หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บนเส้นทางแห่งเกรียนอันยาวไกล : Live 24bit USB  (อ่าน 17129 ครั้ง)
BaUriChe
Registered User
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009, 21:51:33 »

สุดยอด
ของดีมันต้องโม Cool
Extremer
Registered User
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2009, 20:43:34 »

ยกนิ้วให้ครับ
tsawana
Vmodtech Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2009, 21:08:01 »

เส้นทางนี้ ยาวไกลจริงๆ เลยท่าน
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #33 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 11:07:13 »

eek อะไรครับเนี้ย 1999.-

สรุปว่าไม่ได้อะไรเลยเหรอครับ
ได้เยอะเลยครับ ความรู้ แนวทางการปฏิบัติ อิอิ

สุดยอด
ของดีมันต้องโม Cool
อิอิกำครับ ไม่งั้นไม่โดนครับ  drunk

ยกนิ้วให้ครับ
ขอบคุณครับ  drunk

เส้นทางนี้ ยาวไกลจริงๆ เลยท่าน
ยังไปได้อีกครับ กะจะผ่าตัดมันครั้งใหญ่อีกครับเนี่ย เร็วๆนี้ อิอิกำครับ  lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม 2009, 11:13:08 โดย MrHelix » บันทึกการเข้า

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #34 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 12:07:50 »

ได้เวลาอัพเดทแล้วครับ อิอิ  rules
มันคือ Live USB ตัวเดิมครับ แต่เละกว่าเดิม อิอิกำครับ

เนื่องจากวันที่ 25 ที่ผ่านมา น้องผมต้องการอย่างยิ่งที่จะให้ผมไปบันทึกเสียงให้
อืมม์ ที่บ้านผมมันไม่มี Interface ที่ใช้ในการอัดดีๆเลยพับผ่า  bad
จะมีก็ Live USB ตัวนี้ที่สะดวก แต่ก็ยังไม่ดีพอ แถมผมยังทำลาย PCB ขาด ทำให้มันมีอินพุทเพียงด้านเดียว เง้ออออ
ครั้นผมจะซ่อมมันก็ไร้สาระครับ ลายเล็กๆ แถมทำไปจริงๆมันจะดีอ๊ะป่าวเนี่ย เอิกๆ   oops
ผมค่อนข้างจะซีเรียสกับประสิทธิำภาพของ DAC / ADC แต่ละตัวพอสมควรครับ
ครั้นผมจะไปใช้ Sigmatel STAC9460 เดิมๆนั่น ผมขี้เกียจเล่นแล้วครับ แถม Sigmatel ถูกซื้อ กลายเป็น IDT Audio อีก อิอิกำ  drunk
ผมเลยไปคุ้ยๆ ในกล่อง แล้วผมก็เจอ.... Audio Codec ตัวนึง สั่งมาไว้นานแล้วครับ อิอิกำ  jap
เอาล่ะ เหตุการณ์มันบีบให้ผมต้องทำ ผมก็เลยลุย!!!  666

เริ่มจากออกแบบในกระดาษกันก่อนครับ
เราทำงานต้องมีการวางแผน แม้แต่การปฏิวัติมันก็เกิดด้วยกระดาษครับ อิอิกำ  lol
ใช้โหมดสัญญาณเป็น I2S และ ปิดการทำงาน De-Emphasis

จากนั้นก็จัดการมันลงบนบอร์ดเอนกประสงค์ซะ หน้าตาประมาณนี้ครับ เอิกๆ
ใช้ Silmic เป็น C Input ส่วน Output ใช้ C พริกขี้หนู(ไม่เน้นว่างั้นครับ อิอิกำ)
ภาคจ่ายไฟใช้ Sanyo WG และ Oscon สำหรับไฟเลี้ยงอะนาล็อก ส่วนไฟเลี้ยงดิจิตอลใช้ Muse ครับ

