หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะซื้อ Netbook ตอนนี้จะดีไหมครับ  (อ่าน 4409 ครั้ง)
boyband
Registered User
*

« เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 21:23:24 »

ใช้งานเอกสารทั่วไปครับ เลยคิดว่าใช้แค่ Netbook ก็น่าจะเพียงพอ เพื่อนๆ ว่าไงดีครับ ผมมอง Acer เอาไว้เพราะราคาไม่แพง
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 21:37:33 »

จัดเลยครับ ราคาไม่แพงแล้วครับ

หมื่นนิดๆ ก็ใช้งานได้ดีครับ  glasses
tpp
True Love Always

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กันยายน 2012, 22:00:06 »

Cool ได้เลยครับ
toon
Registered User
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 11:48:27 »

ถ้าใช้งานเอกสารผมว่าเอา Netbook มาใช้ คุณจะไม่สบายตาเท่าไหร่ เพราะจอมันเล็ก เก็บหน้ากระดาษได้ไม่หมด ผมแนะนำเป็นพวกจอ 14 นิ้วดีกว่าครับ ตอนนี้ Aspire V5 Slimnote น่าสนใจที่สุดแล้วครับ สเป็คทำงานเอกสารได้อย่างสบายๆ เปิด Excel หนักๆ ได้โดยไม่โหลดเครื่อง พวก Netbook เห็นอย่างนั้น เปิด Office ที่มีข้อมูลมากมาย ก็โหลดเหมือนกันนะครับ เสียเพิ่มอีกนิด เพื่อการใช้งานที่ครอบคลุมยาวๆ เลยจะคุ้มค่ามากกว่าครับ
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 15:35:12 »

จอเล็กก็ทำงานเอกสารได้ดีนะครับ  ไม่ได้ขี้เหร่นักหนาอะไร  

ถ้าจะเน้น เน้นที่แบตเตอรี่นะครับ    เน้นที่อยู่ได้สัก 3 ชม. ขึ้นไป   น่าจะใช้สบายใจครับ

จะ AMD ก็ได้ครับ ซีรีย์ E บอกตรงๆตามที่ได้ใช้ก็  ช้าจริงๆครับ แต่ไม่ได้ขี้เหร่มาก   ดีครับ ตรงประหยัดแบต  ไปไหนมาไหน ผมไม่ห่วงเรื่องแบตเลยครับ สะดวกมากๆ

ถ้า อินเทล ก็  ขั้นต่ำไป i3 เลยครับ ของเค้าดีจริงๆ เร็วกว่า E เยอะพอตัว ราคา จ่ายแพงกว่า ไม่กี่บาทครับ หลักร้อยบาทก็ได้แล้ว  แต่พอดีว่า     เมียให้เงินมาแค่นี้ เลยได้แค่นี้ครับ อิอิกำ drunk
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์