หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : NVIDIA GeForce GTX 690 Quad SLI  (อ่าน 8202 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2012, 22:40:21 »

ผมเชื่อว่า เท่านี้ไม่มีปัญหาสำหรับพี่หมอพีกาซัสแน่นอนครับ   อันนี้คือ สมเหตสมผล  พอเหมาะพอดีกับตนเองครับ  

จริงๆ โลก iT นี่  พบเจอมากมายเลยครับ อยากได้มา แต่ ด้วยราคาอันแสนแพงจนเดือดร้อนผู้ปกครอง  ส่วนหนึ่งคือยังมีอยู่ครับ   ตรงนี้คือ    อยากให้ เพื่อนๆ ที่เรียนหนังสือ ยังใช้เงินพ่อแม่อยู่ เตือนสติตนเองนะครับ    ซื้อใช้เอาแต่พอดี    มีใช้แล้วใช้ให้เต็มที่  ให้คุ้มค่าเงินครับ  ถึงแม้ จะไม่ใช่เงินผมหรือเงินใคร แต่นั่นคือ  พ่อแม่หามาลำบากนะครับ หรือว่า อาจจะเป็นเงินที่เราหาเก็บมาเองระหว่างเรียน ก็ต้องรู้จักอดออมครับ    

พอถึงเวลาที่เหมาะสม   ไม่ยากครับ สามารถซื้อหามาใช้ได้ครับ ดูอย่างพี่หมอเป็นต้นครับเพราะผมเชื่อว่าไม่ได้กระทบถึงรายรับเลยครับ   อันนี้คือ มีความเหมาะสมครับ   เหมือน ที่เค้าว่า อดเปรี้ยว ไว้กินหวาน    ทำให้ตัวเองสบายตอนที่ไม่พร้อม จะลำบากในวันถัดๆไปครับ     อันนี้ ผมฝากถึงเพื่อนๆที่ ยังเรียนหนังสือและใช้จ่ายเงินด้วยเงินของผู้ปกครองนะครับ   อาจจะช่วยไม่ได้นักแต่ก็ ถือว่า ช่วยกันเตือนสตินะครับ

อย่างผมครับ   รายได้แค่วันละ 500 บาท แดร๊กกระเพาะ สามจาน ก็รู้สึกว่า  เริ่มจะลำบากในวันนั้นแล้วครับ  สรุปคือหาแดร๊กข้าวกลางวันฟรี มีเงินเหลือเก็บ เอาไว้ใช้ทำภาระกิจลับ เยี่ยมไปเลยครับ อิอิกำ drunk

drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Pegazus
Beyond Nature

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2012, 23:08:54 »

ขอบคุณน้องวีน่อมมากๆสำหรับความช่วยเหลือจนได้คอมพ์สวยๆมาใช้ครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ แต่ช่วงนี้คงยังไม่มีเวลาลองลากดูครับ พอดีน้องฮายางอแง กำลังซ่อมอยู่ครับ อิ อิ great

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2012, 23:32:27 »

ขอบคุณน้องวีน่อมมากๆสำหรับความช่วยเหลือจนได้คอมพ์สวยๆมาใช้ครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ แต่ช่วงนี้คงยังไม่มีเวลาลองลากดูครับ พอดีน้องฮายางอแง กำลังซ่อมอยู่ครับ อิ อิ great

พี่หมอมาแว้ววว ขอให้น้องฮายาหายไวๆนะครับ  lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #18 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 07:17:50 »

เด๋วรีบเก็บตังดีกว่าครับ พอ socket หน้าออกเราก็หวดได้เลย อิอิ
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #19 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 07:42:38 »

พี่หมอมาแว้ววว ขอให้น้องฮายาหายไวๆนะครับ  lol

ถ้าของพี่หมอนี่  ฮายาที่ว่า  ความหมายเดียวคือ  ฮายาบูสะ ครับ

แต่ถ้าเป็นผม คิดว่า คงเป็นความหมายเดียวเหมือนกัน แต่เป็น ฮายาเต้ ครับ อิอิกำ drunk
HuGnOi