พอเอาไปเชื่อมกับบอร์ดหลักก็มีสภาพเช่นนี้.... ใช่ครับ ผมเอาไปออกงานมาแล้ว อิอิกำ

ส่วนที่ผมเกริ่นๆไว้ว่าจะผ่าตัดใหญ่ ยังไม่ได้ทำครับ แต่ว่า อีกไม่นานครับ รับรองว่าแร๊งงงงง!!! นี่ถือเป็นการซ้อมที่ดีครับ อิอิกำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 12:10:31 โดย MrHelix » บันทึกการเข้า

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
beerking

« ตอบ #35 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 12:46:22 »

สุดยอดเลยครับ  อิอิ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 12:51:44 »

มันคือสิบ่อแตกใส่ตาดอกเนาะอาว  อิอิกำ drunk

มาแยงเบิ่งก่อนครับ 
kim

« ตอบ #37 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 12:53:10 »

::190202::
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #38 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 13:57:21 »

ถ้าตาxอยู่ใต้นะ

ไอ้นี่โดนปืนแรงดันน้ำยิงไปแล้วครับ อิอิอิ

ดีครับต่อยอดได้ไม่รู้จบ

รับfitting3/8จ้า
MrHelix

« ตอบ #39 เมื่อ: 01 มีนาคม 2010, 09:22:22 »

มันคือสิบ่อแตกใส่ตาดอกเนาะอาว  อิอิกำ drunk

มาแยงเบิ่งก่อนครับ 
อาชีพใหม่รับม่างครับ อิอิกำื  drunk

ถ้าตาxอยู่ใต้นะ

ไอ้นี่โดนปืนแรงดันน้ำยิงไปแล้วครับ อิอิอิ

ดีครับต่อยอดได้ไม่รู้จบ
เง้อออออออออออ เดี๋ยวโมให้เละกว่านี้ดีกว่าครับ อิอิกำ

Bluesky-Run

AlOnE In thE dArk

« ตอบ #40 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 22:26:25 »

มีรีวิวต่อไม๊ครับ... รอดู

<br /><br />เดี๊ยะ...ยิงไส้แตก
MrHelix

« ตอบ #41 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 23:20:35 »

Cry แนวเสียงมันของ Burr-Brown อ่ะครับ สะอาดชัด ไม่เหมือนฟิลิปที่เนียนนิ่มอิ่มหนา
ไอ้ผมเองก็ไม่รู้จะอธิบายอภินิหารมันยังไงครับ เพราะมันไม่มีครับ อิอิกำ  drunk
ที่ผมโมไปนี่บ้านๆทั้งนั้นครับ  Cry

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #42 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 01:01:12 »

อิอิกำ ทำเป็นบทความเลยมั้ยครับแสด

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #43 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 12:05:13 »

ohโห กระทู้เก่าแก่ขนาดนี้แต่ไม่เคยเห็นเลย oh

ทำแล้วเสียงดีขึ้นก็เจ๋งแล้วครับ

ได้ประสบการณ์ด้วย

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Bluesky-Run

AlOnE In thE dArk

« ตอบ #44 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 00:27:09 »

Cry แนวเสียงมันของ Burr-Brown อ่ะครับ สะอาดชัด ไม่เหมือนฟิลิปที่เนียนนิ่มอิ่มหนา
ไอ้ผมเองก็ไม่รู้จะอธิบายอภินิหารมันยังไงครับ เพราะมันไม่มีครับ อิอิกำ  drunk
ที่ผมโมไปนี่บ้านๆทั้งนั้นครับ  Cry

เดี๋ยวตั้งชื่อแฟนเป็นPhillipดีก่า จะได้เนียนนิ่มอิ่มหนาบ้าง ทุกวันนี้ผมแห้งแรงน้อยมากมาย 555+ (ล้อเล่งนะคร๊าบ)

<br /><br />เดี๊ยะ...ยิงไส้แตก
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์