หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ACER Ultrabook ผมว่าเค้าทำได้ดีเกินคาดนะครับ  (อ่าน 9786 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 20:17:49 »

เท่าที่ได้มีโอกาสเล่นแบบลำลอง ถือว่าเร็วเป็นปกติครับสำหรับ CPU Core i5 เจนสอง

ก็แน่ละเค้าออกแบบมาให้เล่นแบบสบายๆแบบนี้นั่นเองครับ  Cool
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 20:57:29 »

เป็นไงล่ะ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 21:45:21 »

drunk
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 21:52:03 »

เอางี้แล้วกันครับ จะได้ไม่ต้องคิดมากครับ

เครื่องที่เป็นรูปผลแอบเปิ้ลแหว่งๆนั่น  ผมรับเองครับ   เอาสัก 1500 ก็ได้นะครับ รวมค่าส่งไปในนั้นเลย ตามนี้เลยแล้วกันครับ อิอิกำ glasses
idirex2000

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 22:08:36 »

จัด SUPER PI ให้ชมหน่อยลุง
tpp

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 22:25:56 »

hope it will be fine for us!

as i see, round about FX series mannnnnnnnn rang sadddddd
Leim1

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 22:40:56 »

hope it will be fine for us!

as i see, round about FX series mannnnnnnnn rang sadddddd

18 วินี่  แสดงว่า ถ้าเอาสัก 32M นี่ต้องใช้หมอนด้วยหรือเปล่าครับ อิอิกำ glasses
Leim1

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 22:42:59 »

ว่าแต่ นี่ก็ น่าจะถูกต้องแล้วครับ

เพราะว่า ขนาดลดคล๊อกให้เองแล้ว ลดไฟให้เองแล้ว  ประหยัดพลังงานกันสุดขั้ว  ก็ยังได้ตั้ง 18 วิ

ใกล้เคียงกับ FX ระดับ 5 กิ๊กทีเดียวเลยครับ

แสดงว่า ถ้าจั่วกันจริงๆ จะให้สูสีกันแบบแฟร์ๆ  ก็น่าจะระดับเดียวกันกับ E2160 แน่นอน  อิอิกำ glasses
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 23:25:24 »

ว่าแต่ นี่ก็ น่าจะถูกต้องแล้วครับ

เพราะว่า ขนาดลดคล๊อกให้เองแล้ว ลดไฟให้เองแล้ว  ประหยัดพลังงานกันสุดขั้ว  ก็ยังได้ตั้ง 18 วิ

ใกล้เคียงกับ FX ระดับ 5 กิ๊กทีเดียวเลยครับ

แสดงว่า ถ้าจั่วกันจริงๆ จะให้สูสีกันแบบแฟร์ๆ  ก็น่าจะระดับเดียวกันกับ E2160 แน่นอน  อิอิกำ glasses

ตอนเทส SPI 1M น่าวิ่งอยู่ที่ 2.3GHz Turbo ครับ ซีพียูตัวนี้ 17W เอง เทพมากๆครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 00:29:54 »

ตอนเทส SPI 1M น่าวิ่งอยู่ที่ 2.3GHz Turbo ครับ ซีพียูตัวนี้ 17W เอง เทพมากๆครับ

20x while running 1M krab!
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 10:17:16 »

rofl ถ้า เน้น ความ บาง ผม ว่า คง ไม่ ซื้อ acer คับ 29900บาท
ใน ขณะ ที่ Mac book air รา คา 32900บาท
acer ได้ แรม 4 G HD 320Gกับ ssd 20G เยอะ กว่า แมค ที่ แรม 2G ssd 64G
หลัก ใหญ่ ใจ ความ ที่ เอา ตัว บาง บาง คง มา ทำ งาน เอก สาร พรี เซนต์ เล่น เน็ต ครับ การ ที่ acer มาก กว่า ไม่ น่า ช่วย อะ ไร ได้ เมื่อ เทียบ กับ แบรนด์ ที่ ต่าง กัน ราว ฟ้า กับ เหว
อย่า ลืม เรื่อง ที่ ชาร์จ ด้วย ครับ mac หรู กว่า เห็น เห็น แบก น้ำ หนัก น้อย กว่า ด้วย ถ้า ไม่ ยึด ติด กับ วิน โดวส์ ไง แมค ก็ กิน ขาด ครับ เพราะ 64G ทำ ให้ แมค ลำ บาก ถ้า จะ ทำ สอง OS
ไหน เมื่อ โทร ศัพท์ ใคร ใคร ก็ ไอ โฟน ทำ ไม คุณ ต้อง พ่วง acer ล่ะ 5555

yuki_kaze

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 10:51:53 »

super pi มันวัดอะไรได้มั่งครับถ้าดูจากการใช้งานจริง

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 11:53:22 »

super pi มันวัดอะไรได้มั่งครับถ้าดูจากการใช้งานจริง

ถ้าถามผมนะ superpi มันเป็นตัวบ่งชี้ความเร็วของระบบที่ดีที่สุดเลยครับ อันนี้เป็นเบื้องต้นนะครับ ที่เหลือเราก็มาดูว่า นอกจากเร็วแล้วจะแรงแค่ไหนเนี่ย อาจจะดูได้จาก superpi multi thread อีก ซึ่งนั่นมันจะอ้างอิงจากองต์ประกอบอื่นภายในชุดเช่น ขนาดแรม บัสแรม บัสระบบ แคชของ cpu จำนวนหัว cpu รวมถึงโครงสร้างทางสถาปัตยกรรม cpu ด้วยครับ

อันนี้จากผระสบการณ์ส่วนตัวนะครับ Wink
tpp

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 11:58:20 »

ส่วนเรื่องของ os เนี่ย ถ้าไม่ได้ผูกติดกับข้อจำกัดอื่น เช่นต่อเชื่อมกับ network ของที่ทำงาน ผมว่า osx นี่ก็สุดยอดนะ
yuki_kaze

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 12:16:32 »

ถ้าถามผมนะ superpi มันเป็นตัวบ่งชี้ความเร็วของระบบที่ดีที่สุดเลยครับ อันนี้เป็นเบื้องต้นนะครับ ที่เหลือเราก็มาดูว่า นอกจากเร็วแล้วจะแรงแค่ไหนเนี่ย อาจจะดูได้จาก superpi multi thread อีก ซึ่งนั่นมันจะอ้างอิงจากองต์ประกอบอื่นภายในชุดเช่น ขนาดแรม บัสแรม บัสระบบ แคชของ cpu จำนวนหัว cpu รวมถึงโครงสร้างทางสถาปัตยกรรม cpu ด้วยครับ

อันนี้จากผระสบการณ์ส่วนตัวนะครับ Wink

::190208:: ::190208::

แปลว่าfxนี่พอๆกับe2160เหรอครับ glasses

(ตามท่านLeim rules)

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์