หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บนเส้นทางแห่งเกรียนอันยาวไกล : Live 24bit USB  (อ่าน 17128 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 19:49:15 »

จากวันที่ผมได้มันมา เมื่อ 19/12/2007  mdr
ด้วยการเก็บหอมรอมริบ สอยมันมาในราคา 1990บาทไทย
ทันทีที่ผมถอดกล่องกางเกงใน ผมก็สูดได้ถึงกลิ่นความบริสุทธิ์ของเธอ  love
ผมก็พบเห็นสภาพรูปร่างที่ทำให้ผมติดใจ

ด้วยความอยากรู้อยากลอง ผมเลยไม่รอช้า บรรจงเสียบเธออย่างเบาๆ กลัวการบอบช้ำ  oops
และเรื่องราววุ่นวายของผมและเธอก็ได้เริ่มขึ้นจากจุดนี้  intello

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 20:03:49 »

สัมผัสแรกที่ผมได้ลิ้มลอง เธอร้องลั่น สั่นๆ ยังไม่เป็นภาษา  Cry
อาจจะเป็นเพราะนี่คือครั้งแรกก็ได้ เลยต้องอาศัยเวลาปรับตัวหน่อย  arf
เพราะทุกอย่างยังไม่เข้าที่เลย
ผมเลยใจเย็นลง
หวังว่าเวลาน่าจะเป็นตัวช่วยทำให้เธอดีขึ้น

ผ่านไปกว่าร้อยชั่วโมง เป็นการรอคอยที่นานพอสมควร  oops
ผมเลยกลับมานั่งจับเข่าคุยกับเธออีกครั้ง
แต่ผมก็เห็นว่า เวลา ไม่ช่วยอะไรเลย  Cry
ผมเลย คิด คิด คิด คิด แล้วก็คิด

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
MrHelix

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 20:12:24 »

หลังจากที่ได้คิดใคร่ครวญอยู่นานหลายสิบชั่วโมง ผมเลยได้คำตอบกับตัวเอง
ถึงเวลาแล้ว ที่ผมต้องลงไม้ลงมือกับเธอ

และแล้ว... เธอก็เปลี่ยนไป  mdr mdr mdr
จากวันแรก ถึงวั้นนั้น ก็นับเวลาได้ราวเจ็ดวัน กว่าผมจะทำใจได้  intello

เธอเป็นยังไงนะ

MrHelix

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 21:18:21 »

เริ่มเอียนและหมดมุขแล้วครับ  lol
หลายครั้งที่ผมต่อเติมและเปลี่ยนแปลง มันก็ยังไม่ถูกใจสักเท่าไรครับ
บางทีจนรู้สึกว่า มันไร้ประโยชน์ และไร้สาระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน 2009, 21:30:19 โดย mrhelix » บันทึกการเข้า

MrHelix

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 21:21:41 »

จนหลายครั้งรู้สึกว่ามันอ้อมไปไกล
เอามันตรงๆนี่ล่ะง่ายดี
ของเดิมๆ จัดวงจรมันตรงๆ  mdr
และมันก็ใช้ได้ดีด้วยสิ  whistle

MrHelix

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 21:44:10 »

และบางครั้ง ผมก็แอบนอกใจไปมีกิ๊กเหมือนกัน  mdr
แต่ให้ตาย รสมันแปลกๆ แถมปากดีั ขี้เหงา เอาแต่ใจ

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 21:56:29 »

: gasp ตำนานมันเป็นมาอย่างงี้ นิเองงงง!!

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถ้าอยากได้ของดีต้องลงมือทำเอง !!!

