หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องจะซื้อประกันต่อหน่อยคะ  (อ่าน 3802 ครั้ง)
veevii
Registered User
*

« เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012, 15:48:36 »

ได้ notebook Vaio มาใหม่ ราคาก็เยอะอยู่ เลยอยากซื้อประกันเพิ่มให้คะ แต่ไม่รู้ซื้อที่ไหนอ่ะ เห็นที่โพสๆ ขายตามเน็คเชื่อได้ไหมคะ
2jz_turbo
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2012, 17:16:12 »

ปรกติแล้วลองถามที่เค้าเตอร์ที่ขายเลยก็ได้นะคับว่าเค้ามีขายหรือเปล่า ซึ่งส่วนมากจะมีอยุ่แล้วคับ ดูเงื่อนไขให้ดีด้วยนะคับ แต่ละยี่ห้ออาจจะมีเงื่อนไขการต่อที่แตกต่างกัน อย่างเช่น บางยี่ห้ออาจจะให้ซื้อภายใน 90 วัน หลังจากวันแรก หรือบางยี่ห้อซื้อได้ถึงก่อนหมดประกัน ทางที่ดีที่สุด ถามกับร้านที่ซื้อคับ

ส่วนที่ขายในเน็ตไว้ใจได้ไหม ลองสืบราคาดูก่อนคับ ถ้าไม่ต่างกันเท่าไร ซื้อกับศูนย์ดีกว่าคับ

Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012, 10:40:36 »

ปกติมีคนโทรมาขอให้ทำประกันอยู่เรื่อยครับ ไม่รู้แม่มเอาเบอร์มาจากไหนเหมือนกัน อิอิกำ tuxout
veevii
Registered User
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012, 10:12:32 »

ตอนแรกหาในเน็ต มีคนโพสขายตามเว็บบอร์ด แต่ดูไม่ค่อยน่าเชื่อถือเลย ยังไงจะติดต่อศูนย์นะคะ ขอบคุณค่ะ  lol
tpp
True Love Always

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012, 10:32:10 »

ซื้อกับศูนย์ดีกว่านะครับถ้าเรายังไม่เชี่ยวชาญ เดี๋ยวเสียรู้เค้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์