หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจับInt.ให้เจ้า MS MezzoII หน่อยครับ  (อ่าน 10720 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 12:22:14 »

ที่เค้าเออ ออ นี่ กลัววมตไม่รักหรือเปล่าหนุ่ม อิอิ กำ
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 12:23:21 »

lol ได้ความรู้จาก บทเรียนการเสียตัง โดยตรง เอิ๊กๆ มิใช่จำเค้ามาอ้าง  he he

พาดพิงใครมั้ยหว่า ขอ อำภัย whistle  อยากได้ แนว live darkๆ ทำไงดีครับ  he

ที่เค้าเออ ออ นี่ กลัววมตไม่รักหรือเปล่าหนุ่ม อิอิ กำ

มะเอาไม่พูดครับ  drunk เป็นกลางๆ ดีก็ว่ากันไปตามนั้น อย่าเพิ่งดูราคาว่าของแพงแล้วต้องดี ถามป๋าเชนนิ เจ็บมาเยอะ...

เด็กพานิชใช่ว่ามันไม่ีวีน  slap เอิ๊ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มีนาคม 2010, 12:24:55 โดย numz » บันทึกการเข้า

tpp

« ตอบ #17 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 12:28:54 »

lol ได้ความรู้จาก บทเรียนการเสียตัง โดยตรง เอิ๊กๆ มิใช่จำเค้ามาอ้าง  he he

พาดพิงใครมั้ยหว่า ขอ อำภัย whistle  อยากได้ แนว live darkๆ ทำไงดีครับ  he

มะเอาไม่พูดครับ  drunk เป็นกลางๆ ดีก็ว่ากันไปตามนั้น อย่าเพิ่งดูราคาว่าของแพงแล้วต้องดี ถามป๋าเชนนิ เจ็บมาเยอะ...

เด็กพานิชใช่ว่ามันไม่ีวีน  slap เอิ๊ก

อิอิ กำ มีเด็กพานิชเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย เง้อ

อยากได้ liveๆ darkๆ เหรอ ลองเอา สายแลนพันกับสาย monstor ดูครับ สมใจอยากแน่ อิอิ
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 12:56:49 »

อิอิ กำ มีเด็กพานิชเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย เง้อ

อยากได้ liveๆ darkๆ เหรอ ลองเอา สายแลนพันกับสาย monstor ดูครับ สมใจอยากแน่ อิอิ

ผมใช้ RG8 กับ RG59 ต่อดีกว่าครับ ^^ ของแบรนเนมใว้เปลี่ยนตอนรับแขก ฟังเองเสียบสาย UBC เนี่ยหล่ะครับ oops เดีย่วบุคลิค เส้นสายมันไปกลบ ความฉ่ำของหลอดหมด

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #19 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 13:32:11 »

gasp RG59 ผมใช้ทำสายดิจิตอลครับ อิอิกำ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Bluesky-Run

AlOnE In thE dArk

« ตอบ #20 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 00:04:17 »

ขอบคุณครับ มาตอบกันเยอะเลย แล้วสายRG8กะRG9นี่มันสายของอะไรครับ (ไม่รู้จริงๆครับ)
สงสัยก็คงต้องลง Int.Ampจริงๆแล้ว ได้ข้อมูลมาเยอะเลย
(งบเกลี้ยงแล้ว รอเก็บตังซื้อแอมป์นี่แหละ กลัวว่าจะซื้อผิด ไม่อยากเจ็บเหมือนป๋าเชนกับเสี่ยหนุ่มครับ 555+)

<br /><br />เดี๊ยะ...ยิงไส้แตก
tpp

« ตอบ #21 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 00:12:48 »

พลาดบ้างทำให้เข้าใจครับ

sa3, sa4, ma5+sa4, vcl60w, creek4330, creek 4330+nad c270 ผ่านมาเท่านี้เองครับ
Bluesky-Run

« ตอบ #22 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 10:52:28 »

sa3, sa4, ma5+sa4, vcl60w, creek4330, creek 4330+nad c270 ผ่านมาเท่านี้เองครับ

ผ่านมาเท่านี้นี่หมดไปเยอะจริงๆเลยครับเนี่ย gasp

แล้วมาหยุดตรง Creek4330+NAD c270เหรอครับป๋า

<br /><br />เดี๊ยะ...ยิงไส้แตก
tpp

« ตอบ #23 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 11:11:49 »

ผ่านมาเท่านี้นี่หมดไปเยอะจริงๆเลยครับเนี่ย gasp

แล้วมาหยุดตรง Creek4330+NAD c270เหรอครับป๋า

มันไม่เยอะหรอกครับ ออกจะพื้นๆซ๊ะด้วย แต่ถ้ารวมที่ได้ฟังไม่ว่าจะบ้านเพื่อนแบบซีเรียส หรือว่าตามงานโชว์ต่างๆมันก็เยอะอยู่ มันทำให้เราเจอเสียงที่เราต้องการงัยครับ แล้วเสียงที่อยู่ในหูตอนนี้มันก็เป็น creek 4330 ใช้เฉพาะ passive preamp กับ power amp nad c270 อีกอย่าง หูผมมันก็ชอบ ProAc tab 50 signature มากที่สุดด้วย ใจจริงอยากไำด้แอมป์หลอดซัก 30 วัตต์แรงไม่ต้องมากนัก มากกว่าคู่ pre+power ที่ใช้อยู่ แต่ติดที่ว่ามันราคาแพงเกินความจำเป็นสำหรับผมไปน่ะครับ คู่ที่ใ้ช้อยู่มันก็ตรึงเวทีเสียง แล้วก็โทนเสียงได้ดีอยู่หมัดเลย แต่มันก็ไม่ได้แสดงข้อดีแบบเริดๆของลำโพงออกมาเท่าไหร่ ทั้งๆที่จุดขายของลำโพงรุ่นนี้คือเสียงหวานลื่นละมุน 60% เวทีเสียง มิติ 40 ครับ
Bluesky-Run

« ตอบ #24 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 13:06:27 »

ผมฟังเพลงแนวEvanescence, LP , LB , Creed ,Korn อ่ะครับ คือบ้านผมอยู่ห่างจากชาวบ้านพอสมควร วันนี้คืนดี เปิดลั่นบ้านเลย  (ผมต้องรักษาระยะห่างจากชาวบ้านคนอื่นๆไว้ครับ กลัวโดนก้อนหินปาบ้าน อิอิ กำ)

ปล. เอาProAcมาฟังร็อคคงจะยังไงๆอยู่นะผมว่า อิอิ แต่เพื่อนผมไปฟังProAcแล้ว อยากได้ซะงั้น แต่มันไปสอย Jamo+CD CA AZUR 540C V2+ Int. CA AZUR 550A มามั้ง (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ยังไม่ได้ไปลองฟังเสียงเลย)

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์