MrHelix

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 22:09:53 »

แต่ว่าผมก็ไม่ได้นิ่งนอนใจครับ
ไปจำเอาท่วงท่าลีลาที่เคยทำกับกิ๊ก มาใช้กับเธอด้วย
ปรากฎว่า ไปได้สวยแฮะ mdr
แถมไม่บ่น ไม่งอแง แค่ไม่สวย แค่นั้นเอง อิอิกำ

lazorous
Registered User
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 22:14:28 »

ถ้าเดิมๆ เลยไม่ต้องทำไรเลย เสียงเป็นไงมั่งครับ
MrHelix

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 22:52:06 »

ผมว่ามันเหมือนโปรโมชันเหมาจ่ายนะครับ
ลองไปหลายๆ สุดท้ายตายที่เดิม อิอิ
สรุป ตัวอื่นอยากได้อ่ะอยากได้นะครับ แต่ตัวนี้เรียบง่าย ไปกันได้ตลอด  love

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 22:59:33 »

ขอนแก่นเอ๊ย....จะเสียของมั๊ยเนี๊ยะ arf
MrHelix

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 23:03:37 »

และในปัจจุบัน ก็ยังร้องเพลงสบายดีอยู่ ถึงจะผ่านสงครามมาเยอะบอบช้ำดำปี๋ก็เถอะนะ  whistle

MrHelix

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 23:29:53 »

หลายคนบอกว่าสภาพแบบนี้ พอเหอะ ทิ้งเหอะ  out
แต่ผมบอกว่าไม่... เพราะผมรู้จักวิธีต่อยอดแบบไม่มีสิ้นสุดแล้ว  666

ไม่ต้องไปโม คาปาฯ ออปแอมป์ บ้าบออะไรพวกนั้น
เราลากไปทำแยกใหม่ไม่ดีกว่าหรือ  intello
Live 24bit ตัวนี้ สามารถเนรมิตรให้เป็น DAC แบบ 6Channel เืทพๆ ได้สบายเลย  intello
เพีัยงแค่หา DAC Module มาพ่วง แค่นั้นเอง  666
แล้วในโลกนี้มี DAC กี่เบอร์ล่ะ โอยยย บานนนนน  666
ที่ผมเล่นๆอยู่ก็ไม่รู้กีเ้บอร์แล้ว อิอิ

ติดอยู่อย่างเดียว... ระบบประมวลผลทางเสียง หรือ APU ของ Creative มันดีเกินไป  rofl
และนี่ คงเป็นบทสรุปว่า Live 24bit USB ตัวนี้ ไม่มีจุดจบ  mdr

ผมลงจุดดึง Interface ไว้แล้วนะครับ  mdr
ใครดูจากผมแล้วจะเอาไปใช้ อย่าลืมบอกนะครับว่าได้ที่ใดมา  rofl

MrHelix

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 23:36:01 »

: gasp ตำนานมันเป็นมาอย่างงี้ นิเองงงง!!

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถ้าอยากได้ของดีต้องลงมือทำเอง !!!
mdr mdr mdr เละแต่ต้น จนปัจจุบันครับ

ถ้าเดิมๆ เลยไม่ต้องทำไรเลย เสียงเป็นไงมั่งครับ
ผมว่ามันไม่มีน้ำหนัก แถมบางทีเสียงวูบครับ
แต่ถ้าเทียบกับตอนนี้มันคนละเรื่องครับ
นัยๆว่านักร้องคนละคนกันเลย อิอิ เพราะ DAC คนละเบอร์ครับ
ถ้าในระบบมีปรีฯ หรือแอมป์หูฟังอยู่แล้ว ผมว่าจับมา Bypass Output เสียงก็ดีขึ้นผิดหูผิดตาแล้วล่ะครับ  rofl

ขอนแก่นเอ๊ย....จะเสียของมั๊ยเนี๊ยะ arf
ผมก็คิดนะครับว่า จริงๆ มันน่าจะเจ๊งตั้งนานแล้ว  rofl

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 06 เมษายน 2009, 00:30:52 »

sarcastic อยากทำไรก็ทำเต๊อะ ถ้ามันเป็นเงินของเรา bad

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์