หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : NVIDIA GeForce GT 610 & GT 620 Review  (อ่าน 7769 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 00:53:08 »

ซีรีย์เล็กแต่เปี่ยมไปด้วยประสิทธิภาพ
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
tpp
True Love Always

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 00:56:40 »

เย้ คนแรก  drunk
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 07:40:11 »

มีรุ่น GT200 เหลือมั๊ยครับ

เหมือนพวก อุปกรณ์หาน้ำบาดาล   คิดว่า น่าจะใช้ด้วยกันได้ครับ อิอิกำ glasses
Leim1

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 07:41:13 »

ลุงเชนครับ   ช่วยเช็คเว็บหน่อยนะครับ มันเด้งขึ้นว่า มีมัลแวร์จากเว็บไซด์นึงนะครับ ขึ้นจอแดงเลย

เป็นกับบาง topic นะครับ ลองแก้ไขดูครับเผื่อมีปัญหาอะไรครับ
tpp

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 07:52:21 »

ลุงเชนครับ   ช่วยเช็คเว็บหน่อยนะครับ มันเด้งขึ้นว่า มีมัลแวร์จากเว็บไซด์นึงนะครับ ขึ้นจอแดงเลย

เป็นกับบาง topic นะครับ ลองแก้ไขดูครับเผื่อมีปัญหาอะไรครับ

เหรอครับ เดี๋ยวขอเช็คก่อน ขอบคุณครับ
tpp

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 07:53:50 »

เหรอครับ เอ เป็นจาก link ฝากรูปหรือเปล่านะ บอร์ดบนหรือว่าบอร์ดซื้อขายครับที่พี่เห็น

เดี๋ยวขอเช็คก่อน ขอบคุณครับ
Leim1

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 08:06:00 »

เห็นว่าจาก thaimoboclub อะไรนี่แหละครับ 

น่าจะเป็นลิงค์จากพวกลายเซ็นต์มั๊ง ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เปิดจาก chrome ครับดอกนี้แล้วเด้งครับ อิอิกำ glasses
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 09:30:45 »

อิอิ ตอนแรกเข้ากระทู้ "ช่วงนี้ ท่านนี้หล่อจริงๆครับ" ไม่ได้นึว่าเอาซะแล้วเด็จพ่อท่านมีหน้าที่หาเวปหมิ่นซะด้วย นึกว่าจัดการบล็อคพวกเวปหมิ่นลูกชายสุดเลิฟซะแล้ว lol

เด้งประมาณ2-3กระทู้ครับลุงเชน
GeeCooL
Registered User
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 09:48:12 »

เกม crysis 610,620เทสที่ full hd เลยหรอครับ intel แค่ 1024
Leim1

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 09:49:00 »

ไม่น่ามีปัญหาครับ   น้าเฉลิมผมแกเข้าใจครับ ปกติก็รักใคร่กันดีไม่มีอะไรครับ

ยิ่ง น้องชายผมคนนี้ น่ารักครับ ยิงปืนในที่มืด ที่มีแสงไฟในผับในบาร์แม่นๆ ผมยิ่งประทับใจครับ

ไม่เป็นไรหรอกครับ  แกใจกว้าง    เราชื่นชมแกก็ไม่เห็นมีอะไรเสียหายนี่ครับ จริงป่าวเนาะ

อิอิกำ out
yuki_kaze

« ตอบ #10 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 10:40:35 »

เกม crysis 610,620เทสที่ full hd เลยหรอครับ intel แค่ 1024

สงสัยจุดเดียวกันเลยครับ เง้อ

------------

เวลาออกรุ่นใหม่ตัวเล็กๆนี่มันมีอะไรต่างจากรุ่นเก่ามั่งครับ เห็นเล่นเกมไม่ได้กันทั้งนั้น

650-660ก็ไม่มีออกมา  arf

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp

« ตอบ #11 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 11:00:59 »

