หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากต่อ NET 2เครื่องนะครับทำไงเนี่ย  (อ่าน 8427 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #15 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 06:54:39 »

ตามรูปครับ

ผมว่าคอมฯ เครื่องแรกของแอดมิน  ลืมปิดฝาเคส นะครับ   out
อิอิกำ  lol lol lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 08:57:29 »

Shocked...
thongdee
Registered User
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 11:10:38 »

-ซื้อ Hub
-สายแลนอีก 2 สาย ระหว่างคอมทั้งสอง ไปยัง hub
-แค่เสียบสาย
-เรืองความเร็ว ไม่มีแบ่งตายตัว แต่ก็รวมกันใน 3M นั้นแล
-ไม่ต้องทำอะไร เสียบ เสียบ เสียบ  mdr
ปล. ผมใ้ช้ Zyxel  lol

ใช่ค่ะ ตามนี้เลยที่บ้านก็ใช้แบบนี้เหมือนกัน

stupid~question
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 12:33:31 »

hub 5 port บ้านๆ ผมว่าใช้ไรก็ได้ครับ เหมือนๆกัน

น้องข้างบ้านยังใช้ TP-Link ของจีน กับเราเตอร์แถมจาก maxnet ด้วยครับ เปิดทิ้งไว้ตลอดไม่เคยปิด  ยกเว้นไฟดับ

เพราะที่บ้านใช้ต่อกับ dreambox ด้วยครับ ไว้ดูทีวี เลยไม่เคยปิด ก็ไม่เห็นมีปัญหานะครับ

Lifetime ด้วย

แต่บ้านผมใช้ ASUS 5 Port  มันเล็กได้ใจดี กล่องเหล็กด้วย  กับ Linksys WRT54GS อีกตัวครับ แต่ไม่ได้ต่อไร ใช้เป็น access point

Cool
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 13:11:27 »

hub 5 port บ้านๆ ผมว่าใช้ไรก็ได้ครับ เหมือนๆกัน

น้องข้างบ้านยังใช้ TP-Link ของจีน กับเราเตอร์แถมจาก maxnet ด้วยครับ เปิดทิ้งไว้ตลอดไม่เคยปิด  ยกเว้นไฟดับ

เพราะที่บ้านใช้ต่อกับ dreambox ด้วยครับ ไว้ดูทีวี เลยไม่เคยปิด ก็ไม่เห็นมีปัญหานะครับ

แต่บ้านผมใช้ ASUS 5 Port  มันเล็กได้ใจดี กล่องเหล็กด้วย  กับ Linksys WRT54GS อีกตัวครับ แต่ไม่ได้ต่อไร ใช้เป็น access point

Cool
ใช่ครับ ใช้บ้าน ๆ ยี่ห้อไรก้อได้ แต่ที่ผมซื้อให้ออฟฟิสผม ยี่ห้อที่ผมแนะนำมันทนแล้วก้อเสถียรมาก เลยอยากแนะนำของดี ๆ ให้ใช้ครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #20 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 13:47:06 »

Cool
ใช่ครับ ใช้บ้าน ๆ ยี่ห้อไรก้อได้ แต่ที่ผมซื้อให้ออฟฟิสผม ยี่ห้อที่ผมแนะนำมันทนแล้วก้อเสถียรมาก เลยอยากแนะนำของดี ๆ ให้ใช้ครับ
จะว่าไปแ้ล้ว TP-Link มันก็ทนนะครับ แต่ผมว่าเอาเองว่าไม่เสถียร
ผมเคยเอา 8 port ไปถวายวัดสองตัว ปรากฎว่าฝนตกฟ้าผ่าเอาต้นไม้ใหญ่แถวๆนั้นขาด 2 ท่อน
รุ่งเ้ช้าหลวงพี่ก็โทรมาถามว่าทำไมเน็ตใช้ไม่ได้ ผมเลยต้องไปดูครับ เออ hub มันตายแค่เป็นรูๆ ครับ
ถ้าเป็นเมื่อก่อนมันคงตายหมู่ต้องซื้อใหม่แล้ว นี่มันแค่สลับไปใช้ช่องอื่นครับ อิอิกำ  lol
แล้วก็ใช้อยู่จนปัจจุบัน  rofl

ถามว่าถ้าซื้อยี่ห้อต่ำๆเป็นอะไรมั้ย ส่วนตัวผมว่าไม่ครับ  whistle
แต่ยี่ห้อดีๆ สูงๆ ทำให้เราไว้ใจ สบายใจมากกว่า  lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2009, 13:48:56 โดย MrHelix » บันทึกการเข้า

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 14:56:39 »

lol ไม่แน่ใจว่าTPLINK ไหม้แล้วเคลมได้รึป่าวนะครับอิอิ ที่เคยเห็นเสียก้อมี คือ ไม่นานมันก้อพัง จากที่ใช้ของเดิมเป็นพวกCompex ไม่ก้อ 3Com นะใช้กันจนโทรม แล้วแต่ชอบล่ะกัน เรื่องไฟกระชากนิรอดยากครับ คือ ถ้าใช้ตามบ้าน TPLINKก้อโอเช แต่ถ้าในองค์กรหรือหน่วยงานไม่แนะนำให้ใช้ครับ

Nattt

« ตอบ #22 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 21:20:50 »

ตามรูปครับ

ผมว่าคอมฯ เครื่องแรกของแอดมิน  ลืมปิดฝาเคส นะครับ   out

555+ ทำไปได้ !!

UnderoatZ
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2009, 15:31:14 »

ผมเคยเจอที่บอกว่า สายแลน เข้าหัวแบบไขว้ เชื่อม 2 คอม ก็แชร์เน็ต แชร์ไฟล์ได้แล้วครับ ไม่ต้องการ hub แต่ประการใด
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์