« ตอบ #20 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 09:23:37 »

เดี๋ยวผมให้ TK จัดให้มั้งดีกว่างบหมื่นห้า ช่วงหลังๆเริ่มประกอบเองไม่ไหวก้มๆเงยๆหน้ามืด drunk
Leim1

« ตอบ #21 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 09:53:41 »

จริงๆนะ   เห็นด้วยกับอาจารย์ฮูกครับ

ถ้า ยังทำคอมใหม่ๆ ไฟแรงครับ   อยากประกอบเอง อยากจัดเอง  แบบเนี๊ยบ  ประมาณ EGO หน่อยๆว่า เอ่อ เราทำดีกว่าร้านคอมอยู่แล้ว   อารมณ์อยากทำเองครับ เรื่องของเรื่องเนาะ ใครๆก็เป็นกันครับ

ตอนนี้ เวลาจากช่วง กำลังเป็นวัยรุ่น ตอนนี้ก็ เป็นวัยรุ่นเต็มตัวก็เริ่ม เข้าใจอะไรมากขึ้นครับ

ก็ ถ้าซื้อยกเซ็ท ให้เค้าประกอบให้เลยดีกว่าครับ   งานเนี๊ยบจัดสาย ระดับร้านชั้นนำอย่าง TK ผมว่า ไม่ได้กระจอกครับ เผลอๆดีกว่าเราทำเองอีกครับ  แล้วราคาก็ ตามบิล   แล้วจะซีเรียสตรงนั้นทำส้น Teen อะไรก็ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ

ถือว่างานบริการนะ ผมเห็นด้วยครับ      ซึ่ง ไม่ได้หมายความว่า ซื้อของเค้าแล้วให้เค้าประกอบให้ ไม่ได้แปลว่า อ่อน กระจอกนะครับ   ต้องเรียนตรงๆให้ทราบทั่วกันแบบนี้    มันเลยภาวะจุดวิกฤติตรงนั้นกันมาทุกคนแล้วครับ แต่ต้องยอมรับว่า ตื่นเต้นนะ บอกตรงๆว่า จับของใหม่ ตื่นเต้น  เวลาใส่น๊อตแต่ละตัว ร้อยสายผ่านเคสแต่ละจุด มีความสุขครับ   

สุดท้าย คอมแรงขนาดไหน ผมก็เข้าเว็บเดิมๆ   หาโหลดหนังคูณหรั่ง hidef ดีๆเหมือนเดิมครับ    เช่าวัก สะอาด ปลอดภัย ไร้โรคติดต่อแน่นอน  อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #22 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 09:57:49 »

ถึง แม่หญิง สาวๆที่เป็นสมาชิก Vmodtech ของเราที่เปิดๆอ่านกันประจำนะครับ

การเช่าวัก  ไม่ใช่อาชญากรรม   สามารถทำได้ทุกวัยไม่มีปัญหาครับ   ขอบคุณที่เข้าใจ   เยี่ยมไปเลยครับ อิอิกำ drunk

« ตอบ #23 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 13:40:44 »

ถึง แม่หญิง สาวๆที่เป็นสมาชิก Vmodtech ของเราที่เปิดๆอ่านกันประจำนะครับ

การเช่าวัก  ไม่ใช่อาชญากรรม   สามารถทำได้ทุกวัยไม่มีปัญหาครับ   ขอบคุณที่เข้าใจ   เยี่ยมไปเลยครับ อิอิกำ drunk

+1 เง้อออ

PatRaceTin

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012, 21:53:09 »

สุดยอดครับ พอๆกับยอดดาวน์รถเล้ย อิๆ

Intel Core i5-2500K + Asus P8P67 Deluxe + Mushkin BlackLine 2133C10 (Hynix-BFR) 8GB + Asus 7970 DCU2 TOP& VGA SupremeHF + WD 320AAKS x2 + Samsung S22A300B + Antec 1200W OC Version + ชุดน้ำ EKSupremeHF + Swiftech655/XSPC Res&Top + BlackIce GTX360 + NMB-MAT 12cm. x3 + Lamptron FC-2
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์