หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอคอมหน้าจอหายทำไงครับ  (อ่าน 5463 ครั้ง)
TAE007
Vmodtech Member

kmolom@hotmail.com
« เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 20:26:34 »

คือผมเล่นเกมอยู่ดีๆออกมาหน้าจอแล้วไอคอนหน้าจอหายหมดเลย

แต่มาเป็นใน มายดอก แล้วเข้า เดทท็อป ก็ยังเห็นอยู่กันเต็มเลยแต่ หน้าจอปกติกับไม่มี เลย

โปรแกรมเกมอะไรก็เล่นได้ปกติแต่มันไม่เห็นที่จออ่ะครับ

เป็นที่ วินโดวส์ไหม ครับเนี่ย ว่าจะลง ใหม่เหมือนกันแต่มาถามดูก่อนเพื่อแก้ได้

อ้อแล้วพอกด F5 ที่หน้าจอ หรือ รีเฟท อ่ะครับปกติมันจะไม่เห็นไรใช่ปะแค่กระพริบแปปเดียวแต่นี้ จะเห็นจอสีฟ้าแวปหนึ่งก็ปกติ จะเป็นที่อะไรหลอครับ แต่เล่นเกมใช้งานตอนนี้ก็ปกตินะครับ เป็นมา 3-4 ชม. ล่ะ ปิดเครื่องรีใหม่ก็เป็น

อ้อ โน๊ตบุ๊ต นะครับ ที่เป็น ช่วยด้วยเด้อ  drunk drunk
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 20:30:48 »

ไปแจ้งความที่โรงพักครับ  gasp อิอิกำ  lol

ก็ลองคลิกขวาที่หน้าจอ Desktop แล้ว Arrange Icons By -> Show desktop icons
ถ้าไม่หายค่อยว่ากันใหม่ครับ  go

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
TAE007

kmolom@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 20:34:11 »

ไปแจ้งความที่โรงพักครับ  gasp อิอิกำ  lol

กรรม เส้น ผมบัง ภูเขานี้เอง กรรมจริงเกือบไปแล้วไหมเนี่ย ลืมนึกวิธีนี้ไปซะเลย 55+ ใจร้อนอารมณ์เสียเลยตอนแรก  lol lol

ก็ลองคลิกขวาที่หน้าจอ Desktop แล้ว Arrange Icons By -> Show desktop icons
ถ้าไม่หายค่อยว่ากันใหม่ครับ  go
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 21:12:32 »

arf
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #4 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 21:14:02 »

arf
ปั๊มเหรอครับ  slap whip
อิอิกำ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 21:21:02 »

arf
ปั๊มเหรอครับ  slap whip
อิอิกำ  lol
เปล่าครับ ไม่รู้จะตอบยังไง arf
ตัวเองยังไม่เคยเจอ arf
kim

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 22:16:00 »

เท่าที่ฟังมากดู ไม่โดนไวรัสหรือไม่ก็ Windows เอ๋อแล้ว

น่าจะเป็นอย่างหลังมากกว่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์