ขอบคุณที่คอมเมนท์ครับ ผมลืมใส่รายละเอียดในจุดนี้ไปเนื่องจากมึนและง่วง อิอิ กำ

เพิ่มเติมแล้วนะครับในบทความ

สำหรับเกมส์ Crysis Warhead นี่ ผมปรับค่าเพื่อเทสด้วย Resolution FULL HD นั้น ขณะโหลดเข้าเกมส์เกิดอาการโหลดช้ามากๆๆๆ เลย Restart คอมหนึ่งครั้งแล้วทดลองเข้า Benchmark อีกครั้งแต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม เลยทำการปรับลดความละเอียดหน้าจอตอนเทสเหลือ 1024 จึงเข้าเกมส์ได้เป็นปกติ ตรงนี้จะเกิดจาก memory ที่แบ่งไว้สำหรับการ์ดจอไม่เพียงพอครับ แม้ว่าเฟรมเรทเฉลี่ยจะเท่ากับ GT 610 & GT 620 แต่ภาพในเกมส์นอกจากมืดแล้วยังเบลอมากด้วย ซึ่ง GT 610 & GT 620 นั้นสามารถเล่นได้ที่ความละเอียด FULL HD ครับ ภาพสวยกว่าและได้อารมณ์ในการเล่นมากกว่าเยอะเลย
tpp

« ตอบ #12 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 11:07:15 »

เวลาออกรุ่นใหม่ตัวเล็กๆนี่มันมีอะไรต่างจากรุ่นเก่ามั่งครับ เห็นเล่นเกมไม่ได้กันทั้งนั้น

ตอบให้แล้วนะครับผ่ายตรวจสอบอักษร VMODTECH  lol

ที่ต่างจากรุ่นเก่าก็น่าจะเป็นโครงสร้างสถาปัตยกรรมภายในครับ คูด้า คอร์สปีด ทำนองนี้

เรื่องที่เล่นไม่ได้นี่ ผมไม่แน่ใจนะครับ จริงๆแล้วหากเราต้องการปรับให้เล่นได้เนี่ย ทำได้ครับ ปรับลด AA, AF ลงหรือปิดเลย ลด Resolution ให้ต่ำๆ แค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับเพียงแต่ภาพมันจะเบลอๆและมืดซักหน่อย เนื่องจากภาพไม่ได้แสดงบน Native resolution ของจอในกรณีเป็น LCD, LED ครับ ถ้าเป็นจอแก้วไม่น่าจะมีปัญหา

อีกประเด็นที่น่าสนใจก็คือเทคโนโลยีที่มีมากับเกมส์นั้น บางทีการ์ดรุ่นเล็กๆไม่สามารถตอบสนองได้เช่น DX11 หรือบางทีรองรับนะแต่รันไม่ไหวก็ต้องปิดกันไปเพื่อที่จะรักษา Performance ให้เล่นได้
Leim1

« ตอบ #13 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 11:33:09 »

แองกรี้เบิร์ด ได้กี่เฟรมเพอเซกครับเนี่ย  อิอิกำ drunk
yuki_kaze

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 11:34:52 »

ตอบให้แล้วนะครับผ่ายตรวจสอบอักษร VMODTECH  lol

ที่ต่างจากรุ่นเก่าก็น่าจะเป็นโครงสร้างสถาปัตยกรรมภายในครับ คูด้า คอร์สปีด ทำนองนี้

เรื่องที่เล่นไม่ได้นี่ ผมไม่แน่ใจนะครับ จริงๆแล้วหากเราต้องการปรับให้เล่นได้เนี่ย ทำได้ครับ ปรับลด AA, AF ลงหรือปิดเลย ลด Resolution ให้ต่ำๆ แค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับเพียงแต่ภาพมันจะเบลอๆและมืดซักหน่อย เนื่องจากภาพไม่ได้แสดงบน Native resolution ของจอในกรณีเป็น LCD, LED ครับ ถ้าเป็นจอแก้วไม่น่าจะมีปัญหา

อีกประเด็นที่น่าสนใจก็คือเทคโนโลยีที่มีมากับเกมส์นั้น บางทีการ์ดรุ่นเล็กๆไม่สามารถตอบสนองได้เช่น DX11 หรือบางทีรองรับนะแต่รันไม่ไหวก็ต้องปิดกันไปเพื่อที่จะรักษา Performance ให้เล่นได้

ท่านก็ he

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ jap

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์