หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] POWEREX M-ART 600W  (อ่าน 5159 ครั้ง)
narakrit
Vmodtech Member

« เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 15:17:57 »

สวัสดีครับ วันนี้มาดู Power Supply ค่ายใหม่สำหรับในบ้านเรากันซักหนึ่งยี่ห้อครับ ซึ่งเข้ามาอยู่ในวงการ Power Supply มาตั้งแต่ ช่วงปี 2004 เป็นแบรนด์ จากประเทศไต้หวัน โดยตัวที่ได้มาทดสอบ จะเป็นซีรีย์ M-ART ซึ่งจุดเด่นของซีรีย์นี้คือ มีสติกเกอร์ที่เป็น ลวดลายต่างๆ แปะอยู่ที่ตัว Body ที่รับรองได้ว่า เป็นที่สะดุดตา สำหรับผู้พบเห็นแน่นอนครับ อีกทั้งได้มาตรฐาน 80 PLUS และรองรับ Nvidia SLI อีกด้วย แล้วก็มาดูทางด้านสเปคกันเลยดีกว่าครับ..

ทางด้านแพ็คกิ้งของ PowerEX ก็เป็นกล่องกระดาษสีดำแล้วมีตัว X ขนาดใหญ่สีแดงดังรูปครับ

ด้านหลังมีรายละเอียดต่างๆ ดังรูปครับ

หน้าตาของตัว PSU ดังรูปครับ

ส่วนอีกฝั่งตรงข้ามก็จะมีขั้วต่อสายแบบ Modular ครับ

ภาพบรรยากาศในการทดสอบ

ผลการทดสอบต่างๆ ยังมีอีกเยอะครับ กดไปอ่านต่อได้ครับ http://pcendless.com/2009/07/powerex-m-art-600w/

ขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่สนใจทุกท่านครับ
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 15:28:25 »

ลายมันดูคุ้นๆ เหมือนเคยเห็นที่ไหน sarcastic

kingmax

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2009, 18:54:07 »

ยี่ห้อนี้ดีกว่า Icute เปล่าครับ ราคาสูสีๆ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2009, 19:27:16 »

ลายมันดูคุ้นๆ เหมือนเคยเห็นที่ไหน sarcastic
นั่นดิ arf
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์