หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Summer Project สำหรับลูกชายผมครับ  (อ่าน 26600 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 00:20:14 »

เง้อ เมื่อยหลังจริงๆ
idirex2000

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 02:06:26 »

สวยงามมากครับ great great great
2jz_turbo

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 09:02:51 »

เมื่อยต้องไปนวดคับพี่เชน อิอิกำ

Suhanna

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 09:32:57 »

สวยดีครับคุณเชน...  great

เจ้าของเครื่องคงจะดีใจมาก..... lol

ตอนนี้ลูกผมอายุ 17 แล้ว อีกสองปีต้องเข้ามหาลัยแล้วอ่ะครับ
ระยะนี้เล่นเกมส์น้อยลง ส่วนใหญ่เห็น ฟังเพลง เล่น iPAD แล้วก็อ่านหนังสือครับ

ใจจริง ถ้าเป็นผมอายุเท่านี้ อยากให้สาวติดมากกว่า อิอิ..... rules
tpp

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 10:21:53 »

เมื่อยต้องไปนวดคับพี่เชน อิอิกำ

อิอิ กำครับแคน
tpp

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 10:30:43 »

สวยดีครับคุณเชน...  great

เจ้าของเครื่องคงจะดีใจมาก..... lol

ตอนนี้ลูกผมอายุ 17 แล้ว อีกสองปีต้องเข้ามหาลัยแล้วอ่ะครับ
ระยะนี้เล่นเกมส์น้อยลง ส่วนใหญ่เห็น ฟังเพลง เล่น iPAD แล้วก็อ่านหนังสือครับ

ใจจริง ถ้าเป็นผมอายุเท่านี้ อยากให้สาวติดมากกว่า อิอิ..... rules

ก็พยายามจัดให้เรียบร้อยที่สุดเท่าที่อุปกรณ์มีอยู่ในมือก่อนน่ะครับ เคสตัวนี้เล่นง่ายดีเหมาะกับผมที่ไม่ค่อยมีไอเดีย พอดีว่าเห็นคุณหนุ่มเค้าเล่นเคสซีรีย์นี้อยู่แล้วดูว่าสวยมาก ประกอบกับเคสตัวเก่าเป็นเคสที่ราคาไม่แพงแต่พื้นที่ด้านในนั้นคับแคบ พอเจอกับ 2600K ที่ overclock ไปพอประมาณแล้วมันประคองความร้อนไม่อยู่ครับ ตัวหม้อน้ำร้อนทีเดียวในช่วงสองสามอาทิตย์นี้ เห็นว่าจอฟ้าบ่อยด้วย ก็เลยหาทางเปลี่ยนเคสให้ทางลมด้านในดีๆ ก็มอง Corsair 800D ไว้ ราคาเกือบๆหมื่นและดูว่าการระบายความร้อนน่าจะไม่สู้ดีนัก แต่กับ HAF X นี่ลมเป่าโลดเลยครับ อิอิ

ยังใช้ข้องอของที่พี่ให้มาด้วยนะครับ จากบล๊อกการ์ดจอตัวบน ส่วนบล๊อกก็ยังใช้ MCW60 ตัวที่เป็นมรดกจากท่าน tsawana ครับ

ที่พบปัญหาตอนนี้คือ การ์ดจอเริ่มหนืดกับเกมส์ใน พ.ศ. นี้แล้วเหมือนกันครับกำลังมองๆอยู่ซึ่งอาจจะย้าย 580 ไปไว้ที่เครื่องเล่นเกมส์แล้วขาย 460sli ไปรวมตังซื้อการ์ดจอตัวใหม่สำหรับงานเทสบนเทสเบสของผม น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด

อิอิ เรื่องลูกชายพี่น่ะ ผมว่ามันอาจจะหลบอยู่ในสายเลือดของตระกูลครับ รอการกระตุ้นจากสภาพแวดล้อมสำหรับจิตวิญญาณของเพลบอย อิอิ กำ
Suhanna

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 13:11:18 »

ตอนนี้ผมว่าเคส Nzxt ตัวใหม่นี่น่าจะ Hot สุด ทำง่าย และ ราคาไม่น่าแรงเกินไปครับ .....

