หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมู3ชั้นชิ้นเท่ามือกางแผ่ออก ย่างแล้วเหลือเท่านี้  (อ่าน 7921 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 11:39:04 »

เมื่อวานแฟนทอดหมูแล้วเหลือที่ยังไม่ทอดอยู่หน่อย วันนี้ผมเลยเอาหมู3ชั้นที่เหลือมาลองทำหมูกรอบดู

ตอนแรกมันชิ้นใหญ่มาก เท่ากับมือแบบกางนิ้วกว้างๆเลยนะ พอย่างเสร็จเหลือเท่าอุ่งมือเอง arf

ปล. หมูกรอบปกติเค้าทอดเอาครับไม่นานก็สุขได้ที่  แต่นี่ผมย่างเอา ใช้เวลา2ชม. winktongue
อร่อยมากๆครับ เสียดายชิ้นกะตี๊ดเดียว ^^
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 11:53:00 »

ใครสนใจสูตรก็PMมาขอได้ครับ ^^
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 12:53:30 »

น่าอร่อยจัง great

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 13:03:45 »

ขอน้ำจิ้ม แซ่บๆ กับ ซีอิ้วดำ อย่างละถ้วยคับ  oops

beerking

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 13:08:28 »

อิอิ ขอลากไปทานในน้ำได้ปล่าวครับ อิอิ
Chris

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 13:39:14 »

น่าอร่อยจัง great
ไม่ใช่แค่น่าอร่อยครับ แต่อร่อยด้วย love
ขอน้ำจิ้ม แซ่บๆ กับ ซีอิ้วดำ อย่างละถ้วยคับ  oops
นั่นดิ แต่ผมเถซอสมะเขือเทศใส่ แล้วใส่ผักชี กินกะข้าวเหนียวซะงั้น แบบว่าอุปกรณ์จำกัด oops
อิอิ ขอลากไปทานในน้ำได้ปล่าวครับ อิอิ
น่าเสียดายนะ ตาdazebกินไม่ได้ อิอิ mdr
Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 14:59:32 »

ดูดีมาก น่าทานแต่ผมว่า แห้งไปน่ะครับ..
yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 15:21:04 »

ดูดีกว่าที่ร้านอาหารทั่วไปทำมากเลยครับ

เหมือนพ่อผมทอดปลาสลิดน่ะครับ ทอดไฟอ่อนๆนานกว่าจะได้กินแต่พอทอดเสร็จ

กรอบเปรี๊ยะ กินได้ทั้งตัว ถ้าไปร้านอาหารก็ปลาสลิดนุ่มๆ ouch

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Chris

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 15:34:33 »

ดูดีมาก น่าทานแต่ผมว่า แห้งไปน่ะครับ..
ย่างรีดไขมันออกครับ จะได้กรอบๆ เพราะตั้งใจจะทำหมูกรอบครับ ^^
ดูดีกว่าที่ร้านอาหารทั่วไปทำมากเลยครับ

เหมือนพ่อผมทอดปลาสลิดน่ะครับ ทอดไฟอ่อนๆนานกว่าจะได้กินแต่พอทอดเสร็จ

กรอบเปรี๊ยะ กินได้ทั้งตัว ถ้าไปร้านอาหารก็ปลาสลิดนุ่มๆ ouch
แต่อันนี้ย่างเอานะ กรอบเหมือนกัน ^^
yuki_kaze

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 15:41:39 »

-*- ผมผิดไปเอง ความจริงพ่อใช้วิธีปิ้งเหมือนกันครับ ไม่ใช่ทอด

นานทีเดียว เป็นเราเองคงไม่ทนยืนปิ้งนานๆแบบนั้นแน่ๆ

ปลาตัวนิีดเดียว ปิ้งนาน แปปๆหมดละ 666

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #10 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 16:51:55 »

intello น่ากินจังเลยครับ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
kim

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 18:33:38 »

ทำบ้าอะไรนิ ตั้งสองชม.เปลื้องจริงๆ

วันหลังเอามายั่วน้ำลายกันอีกเดอ rules
Chris

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 18:58:03 »

ทำบ้าอะไรนิ ตั้งสองชม.เปลื้องจริงๆ

วันหลังเอามายั่วน้ำลายกันอีกเดอ rules
วันหลังทำอะไรน่ากินเดี๋ยวเอามาให้ดู เผื่อสมาชิกvmodจะได้ไอเดียร์มาจะกินอะไรดีไง ^^
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2009, 08:15:56 »

เห็นแล้วน้ำลาย หก

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2009, 09:14:44 »

หั่นแล้วจิ้มซีอิ๊วหวานนะ อิอิ ว่าแล้วต้มมาม่าดีกว่าเรา Cry

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์