หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : ZOTAC NVIDIA GTX680 Review  (อ่าน 7076 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 00:56:20 »

ZOTAC NVIDIA GTX680 The World Fastest Ever!!!
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 01:28:27 »

แก่แต่แรง  lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 03:40:39 »

มันมาแว้วววว

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
idirex2000

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 07:47:00 »

สวดยอดมากๆเลยแรงงงงงงง
tpp
True Love Always

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 09:19:58 »

แรงเวอร์จริงๆ เสียงเบาแบบ OMG sraddddddd

ไม่รู้มีการ์ดค่ายไหนที่สติ๊กเกอร์ดีแดงบ้างนะครับ จับเข้าเคสน่าจะสวย
chong

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 10:43:03 »

ตอนนี้อ่านแค่หน้าแรก เจอ17หน้า ต้องมึนแน่ๆ rofl
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 11:53:53 »

เห็นว่าลิงพม่าตัวนึงก็ยังพยายามล้างสมองชาวบ้านอยู่เรื่อยๆนะครับ    ตัวจัญไรเลียไข่ TeeKae ทำได้ทุกอย่างเพื่อเงิน จัญไรจริงๆครับ อิอิกำ out
yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 11:55:34 »

ต้องเจ้านี่สินะ ปรับสุดทุกเกมที่ 1080 ^^

แรงมากครับ กินไฟน้อย สุดท้ายติดที่ราคา lol

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 12:07:02 »

แรงเวอร์จริงๆ เสียงเบาแบบ OMG sraddddddd

ไม่รู้มีการ์ดค่ายไหนที่สติ๊กเกอร์ดีแดงบ้างนะครับ จับเข้าเคสน่าจะสวย

ลุงเชนลอง ATI  Addict ดูครับ อิอิกำ out
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 22:05:39 »

ลุงเชนหายไปแล้ว สงสัยกำลังแต่งหน้าศพอยู่แน่ๆ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
idirex2000

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 00:10:13 »

แรงได้อีก nVIDIA ของเค้าเทพจริงๆๆ great great great
AMD69bit
Registered User
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 18:40:53 »

Batman Arkham City นี่ HD7970 เทสแบบไม่เปิด PhysX  ที่หน้าตัวเลือกหรอครับ(หรือเพราะว่ามันเป็น ATI มันเลยไม่มีให้ปรับเปิดปิดตรงเลือก PhysX(พอดีไม่เคยซื้อ ATI เหอะๆ drunk)) ดูกราฟที่ทางท่างลงไว้ FPS มันห่างกันแบบไม่กินฝุ่นเลยจริงๆ

น่าจะผลเทสงานด้านการตัดต่อแปลงไฟล์วิดีโอมั่งนะครับ ถามเผื่อไว้เพื่อเป็นทางเลือกสำหรับคนทำงานด้านนี้(จะได้จัดให้ลูกค้ามั่ง ที่นิยมความแรง ประเป๋าหนัก หุหุ Tongue)

นึกว่า Nvidia จะจัดเต็มเหนี่ยว สงสัย Memory Bus Width 300bit+ มันแรงเกินความจำเป็น+กินไฟ+กินเงิน พี่แกเลยจัดมาแบบพอเพียงแค่นี้แรงจริงๆเลย ไม่เสียแรงที่คบกันมาไม่เคยคิดนอกใจ  lol

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มีนาคม 2012, 18:58:09 โดย AMD69bit » บันทึกการเข้า
tpp

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 19:28:50 »

Batman Arkham City นี่ HD7970 เทสแบบไม่เปิด PhysX  ที่หน้าตัวเลือกหรอครับ(หรือเพราะว่ามันเป็น ATI มันเลยไม่มีให้ปรับเปิดปิดตรงเลือก PhysX(พอดีไม่เคยซื้อ ATI เหอะๆ drunk)) ดูกราฟที่ทางท่างลงไว้ FPS มันห่างกันแบบไม่กินฝุ่นเลยจริงๆ

น่าจะผลเทสงานด้านการตัดต่อแปลงไฟล์วิดีโอมั่งนะครับ ถามเผื่อไว้เพื่อเป็นทางเลือกสำหรับคนทำงานด้านนี้(จะได้จัดให้ลูกค้ามั่ง ที่นิยมความแรง ประเป๋าหนัก หุหุ Tongue)

