หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ โน๊ตเล่นๆเครื่องก็ดับไปเองครับ  (อ่าน 3501 ครั้ง)
sonystar
Registered User
*

« เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2012, 02:38:28 »

ปัญหาเดิมๆ กับยูเซอร์เดิมๆ แต่เป็นเครื่องใหม่
คือ เครื่องแฟนนะครับ asus k42je ครับ
สถานที่เล่นมาเลเซียครับ เล่นๆอยู่ดับครับ
เพียงแค่เปิด facebook ดับทั้งในห้องปกติและห้องแอร์ ครับ

หมายเหตุ ที่ต้องบอกว่ามาเล ไม่รู้ว่า เป็นเพราะระบบไฟหรอป่าวเพราะเครื่องซื้อที่ไทยครับ

Before

After
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2012, 13:37:45 »

เอ ก่อนดับมีร้อนมากมัยครับบริเวณอุ้งมือ

แล้วหลังจากดับเนี่ย กดเปิดเลยได้หรือเปล่า
sonystar
Registered User
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012, 01:20:50 »

เมื่อเช้า เปิดแล้วดับ เปิดแล้วดับตลอดเลย ทนไม่ไหวเลยเอาไปให้ร้านดูครับ
เหมือนกับพัดลมไม่หมุนครับ ช่างเขากะ เอามือไปเขี่ยใบพัดมันก็หมุนปกติ
ช่างเขาก็ถามว่าจะเปลี่ยนพัดลมหรือว่าจะให้โมพัดลม ซึ่งแฟนผมขอเครื่องกลับมาก่อน
จนถึงตอนนี้ ยังไม่ดับเลยครับ
น่าจะเป็นเพราะฝุ่นหรือป่าวผมก็ไม่แน่ใจครับ
เพราะว่าผมไม่ได้ไปด้วยตอนแฟนเอาโน๊ตไปให้ร้านดู
แต่ปัญหานี้เป็นมาสองสามเครื่องที่แฟนผมใช้

แต่ผมบอกแฟนให้หาพวก Sonex มาแล้วแกะเครื่องฉีกที่ตัวมอเตอร์พัดลมมัน
แต่ก็ต้องรอดูก่อนว่าจะดับอีกหรอ่ปาวครับ แล้วคอยใช้ Sonex ครับ
ถ้าดับหรือยังไงจะมาดันขึ้นไปให้ ท่านๆช่วยใหม่ครับขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

Before

After
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012, 07:37:10 »

ที่ผมถามก็คือว่า มันดับเพราะร้อนหรือเปล่าน่ะครับ อาการแบบนี้ก็เป็นไปได้ครับกับพัดลมของ notebook ว่าแต่ ก่อนฉีดโซเน๊คนี่ได้เป่าฝุ่นที่พัดลมออกก่อนบ้างหรือเปล่า เดี๋ยวจะกลายเป็นฝุ่นยัดเข้าไปหนักกว่าเดิมนะ  Cool
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์