลย ผมเอาข่าวนี้แหละให้เสี้อแดงที่ออฟฟิตดู มันหันมาบอกผมเลยว่าภาพตัดต่อ

drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 05:02:55 »

โดยปกติข่าวของเด็กชายกะทิผมไม่ค่อยให้ความเชื่อถือเท่าไหร่ครับ   ข่าวโน้มเอียงสุดกู่ครับรายนี้

ผมเชื่อว่า   สื่อที่ไหนก็สามารถเอียงได้หมดครับ  แม้แต่สื่อที่เป็นสื่อระดับโลกบางที่ก็แพ้อำนาจเม็ดเงินได้ครับ

แต่จะแตกต่างกันที่ สันดาร ของสื่อแต่ละแห่งครับว่า สำนึกมีมากน้อยขนาดไหนครับ เชียร์แต่พอดี  เล่นแต่พองาม  ใครจ้างให้เชียร์อะไร ไม่ว่าจะพรรคการเมือง เพื่อที่จะดัน สส.บางคนให้ได้เกิดโดยอาศัยพื้นที่ข่าวให้คนจดจำ มุขนี้เล่นกันตั้งแต่ผมเป็นเด็กๆแล้วครับ โตจนเป็นวัยรุ่น ตอนนี้ก็วัยรุ่นอยู่ก็ยังได้เห็นภาพแบบนี้อยู่บนสื่อเกือบทุกที่ครับ  เอาเป็นว่า ข่าวก็คือ ธุรกิจอย่างหนึ่งครับ  สามารถทำเงินได้ โดยมีคำว่า จรรยาบรรณ ขีดเส้นบางๆไว้ ถ้าไม่รักษาเอาไว้ก็ ข้ามเส้นนี้ไปก็  หมดแล้วครับ   ความน่าเชื่อถือนะครับ

จากภาพในลิงค์ ผมฟันธงว่า ตัดต่อแน่นอนครับ  แถมไม่เนียนด้วยครับ  อันนี้ดูแบบไม่อคติแล้วนะครับ

ดูแล้วก็ปลงครับ เอาอีกแล้ว ไอ้กะทิของผม ความสุขของกะทิจริงๆ  เน้นขายข้าว ขายจาน ขายสินค้าในเครืออย่างเดียวจริงๆครับ    ว่าแต่  จานดาวเทียมผมก็ใส่หัวของเจ้านี้เหมือนกันนะครับ  แต่พ่วงใส่กับ psi ครับไม่ได้รับจานมันมาใช้ครับ อิอิกำ out
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 05:09:03 »

แต่ถ้าไม่มองที่กะทินะครับ จริงๆมันก็มีครับ ขบวนการพวกนี้ครับ เลวเข้าใส้จริงๆครับ อิอิกำ out
tpp
True Love Always

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 07:46:53 »

เอ่อ เหี้ย...
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 08:42:26 »

ว้าว กลับมาร้องเพลงให้ฟังแล้ววววว

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 08:43:45 »

น่าจะร้องเพลงให้ผู้ต้องหารายอื่นฟังทุกๆเช้าเลยนะครับ พี่กีร์ผมใจดีเสมอครับ อิอิกำ tuxout
yuki_kaze

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 10:30:43 »

คงไม่ใช่ภาพตัดต่อละครับ เพราะนายอำเภอในท้องที่เกิดเหตุออกมารับทราบแล้ว

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9540000155904&Keyword=%a2%cd%b9%e1%a1%e8%b9

ข่าวนี้คงไม่ตัดต่อไปด้วยนะครับ zzz

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 10:54:08 »

คงไม่ใช่ภาพตัดต่อละครับ เพราะนายอำเภอในท้องที่เกิดเหตุออกมารับทราบแล้ว

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9540000155904&Keyword=%a2%cd%b9%e1%a1%e8%b9

ข่าวนี้คงไม่ตัดต่อไปด้วยนะครับ zzz

he he he

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 12:05:28 »

ในภาพคือเค้าดึง opacity ของแชนแนลสีแดงเพิ่มเยอะพอสมควรครับ    หรือ  ในที่นี้คือดึงในซีเลคชั่นสีแดงขึ้น  ไล่โทนเลยแข็งโดดแบบภาพตัดต่อเลยนะครับ      บวกกับน่าจะแยกเลเยอร์อีกอันแล้วครอบแต่งเฉพาะส่วนของภาพครับ  ลอยขึ้นเห็นๆ พิกเซลโดดเด่นขึ้นมาเลยครับ   เอาเป็นว่าคงเจตตนาเน้นส่วนที่เป็นสาระสำคัญไป