ตอนนี้อุปกรณ์น้ำผมถอดออกเก็บ เหลือแค่สองเครื่อง คือเครื่องลูกชาย กับ เครื่องทำงานชั้นหนึ่ง
อุปกรณ์น้ำมีเหลือจำนวนนึงเลย บล๊อก CPU HF ตัวใหม่ฝาใส ผมสั่งมาจะสองปีแล้ว ยังไม่ได้ใช้เลยอ่ะครับ อิอิ..
2jz_turbo

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 13:24:43 »

ตอนนี้ผมว่าเคส Nzxt ตัวใหม่นี่น่าจะ Hot สุด ทำง่าย และ ราคาไม่น่าแรงเกินไปครับ .....

ตอนนี้อุปกรณ์น้ำผมถอดออกเก็บ เหลือแค่สองเครื่อง คือเครื่องลูกชาย กับ เครื่องทำงานชั้นหนึ่ง
อุปกรณ์น้ำมีเหลือจำนวนนึงเลย บล๊อก CPU HF ตัวใหม่ฝาใส ผมสั่งมาจะสองปีแล้ว ยังไม่ได้ใช้เลยอ่ะครับ อิอิ..

เคสตัวนี้สวยมากเลยคับพี่วสุ

แวบแรกที่ดูผมยังคิดว่า ทำไมเค้าเอาบอร์ด mATX ใส่โชว์หว่า ดูไปดูมา อ้าวกรำ นี่มัน Full ATX นี่นา แสดงว่าเคสคงตัวใหญ่มาก ๆ แน่ ๆ

tpp

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 13:47:02 »

ฝาใสนิเกิลนี่ ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่ปัญหาคือสนิมเพียบเลย ไม่รู้ว่าถ้าถอดออกมาแล้วจะเอาโซเน็กฉีดเอาได้หรือเปล่าครับ
tpp

« ตอบ #24 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 13:55:39 »

ผมว่ามันน่าจะใหญ่กว่า HAF X อีกนะครับเนี่ยแคน
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #25 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 18:56:58 »

5v เบาไป ก็ลองต่อแบบ 7v ดูครับ มีวิธีนะแต่จำไม่ได้แล้ว อิอิกำ

สายลบของพัดลมต่อเข้าที่+5v.ของหัวmolexครับ
สายบวกของพัดลมต่อเข้าที่+12ของหัวmolexครับ

หรือไม่ก็เอามิเตอร์วัดที่จุดนี้ดูก่อนครับจะได้7v.

รับfitting3/8จ้า
tpp

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 19:59:41 »

5v เบาไป ก็ลองต่อแบบ 7v ดูครับ มีวิธีนะแต่จำไม่ได้แล้ว อิอิกำ

สายลบของพัดลมต่อเข้าที่+5v.ของหัวmolexครับ
สายบวกของพัดลมต่อเข้าที่+12ของหัวmolexครับ

หรือไม่ก็เอามิเตอร์วัดที่จุดนี้ดูก่อนครับจะได้7v.

ไม่เป็นไรครับ ไปจัดตัวปรับรอบพัดลมมาแล้วครับนัต
tpp

« ตอบ #27 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 20:51:23 »

ลองประกอบเข้าเคสแล้วครับ ติดเป็นปกติ อิอิ โลงใจ

ลองเทสคะแนนดูซักนิดกับ 11

2jz_turbo

« ตอบ #28 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 22:01:42 »

ผมว่ามันน่าจะใหญ่กว่า HAF X อีกนะครับเนี่ยแคน

แหล่มคับ ใหญ่ ๆ แบบนี้ อิอิ

tpp

« ตอบ #29 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 22:35:19 »

จบแล้วครับ เสร็จแล้ว ได้เท่าที่เห็นนี้เลย
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์