หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : PLENTY ARESZE II (PL-ASO2) Chassis Review  (อ่าน 4764 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 16 กันยายน 2012, 22:30:35 »

PLENTY ARESZE II เคสฟีเจอร์ครบครัน ในราคาสุดประหยัด
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กันยายน 2012, 22:35:51 »

เย้ คนแรก  lol lol lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กันยายน 2012, 22:38:05 »

เดี๋ยวขอย้าย Rep แรก เอาไว้ อันถัดไปนะครับ อิอิกำ drunk

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กันยายน 2012, 22:51:13 »

เดี๋ยวขอย้าย Rep แรก เอาไว้ อันถัดไปนะครับ อิอิกำ drunk

มีดในมือก็มีกันคนละเล่ม แลกกันนี่สงครามพันวันแน่ๆครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Leim1

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กันยายน 2012, 23:31:52 »

มีดในมือก็มีกันคนละเล่ม แลกกันนี่สงครามพันวันแน่ๆครับ อิอิกำ

ขอเป็นน้ำมันเบนซิน คนละลิตร  ดีกว่าครับ อิอิกำ tuxout

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 00:46:37 »

พี่กี้ร์เขาบอกว่าเอาขวดแก้วมาก็พอครับ เบนซินเตรียมไว้พร้อมแล้ว อิอิกำ

tpp
True Love Always

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 07:15:32 »

อีกคนบอกเผาครับ ผมรับผิดชอบเอง

out
yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 11:05:48 »

สีดำน่าจะเวิค jap

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Leim1

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 20:21:04 »

เมื่อก่อนนี้ผมสงสัยมากครับเรื่อง  พาวเวอร์ซัพพลาย กับ เคส

แต่ก่อน มันก็มาพร้อมกันนี่หว่า     

แล้ว ทำไม ไอ้ตัวเคสที่แพงกว่าบางตัว ไม่มีซัพพลายให้หละเนี่ย   ต้องดิ้นรถไปซื้อหามาใส่อีก

วุ่นวายครับ

พออินเตอร์เน็ตมันเริ่ม  เป็นโมเด็ม 56K   ของแท้ต้อง US rotobic ก็  เยี่ยมครับ  เปิดหูเปิดตาด้วยอินเตอร์เน็ตครับก็เลยเข้าใจ

สมัยนี้คงไม่มีใครสงสัยอะไรโง่ๆแบบผมแล้วมั๊งครับ  สื่ออินเทอร์เน็ตมันถึงเราเร็วมาก

เรื่องโอเวอร์คล๊อก จริงๆเราสัมผัสกันมานานมากแล้วนะครับ แต่เราไม่รู้ตัวแค่นั้น

อย่าง ปุ่ม Turbo หน้าเครื่อง   สุดยอดครับ กดปุ๋บ   Dos แรงมาก   DbaseIII+ แรงมาก  (ตอนนั้นก็เริ่มใช้คำว่าแรงแล้วครับ ก่อนที่ AMD จะแรงตามหลังครับ)   

อย่าง จัมเปอร์  เมื่อก่อน ต้องเซ็ทให้ตรงตามรุ่นซีพียู   ก็  ลองเล่นๆดู

เพนเทียม 100 เครื่องละตั้ง 4 หมื่นแหนะ จอ 14 นิ้วโค้งๆอีก

ใส่ผิดครับ  จั๊มผิดไป กลายเป็น 166 Mhz    เล่น Doom แรงมาก

มันก็คือการ อัด นั่นเอง แล้วก็คงมีคนทำแบบ ไม่รู้ เหมือนกันครับ แต่ได้แรง

แล้วนี่  ถ้า  พวกประมูลสเปก แหกตากันงี้ จบเลยนะครับ  ราคาต่างกันหลายอยู่นะ   โปรแกรมเช็คก็ไม่มี

เป็นที่มาว่า  ทำไม เคสถึงไม่มีซัพพลาย ต้องซื้อแยก 

ทุกวันนี้   อะไรที่เราเลือกเองได้  ก็จะดี  ไม่ได้บังคับให้ซื้อซัพพลายมา เพราะ ไม่รู้ว่า จะใส่อะไรเข้าไปบ้าง โหลดอะไรเข้าไปบ้าง ไฟพอไม่พอ  ชอบ ไม่ชอบ  อะไรกันไปอีกนะครับ 

ถือว่า   เคสราคาไม่แพง สวยงาม น่าเป็นเจ้าของมากครับ ตัวนี้

การันตีว่า ดีกว่าเคส  แอ๊ดไวซ์ ตัวละ 350 ที่ผมกำลังใช้อยู่แน่นอน   สังกะสีบาง  โครงสร้าง บางใกล้ๆกับรถจีนอีกนะครับ เง้อ

สรุปคือ  เรื่อง เคสนี้ เรื่องจริงนะครับ  เป็น FACT เอาไปตัดสินใจได้เลย

แต่ เรื่อง  เพนท่งเพนเที่ยมนะไรนั่น เรื่องแต่งสมมติขึ้น   เกิดไม่ทันครับ รู้จักวงการคอมผมก็เจอ i5 i7 แล้วครับ เกิดไม่ทันจริงๆ  อิอิกำ glasses
Leim1