ถ้าผมมองผมว่ามันก็ตัดต่อครับ อันนี้ไม่ได้ไปแถช่วยเค้านะครับ มองตามภาพที่เห็นครับ

จริงๆผมกับพี่ทักษิณก็  ไม่ได้มีอะไรกันครับ ยังเคารพพี่ทักษิณเป็นปกติครับ อยู่เมืองนอกนานๆเลยครับไม่ต้องกลับก็ดีครับ

ไอ้พวกนี้ ผมไม่สนใจมากนักครับ    เพราะคนปกติเค้าก็อยู่กันสงบๆดีครับ   เท่าที่อยู่วงการทำงาน ณ ปัจจุบัน   ยังมีนะครับ ไม่ขอเอ่ยชื่อแล้วกัน   ไอ้พวกล้มเจ้านี่ มีจริงๆครับยืนยัน   หัวแม่มรุนแรงครับขนาดสามวันที่ผ่านมาก็  ทำเอาผมอารมณ์หงุดหงิดไปเหมือนกันครับเจอทัศนคติของคนพวกนี้ครับ       อย่างว่าครับ   เค้าจ่ายเงินเดือนให้   แม่งเสรือกลืมว่าเป็นคนขอประเทศนี้      ประเทศที่น่าจะเหมาะสมกับคนพวกนี้ ผมคิดว่า เขมร อย่างไม่ต้องสงสัยครับ   ขนาดพี่กีร์พี่ชายผมยังแอบไปซ่อนตัวได้อย่างสบายใจ เข้าๆออกๆได้ง่ายๆเลยนะครับ อิอิกำ out
yuki_kaze

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 12:17:12 »

รูปมันก็ชวนมองให้ดูว่าเหมือนปลอมๆละครับ

แต่ข่าวนี้มันมีภาคต่อผมเลยเอามายืนยันให้ดูว่ามันเกิดขึ้นจริง

ไม่งั้นอาจจะมีคนเข้าใจผิดว่าตัดต่อจริงๆ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 12:23:18 »

สงสารประชาชน ประเทศชาติ และในหลวง...

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 19:49:32 »

ไปอ่านมาพวกบอกว่าสวดเฉลิมอะไรก็ไม่รู้ครับมีรูป ร.7 ร.8 ร.9 แต่รูปอื่นเอาไปหมดแล้วเหลือแต่รูป ร.8 อย่างเดียว

รับfitting3/8จ้า
tpp
True Love Always

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 20:16:01 »

เดี๋ยวนรกก็กินกบาลแม่งหมดครับผม

« ตอบ #28 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 23:46:05 »

วันนี้พึ่งได้แวะไปทำธุระแถวราชดำเนินมา ไฟต่างๆที่ประดับประดาทำไมไม่สวยเหมือนปีที่ผ่านๆมาเลย ทั้งๆที่ปีนี้เป็นปีพิเศษที่ในหลวงเรามีพระชนมายุครรบ 7 รอบแท้ๆ คงต้องรอดูปีหน้าต่อครับว่าจะสวยกว่าปีนี้มั้ย

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011, 07:42:57 »

ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าหมู่บ้านที่ว่าอยู่ตรงส่วนไหนของประเทศไทยเรานะครับ   แต่ก็ไม่น่าเชื่อว่าจะมีหมู่บ้านอย่างงี้อยู่ในไทยเราเช่นกัน   

เหยื่อของการเมือง   เหยื่อของคนมีอำนาจมากกว่า  สุดท้ายประชาชนก็รับส้มไปตามระเบียบครับ ตัวใหญ่ๆก็ไปเสพสุขเมืองนอก  หายหัวกันไป  ถึงเวลาเรื่องเงียบๆก็กลับมา เยี่ยมจริงๆครับ

ว่าแต่ วันนี้ ตั้งแต่ตื่นเช้ามา ลบกระทู้เว็บรัซเซียขายของจนเพลียครับ   ลบแล้วสักพักก็มา สักพักก็มา    เหนื่อยใจครับ อิอิกำ tuxout
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์