หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!จำชื่อไว้ Aserv หรือ SVOA ถ้าซื้อแล้วจะโดนแบบผม!  (อ่าน 1599 ครั้ง)
tancub
Registered User
*

« เมื่อ: 04 มกราคม 2012, 23:02:37 »

จากกระทู้เก่า หากท่านใดยังไม่เคยทราบ http://www.pantip.com/tech/hardware/topic/HP3040984/HP3040984.html เรื่องการ์ดจอ 9800 GT ของ Gainward ประกันตลอดชีพ

ซื้อจาก Advice ตีประกันให้ของ Aserv หรือที่หลายคนเข้าใจว่าเป็นเอเจนท์ ของ SVOA การ์ดจอผมเสีย ดูหนังแล้วเป็นเส้น เล่นเกมส์ก็ไม่ได้ ค้างไปเลย พอนำไปเคลม

หลังจากรอมานานถึงเดือนกว่า ก็ได้ Forsa GT220 มาเปลี่ยนให้ ซึ่งครั้งนั้น นำมาซึ่งความไม่พอใจจากกระทู้เก่า(ต้องไปอ่านครับ จะได้เข้าใจยิ่งขึ้น) ซึ่งทางเจ้าหน้าที่

ก็นำกลับไปเคลมให้อีกครั้ง แต่เมื่อเวลาผ่านไป (เคลมครั้งแรกตุลา รอเดือนนึง พออีกครั้งไม่พอใจขอไม่รับ GT220 ก็โดนรอมาถึง ณ วันนี้

ณ วันนี้ เค้าบอกว่าสินค้ามาถึงแล้ว (ผมโทรตามตลอดเดือนกว่า พระเจ้า! ยิ่งนาน สินค้าผมก็ยิ่งโดนค่าเสื่อมสิ) เมื่อผมได้รับ ก็แทบช็อค ...
มันก็คือตัวเดิมที่ผมไม่เอานั่นแหละครับ ซึ่งครั้งนี้ ยังไงๆ ผมก็พูดดีๆแบบครั้งก่อนเหมือนเดิม สุภาพสุดๆเลยนะครับ
"คือ รุ่นนี้ก่อนหน้านี้ก็มาเปลี่ยนให้ผม แต่ผมไม่รับไงครับ"
พนง. "ค่ะ แต่ทางบริษัทให้รุ่นนี้มาค่ะ"
"คือตัวนี้มันรุ่นเกือบต่ำสุด แต่ของผมมันท็อปสุดนะครับ"
พนง. "เอ... ตัวนี้ก็แรงกว่าไม่ใช่หรอคะ " นั่นไง อีหรอบเดิมอีกแล้ว
(ผมเริ่มไม่อยากเถียง) คือเอางี้ละกันนะครับ ลองคุยกับช่างหรือใครให้หน่อยได้ไหมครับ ว่าพอจะมีทางช่วยเหลืออะไรได้บ้าง

พนง.คนนี้พูดดีหน่อย "ค่ะ เด๋วจะถามหัวหน้าให้ค่ะ"
ซักพักก็ไปคุยสัก 5 นาทีได้ ดูเหมือนจะเป็นช่างนั่นแหละ คงเป็นหัวหน้าช่างมั้ง
ลืมบอกไป เรื่องเกิดที่ Advice ตรงงามวงศ์วานนะครับ
คือตัวนี้ผมลองเปิดเน็ตเทียบสเปคแล้วครับ
ตัว GT220 มันดีกว่า 9800GT .... คือดูจากหน่วยความจำ แล้วก็GPU
(เอาอีกแล้วครับ) ผมบอกว่า "คือ ลองเทียบแบบ Benmark ดีกว่าไหมครับ"
"อ๋อ คือตะกี้เทียบดูสเปคทางเน็ตแล้วนะครับ" หัวหน้าช่างยืนยัน
ผมก็ตอบไปว่า "คือถ้าผมไม่ขอรับ ผมก็จะได้รับเงินคืนน้อยนิดใช่ไหมครับ"
(ก็ 600 บาทน่ะครับ ครั้งก่อนก็โดน กินเอ็มเค 3 คนยังไม่พอเลย)
หัวหน้าช่างบอก "ครับ ผมว่ารับเป็ฯการ์ดไปดีกว่า เงินมันได้น้อยมาก"
ผมก็บอกไปตรงๆว่า "อันนี้เป็นประกันของ Aserv จาก SVOA ใช่ไหมครับ คือผมก็ไม่อยากจะทำให้เสียชื่อนะ แต่ถ้าคุณให้ผมได้แค่นี้จริงๆ ผมก็คงต้องโพสต์บอกกับทางคนที่ต้องการซื้อว่าประกันค ุณเป็นแบบนี้นะครับ ซึ่งผมค่อนข้างไม่พอใจในการเคลมของครั้งนี้นะครับ" ช่างก็ "ครับ"
นี่คือที่มาของการมาโพสต์บอกทุกคนในที่นี้นะครับ

ถ้าคุณซื้อของประกัน Aserv จาก SVOA แบบผม ถ้าคุณเอารถเบนซ์ไปเคลม คุณจะได้ นิสสันมาร์ช มาใช้ครับ น่ารักดีไหมครับ
ประกันผมตลอดชีพนะครับ ขอพึงเข้าใจไว้ อ่านจากกระทู้เก่าที่เป็นลิงค์ก็ได้ครับ ผมบอกแล้วว่ายินดีถ้าจะลดระดับของผม แต่ผมไม่อยากจะได้ถึงกับต่ำสุดเช่นนี้ GT440 ผมก็ยอมแล้วครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มกราคม 2012, 23:16:56 โดย tancub » บันทึกการเข้า
tancub
Registered User
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 มกราคม 2012, 07:01:19 »

เพื่อนๆครับ ตอนนี้ เสียงเราดังถึงบริษัท Aserv และ SVOA แล้วครับ..
เค้ายินดีจะเปลี่ยนจาก GT220 เป็น GT440 แล้วครับ(หรือ GT520 แต่มันไม่ไหวนะ520)
ขอบคุณทุกคน ที่ทำให้พลังนี้กระเพื่อมจนทางเจ้าของได้ยินครับ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 มกราคม 2012, 08:53:51 »

lol เป็น ผม คง ดู รา คา ที่ เรา ซื้อ มา เทียบ เอา ถ้า จะ ลด สเป็ก กัน จริง จริง ก็ คง ต้อง ขอ นับ ประ กัน ให้ ใหม่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์