หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] Thermolab Nano Silencer  (อ่าน 6400 ครั้ง)
narakrit
Vmodtech Member

« เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 16:18:29 »

สวัสดีครับ วันนี้มีฮีตซิ้งค์มาแนะนำกันอีกแล้ว ตัวที่ได้มาทดสอบนี้เป็นของยี่ห้อ Thermolab รุ่น Nano Silencer ที่มีสัญชาติเกาหลี แดนโสม ถิ่นกำเนิดเดียวกันกับ Zalman ที่หลายๆคนรู้จักกันเป็นอย่างดี ซึ่งบริษัท Thermolab บางคนอาจจะไม่เคยได้ยินชื่อมาก่อน ก็ต้องบอกกันว่า Thermolab นี้มีจุดกำเนิดแถวๆ ช่วงปี 2003-2004 แล้วก็อยู่ในวงการอุปกรณ์ระบายความร้อนมาโดยตลอดจนถึง ทุกวันนี้ เมื่อพอรู้ที่มาที่ไปกันคร่าวๆแล้ว ก็มาดูทางด้านสเปคกันเลยครับ..

แพ็คกิ้งของ Thermolab Nano Silencer จะเป็นกล่องกระดาษโทนสีน้ำตาล แล้วพิมพ์ยี่ห้อ Thermolab ไว้ ดูแล้วแพ็คกิ้งคล้ายๆ ของ Thermalright นั่นแหละครับ

ด้านข้างกล่องมีบอกว่า อุปกรณ์ภายในกล่องนี้เป็นรุ่นไหนครับ

หน้าตาของ Nano Silencer หลังจากที่เอาออกมาจากกล่อง เงียบสมชื่อจริงๆ เนื่องจากยังไม่ได้เสียบไฟครับ อิอิ..

ส่วนอีกฝั่งตรงข้ามก็จะมีขั้วต่อสายแบบ Modular ครับ

ภาพบรรยากาศในการทดสอบ

ผลการทดสอบต่างๆ ยังมีอีกเยอะครับ กดไปอ่านต่อได้ครับ http://pcendless.com/2009/07/thermolab-nano-silencer/

ขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่สนใจทุกท่านครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 18:47:11 »

เล็กดี แต่สวย Kiss
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009, 12:26:53 »

คราวหน้าเอาผลอุณหภูมิมาแปะไว้ด้วยนะ ^^

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
maitalk
Registered User
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2009, 15:23:21 »

เล็กไปหน่อย
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009, 14:44:53 »

สมชื่อ nano Cool

Nattt

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009, 22:13:39 »

ก็น่าใช้ดีคับ.. Cool Cool

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์