หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกซื้อโน้ตบุ๊คยังไงดีคะ ให้คุ้มค่าในระยะยาว  (อ่าน 4424 ครั้ง)
mintgink
Registered User
*

« เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 15:36:57 »

เก็บเงินมานานค่ะ อยากได้โน้ตบุ๊คซักเครื่องที่ไม่ต้องกังวลเรื่องการซ่อมแซม หรือคุ้มค่าน่ะค่ะ มียี่ห้อไหนให้เราได้บ้าง
teesud
Registered User
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 15:39:46 »

ส่วนตัวเลยนะคะ เราแนะนำ Acer ค่ะ สเป็คเหมาะสำหรับใช้งานได้แทบจะทุกรูปแบบเลย เราเพิ่งซื้อรุ่น Aspire V5 Slimnote มาค่ะ เครื่องสวย สเป็คแจ๋ว คุ้มค่าคุ้มราคามาก และเค้าให้ประกันมา 2 ปีด้วยค่ะ ยังมีประกันอุบัติเหตุให้อีกด้วยนะ เคลมได้ทุกกรณี สบายใจไปยาวๆ 2 ปีเลยค่ะ แนะนำตัวนี้นะ
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 16:08:23 »

ระยะยาวนี่   2 ปีขึ้นไปใช่มั๊ยครับ

ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ   สเปกปัจจุบัน ถ้าไม่เอาพวก ตระกูล AMD E4XX   หรือ  intel Atom   ซึ่งสองตัวนี้ ผมขอให้เลี่ยง ถ้าซื้อใช้ครับ เพราะ กาก ครับ

ขั้นต่ำ เอา i3 ครับ   ใช้กันยาวๆ  ใช้งานทั่วไป  เร็ว ประหยัดแบต ใช้ได้แล้วครับ

ราคามันก็   จะว่าถูกก็ถูกครับ หมื่นสาม ซื้อได้ละ

ถ้าเอามาตรฐานๆ  ขึ้นกว่าเดิม แบตเยอะกว่าเดิม ก็ ประมาณ หมื่นปลายๆ  อันนั้น สเปกเริ่ม เทพ แล้วครับ

เลือกดูครับ Acer ดีครับ ดีมากเลย  ประกันก็ เคลมง่ายบ้าง ยากบ้าง แล้วแต่อารมณ์คนรับเคลมครับ อิอิกำ drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 16:54:01 »

Core i3 ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ เอาที่ชอบ

แต่แยากแนะนำ mac air อิอิ กำ
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 16:58:00 »

Core i3 ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ เอาที่ชอบ

แต่แยากแนะนำ mac air อิอิ กำ

ตกลงนี่  กาก หรือเปล่าครับ แมคแอร์

หรือว่า ต้องข้ามไป แมคโปรเลยครับ   เง้อ

จริงๆ  ผมก็อยากได้ครับ แต่ว่า  งบประมาณมีแค่ E450  เลยได้ของกากๆ ใช้ไปวันๆครับ ยอดไปเลยครับ อิอิกำ tuxout
tony
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 11:50:55 »

ระยะยาวนี่   2 ปีขึ้นไปใช่มั๊ยครับ

ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ   สเปกปัจจุบัน ถ้าไม่เอาพวก ตระกูล AMD E4XX   หรือ  intel Atom   ซึ่งสองตัวนี้ ผมขอให้เลี่ยง ถ้าซื้อใช้ครับ เพราะ กาก ครับ

ขั้นต่ำ เอา i3 ครับ   ใช้กันยาวๆ  ใช้งานทั่วไป  เร็ว ประหยัดแบต ใช้ได้แล้วครับ

ราคามันก็   จะว่าถูกก็ถูกครับ หมื่นสาม ซื้อได้ละ

ถ้าเอามาตรฐานๆ  ขึ้นกว่าเดิม แบตเยอะกว่าเดิม ก็ ประมาณ หมื่นปลายๆ  อันนั้น สเปกเริ่ม เทพ แล้วครับ

เลือกดูครับ Acer ดีครับ ดีมากเลย  ประกันก็ เคลมง่ายบ้าง ยากบ้าง แล้วแต่อารมณ์คนรับเคลมครับ อิอิกำ drunk
ชอบตรงนี้แหละครับ คือ เคลมง่ายบ้าง ยากบ้างแล้วแต่อารมณ์คนรับนี่แหละครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์