หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขาหาว่าเลนส์ป๋มห่วย...... ><" (รึป่าวหว่า...)  (อ่าน 11671 ครั้ง)
zaddman
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 01:27:57 »

ไปถ่ายงาน Sony มาครับพี่น้อง งานนี้คงไม่มีสาว ๆ ให้ดู เลยคุคุคุคุค เจอ พี่พงษ์กับตากล้องประจำเว็บ มาแจมงานถ่าย ว่าง ๆ ถ้าผมจัดทริป ยังไงก็เชิญ เพ่ ๆ ด้วยนะก๊าบบบ ฮุ ๆ ๆ ฮ่า ๆ ๆ หวัดกินหลังกลับถึงบ้าน บ่นมามาล่ะ มาดูกันดีก่า งานนี้ใช้ 55-250 เลนน์ราคาถูก ๆ ถ่ายครับ T0T" ไม่มีเงินซื้อเลนส์ L อ่ะ

คุคุคุคุคุ งานนนี้ตากฝนกันกระจุยครับพี่น้อง... mdr

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 01:39:07 »

ไม่ใช่แล้ว นั่นมันเลนส์สุดคุ้มต่างหากครับ  mdr
รูปแรกกำลังได้ฟีลเลยล่ะครับ พอกวาดสายตาให้ทั่ว ฮึ่ยยย...สายสัญญาณมันน่านัก  rofl

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
beerking

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 01:44:51 »

เง้อ เทพแล้วครับผมว่า แจ๋มแล้วนะครับท่าน   อิอิ ผมคนนึงละที่ไม่สามารถถ่ายได้ อิอิ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 01:59:05 »

เง้อ เทพแล้วครับผมว่า แจ๋มแล้วนะครับท่าน   อิอิ ผมคนนึงละที่ไม่สามารถถ่ายได้ อิอิ

ถ่ายไม่ได้ให้พี่ช่วยกระทุ้งสิครับ..อิอิกำ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 10:15:06 »

วิจารย์ไม่ได้  ผมเป็นมือใหม่หัดถ่าย แถมใช้แค่ SLR-Likeอีกตะหาก oops
paranoid

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 14:50:25 »

มันก็คล้ายๆ กล้องเทพในมือมาร กับกล้องมารในมือเทพอ่ะครับ  whistle whistle whistle
กล้องเทพ ฝีมือห่วย ถ่ายไปเสียดายกล้องกับเลนส์ดีๆจริงวู้
กล้องห่วย ฝีมือเทพ อยากเห็นภาพที่ได้จากกล้องและเลนส์ดีๆจริงวู้

ใครจะว่าอะไรยังไงผมไม่รู้ครับ เรื่องพวกนี้ เป็นเรื่องความพอใจส่วนบุคคล  whistle whistle whistle
แต่ผมรู้อย่างเดียวว่า เลนส์ดีๆแค่ทำให้ภาพห่วยๆของเรามันคมขึ้นแค่นั้นเองครับ  gasp gasp gasp
zaddman

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 15:47:14 »

มันก็คล้ายๆ กล้องเทพในมือมาร กับกล้องมารในมือเทพอ่ะครับ  whistle whistle whistle
กล้องเทพ ฝีมือห่วย ถ่ายไปเสียดายกล้องกับเลนส์ดีๆจริงวู้
กล้องห่วย ฝีมือเทพ อยากเห็นภาพที่ได้จากกล้องและเลนส์ดีๆจริงวู้

ใครจะว่าอะไรยังไงผมไม่รู้ครับ เรื่องพวกนี้ เป็นเรื่องความพอใจส่วนบุคคล  whistle whistle whistle
แต่ผมรู้อย่างเดียวว่า เลนส์ดีๆแค่ทำให้ภาพห่วยๆของเรามันคมขึ้นแค่นั้นเองครับ  gasp gasp gasp

drunk drunk ตอบได้โดนใจมากครับ เพ่น้อง ว๊าววววว.....

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 22:13:07 »

กล้อง+เลนส์ระดับtop of the line มาเจอผมเข้าไปก็มีหนาวครับ whistle

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Northbridge

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 00:04:47 »

อิอิ กระบี่อยู่ที่ใจครับ รูปถ่ายอยู่ที่ฝีมือ  lol

ว่าแต่ 18-70 ผมคงคมสู้ไม่ได้แล้วครับ แงๆๆ 

ปล ไฟล์เดิมๆ รีไซส์อย่างเดียวขี้เกียจปรับอย่างอื่น ครับ เอิ้กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เมษายน 2009, 00:08:54 โดย Northbridge » บันทึกการเข้า

beerking

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 11:53:14 »

อิอิ  เดียวเอาฟิจิออกรอบมั่งดีกว่า อิอิ
kim

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 13:50:27 »

ไม่ใช่แล้ว นั่นมันเลนส์สุดคุ้มต่างหากครับ  mdr
รูปแรกกำลังได้ฟีลเลยล่ะครับ พอกวาดสายตาให้ทั่ว ฮึ่ยยย...สายสัญญาณมันน่านัก  rofl

ชอบสายสัญญาณหรือไงขอนแก่นหล่อนะ เด็กเส้นนิน่า mad

ภาพสวยเข้าอารมณ์มากเลยครับ หลังจากสาวๆเป็นหนุ่มๆนะนิงานนิ love
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 14:41:12 »

whistle มาเก็บข้อมุล.... เผื่อได้เอาของบ้านๆไปเก็บภาพมาฝากบ้าง Tongue

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #12 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 15:44:24 »

ชอบสายสัญญาณหรือไงขอนแก่นหล่อนะ เด็กเส้นนิน่า mad

ภาพสวยเข้าอารมณ์มากเลยครับ หลังจากสาวๆเป็นหนุ่มๆนะนิงานนิ love
มันไม่น่าจะดีต่างหากครับ  666 ถ้าผมดูมันจะเป็น Contrast ครับ  rofl

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
kim

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 เมษายน 2009, 06:57:13 »

มันไม่น่าจะดีต่างหากครับ  666 ถ้าผมดูมันจะเป็น Contrast ครับ  rofl

อิอิๆ แล้วไปยังดีอยู่ 666
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 เมษายน 2009, 13:42:10 »

เอิ้กซ์ พึ่งมาเห็นกระทู้นี้ แหล่มไปเลยครับท่านแซ๊ด lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์