นึกว่า Nvidia จะจัดเต็มเหนี่ยว สงสัย Memory Bus Width 300bit+ มันแรงเกินความจำเป็น+กินไฟ+กินเงิน พี่แกเลยจัดมาแบบพอเพียงแค่นี้แรงจริงๆเลย ไม่เสียแรงที่คบกันมาไม่เคยคิดนอกใจ  lol

ผมไม่ได้อัพตรง setting บรรทัดล่างๆครับโทษที ก็จัดเต็มเหนี่ยวเหมือนเดิมครับไม่ได้ปิดอะไรหรือว่าลดอะไรตอนเซตติ้ง

จะมีต่างก็เป็นพวกลบรอยหยักที่ AMD กับ NVIDIA มันทำได้ต่างกันนิดหน่อยครับ เวลาผมเทสจะปรับขวาสุดหมดทั้งสองค่ายครับผม

ส่วนเรื่องมีมันต่างนี่ ก็น่าจะเป็นเทคโนโลยีที่ต่างค่ายต่างงัดกันออกมา ซึ่งก็จะมีความชำนาญต่างกันออกไป ไม่มีค่ายไหนดีกว่าหรือว่าแย่กว่าทั้งหมดถูกมั๊ยครับ  Wink

จริงๆแล้วทั้งสองค่ายนั้นยังไม่ได้ปล่อยทีเด็ดออกมาทั้งหมดครับ เดี๋ยวรอตัวปรับไฟของ MSI หรือ EVGA ก่อนครับว่าจะลากไปได้มากกว่านี้หรือเปล่า

ส่วนเรื่องกั๊กแบนด์วิดท์น่ะ มันต้องมีเหตุผลบางประการเหมือนที่ ivy ไม่ได้แรงกว่าอย่างที่คิดไว้ ประมาณนั้นมั๊งนะครับ อิอิ กำ
AMD69bit
Registered User
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 20:24:32 »

ผมคิดว่าเกม Batman Arkham City เปิด PhysX : HISH  คงต้องใช้การความสามารถของการ์ด PhysX มากกว่าเกมอื่นๆ ที่ใช้แน่ๆ คิดว่า Batman ล่าสุดตัวนี้เป็นตัวชูโรงของ PhysX ปัจจุบันนี้ของค่า Nvidia

แล้วถ้าทั้งสองการ์ด สองค่าย(HD7970 vs GTX680) ปิดตัวเลือกสุดท้ายไม่ใช้ PhysX จะเกิดผลอย่างไรครับท่าน(อยากรู้นะครับเพราะไม่ได้ซื้อ ATI สงเคราะห์ทีครับท่านเผื่อวันหลังจะซื้อ ATI ตกรุ่นมาอัพ Nvidia ของเก่าหน่อย เหอะๆ whistle)

1.เท่าเดิมเพราะ ATI ไม่มี PhysX หัวข้อนี้จะเปิดหรือปิดก็ไม่มีความหมาย
2.ผลพ่วงจากข้อ1 การปิด PhysX ทำให้ Nvidia GTX680 แรงกว่าเดิมเมื่อปิด PhysX กลายเป็นทิ้งห่างแบบไม่อยากจะคิด  ouch
3.คะแนนอาจจะขึ้นมาไล่ๆอีกค่ายแบบไม่ห่างกันจนหน้าเกลียดเหมือนผลเกมเทสอื่น

ผมเดาว่าผลเทสของท่านที่เปิด PhysX ไว้ในการตั้งค่าเทสของทั้งสองการ์ด ทำให้เจ้าตัว HD7970 ซึ่งมันไม่มีตัวประมวลผลชุดคำสั่ง PhysX ตัวเกมมันก็เลยยกหน้าที่ไปเบียดเบียนให้ CPU ประมวล PhysX ด้วย ก็เลยทำให้ผลเทสออกมาซะค่ายแดงห่วยเลย  lol

ผมสังเกตุจาก FluidMark PhysX Benchmark ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ
tpp

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 20:38:13 »

อิอิ ตามที่ท่านประเมินมานี่น่าจะไม่ผิดครับ ถ้า NVIDIA ปิด PhysX ก็ต้องให้ลดราคาลงด้วยนะครับ อิอิ กำ

ผลเทส รอแป๊บนะ เทสให้ดูเลย
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์