หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาโพสชุดฟังเพลงกันดีกว่าครับ Computer Audio  (อ่าน 60154 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #30 เมื่อ: 24 เมษายน 2009, 09:54:59 »

^
^
ให้สอน แอบมีเหน็บด้วย... อืมไม่เป้นไร ถ้าความรู้มันได้มายากนักก็... great
อ้าว ก็แอบไปทำมาแล้วนี่ครับพี่  mdr
แล้วที่ผมบ่นพอเข้าใจบ้างมั้ยครับ 5555
ยังไงลองดู PCB ของผมก่อนครับว่าน่าทำอยู่มั้ย  rules

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #31 เมื่อ: 24 เมษายน 2009, 10:14:07 »

^
^
ให้สอน แอบมีเหน็บด้วย... อืมไม่เป้นไร ถ้าความรู้มันได้มายากนักก็... great
อ้าว ก็แอบไปทำมาแล้วนี่ครับพี่  mdr
แล้วที่ผมบ่นพอเข้าใจบ้างมั้ยครับ 5555
ยังไงลองดู PCB ของผมก่อนครับว่าน่าทำอยู่มั้ย  rules

แอบไปทำหยั่งหว่า... กุยังขโมยเครื่องเล่น DVD ลุกมาใช้อยู่เลย oops ว่าจะหาชุดควบคุมแบบที่เค้า GB กัน ก็ไม่ทันซักที

MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #32 เมื่อ: 24 เมษายน 2009, 10:39:30 »

^
^

แอบไปทำหยั่งหว่า... กุยังขโมยเครื่องเล่น DVD ลุกมาใช้อยู่เลย oops ว่าจะหาชุดควบคุมแบบที่เค้า GB กัน ก็ไม่ทันซักที
ตัวนี้่มันคือ power supply จ่าย cdrom ครับ

ไอ้ตัว controller นั่นก็มาตอนผมจนทุกทีเลยครับ อดเลย Tongue ต้องเล็งให้ดีรอบนี้ผมต้องไม่พลาดครับ  intello

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
MrHelix

« ตอบ #33 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 23:34:00 »

My CD Player Systems  drunk

rambutan
Registered User
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 11:14:07 »

โพสมั่งๆ

iBasso D2 + GMX
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #35 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 12:03:47 »

เมื่อวานเดินไปเดินมาได้ EACAN A600II กลับมาซะงั้นจัดที่วางเสร็จจะเอารูปมาลงครับ  lol

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
kim

« ตอบ #36 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 01:25:59 »

อิอิ  มังครับตามที่เห็น การ์ดมีก็ไม่ใช้ครับ ออนบอดโลด

ขอซื้อต่อตัวซ้ายมือด่วนเลยครับท่าน

อิอิ จัดไปครับผ่านมือผมแล้วก็ ปล่อยที่ แสนสองแล้วกันครับ  อิอิ

ตกลงปิดกระทู้นะครับ ดาราขายให้ผมแล้ว ที่ราคาแสนสองด๊อง นัดรับของจะแจ้งให้ทราบเร็วๆนี้ heart
Ni-Cha
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 11:28:27 »

ฟังห้องทำงาน 2ZS + Altec ลำซิ่ง ATP3
ห้องนอน Audigy4 + HQ1700 ครับ เปิดเสียงไม่ได้เมียด่า แต่ถ้าเปิดหนังอย่างว่าเมียให้เปิดเสียงดังๆ ครับ
tpp
True Love Always

« ตอบ #38 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 22:01:04 »

ฟังห้องทำงาน 2ZS + Altec ลำซิ่ง ATP3
ห้องนอน Audigy4 + HQ1700 ครับ เปิดเสียงไม่ได้เมียด่า แต่ถ้าเปิดหนังอย่างว่าเมียให้เปิดเสียงดังๆ ครับ

เง้อ
MrHelix

« ตอบ #39 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 21:40:41 »

กลับมาปั๊มต่อครับ  intello

วันนี้มีโอกาสได้ไปขุดหา TEAC CD-RW มาลองวิ่งอีกรอบ

แต่มียี่ห้อนี้ในมือ ครั้นจะไม่เทสเสียงเลยก็ไม่ได้ครับ

เลยจับมาเสียบกับ CD-ROM Controller ซะ (เพราะมันมีปุ่มเดียวครับ)

ถาดเลื่อนเร็วและแรง ไม่มีอาการติดขัดให้เห็น ถึงจะเกิดมา 9 ปีแล้ว  lol

การทำงานนิ่งเงียบดีมากครับ การสั่นสะเทือนออกมาภายนอกนั้นน้อยจริงๆ ถ้าได้การแดมป์ดีๆ น่าจะนิ่งไปอีก อิอิ

เมื่อเสียบทางช่องหูฟังด้านหน้าโดยตรง เทียบกับ LG 52x พร้อมด้วย Asus อีกตัวครับ

Asus:
สด อิมแพคสะใจ แหลมจัดนิดๆ บางคนชอบ แต่ผมไม่ อิอิกำ

LG:
คล้ายๆกับ Asus แต่ตรงกลางผมว่าบางกว่าครับ

TEAC:
สุขุม นุ่ม เบสอวบๆ กำลังดีเลยครับ อิอิ กลางก็นุ่ม ปลายไม่แหลมจ๋า แต่รายละเอียดก็ยังครบ
เหมือนจะมีหมอกบ้างด้วยซ้ำ แต่ก็ทำให้ผมฟังกับหูฟังได้นานขึ้นนะเนี่ย 555
คิดออกแล้ว สงสัยจำมาตั้งแต่สมัย TEAC กอดคอกันกับ Philips มั้งครับ อิอิกำ

ส่วนการต่อกับ DAC ขอเวลาก่อนครับ อิอิ
แต่ด้วยโครงสร้างทางกลไก และวงจรภายในที่ใช้ Controller ที่เป็นระบบ ไม่ใช่พวกรวมทุกอย่างม้วนเดียวจบ อิอิ
ผมว่าเป็นอีก 1 ยี่ห้อที่ไม่น่าจะปล่อยให้หลุดมือครับ  great

อิอิกำ ผมเลยเอามันประจำการแทนสองตัวที่ผมใช้ประจำแล้วครับ  lol

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #40 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 22:15:36 »

no ป๋าเชนแกตั้งชื่อว่า Computer Audio นิบักหำ x.... ต้นทางมันต้องมาจาก PC ดิ บ่ใช่ชิ้นส่วนของ PC

MrHelix

« ตอบ #41 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 22:25:44 »

no ป๋าเชนแกตั้งชื่อว่า Computer Audio นิบักหำ x.... ต้นทางมันต้องมาจาก PC ดิ บ่ใช่ชิ้นส่วนของ PC
ก็มันเอายัดเข้าเครื่องได้นี่ครับ อิอิกำ เข้าใจผิดไปกันใหญ่  rofl

Jill
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #42 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 00:05:06 »

Creative Club
Digital Music SX + Itrigue 3400  อิอิกำ ... out
tpp
True Love Always

« ตอบ #43 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 07:33:06 »

อิอิ
rambutan
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 11:54:30 »

Update สถานะครับ

มีปรีหลอดมาเพิ่ม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์