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 20:23:49 »

เดี๋ยวตัวแทนจำหน่ายเคสตัวนี้   จะให้ผมเลียช่วยอีกก็  เดี๋ยวขอเคสตัวนี้ด้วยนะครับ ส่งมาทาง NTC ได้เลย   

จะเลียให้เนียน แบบ เนียนจัง     แต่งกราฟสวยๆ แบบ แขกขายพัดลม ถ่ายรูปใช้กล้องตัวละแสนแต่ถ่ายมาเหียกๆ เอาแบบนั้นเลยนะครับ   เง้อ

แต่คิดดูอีกที เกรงใจครับ  ไม่ต้องให้ผมฟรีครับ ของซื้อของขาย ให้ฟรี น่าเกลียดครับ  ผมคนดีครับ

ผมให้ 200 บาท   ถ้าตกลงเดี๋ยวผมโอนค่ามัดจำให้ก่อน 50 บาท นะครับ   แพ็คดีๆครับ NTC หลังๆส่งไม่ค่อยดีครับ อิอิกำ tuxout
Leim1

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 20:26:31 »

ดีใจมากครับน้ำไม่ท่วม

มารู้อีกที เค้าติดเครื่องสูบน้ำ ช่วยผันน้ำออกไปให้ครับ 

สืบๆไป ไม่ใช่  หมอวรงค์ซะงั้น  กลายเป็น ของพรรค EPU ครับ

ยังไงก็ ขอบคุุณมา ณ ที่นี้ด้วย   

ถ้ามีเลือกตั้งอีก  ถ้าพี่วิทยังลงอีก เดี๋ยวผมเลือกพี่วิทอีกครับ  อิอิกำ glasses
tpp
True Love Always

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 20:27:43 »

ดีจุดไหนก็ชมกันไปครับ เผื่อจะช่วยให้ดีกว่านี้  love

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 00:26:42 »

เมื่อก่อนนี้ผมสงสัยมากครับเรื่อง  พาวเวอร์ซัพพลาย กับ เคส

แต่ก่อน มันก็มาพร้อมกันนี่หว่า     

แล้ว ทำไม ไอ้ตัวเคสที่แพงกว่าบางตัว ไม่มีซัพพลายให้หละเนี่ย   ต้องดิ้นรถไปซื้อหามาใส่อีก

วุ่นวายครับ

พออินเตอร์เน็ตมันเริ่ม  เป็นโมเด็ม 56K   ของแท้ต้อง US rotobic ก็  เยี่ยมครับ  เปิดหูเปิดตาด้วยอินเตอร์เน็ตครับก็เลยเข้าใจ

สมัยนี้คงไม่มีใครสงสัยอะไรโง่ๆแบบผมแล้วมั๊งครับ  สื่ออินเทอร์เน็ตมันถึงเราเร็วมาก

เรื่องโอเวอร์คล๊อก จริงๆเราสัมผัสกันมานานมากแล้วนะครับ แต่เราไม่รู้ตัวแค่นั้น

อย่าง ปุ่ม Turbo หน้าเครื่อง   สุดยอดครับ กดปุ๋บ   Dos แรงมาก   DbaseIII+ แรงมาก  (ตอนนั้นก็เริ่มใช้คำว่าแรงแล้วครับ ก่อนที่ AMD จะแรงตามหลังครับ)   

อย่าง จัมเปอร์  เมื่อก่อน ต้องเซ็ทให้ตรงตามรุ่นซีพียู   ก็  ลองเล่นๆดู

เพนเทียม 100 เครื่องละตั้ง 4 หมื่นแหนะ จอ 14 นิ้วโค้งๆอีก

ใส่ผิดครับ  จั๊มผิดไป กลายเป็น 166 Mhz    เล่น Doom แรงมาก

มันก็คือการ อัด นั่นเอง แล้วก็คงมีคนทำแบบ ไม่รู้ เหมือนกันครับ แต่ได้แรง

แล้วนี่  ถ้า  พวกประมูลสเปก แหกตากันงี้ จบเลยนะครับ  ราคาต่างกันหลายอยู่นะ   โปรแกรมเช็คก็ไม่มี

เป็นที่มาว่า  ทำไม เคสถึงไม่มีซัพพลาย ต้องซื้อแยก 

ทุกวันนี้   อะไรที่เราเลือกเองได้  ก็จะดี  ไม่ได้บังคับให้ซื้อซัพพลายมา เพราะ ไม่รู้ว่า จะใส่อะไรเข้าไปบ้าง โหลดอะไรเข้าไปบ้าง ไฟพอไม่พอ  ชอบ ไม่ชอบ  อะไรกันไปอีกนะครับ 

ถือว่า   เคสราคาไม่แพง สวยงาม น่าเป็นเจ้าของมากครับ ตัวนี้

การันตีว่า ดีกว่าเคส  แอ๊ดไวซ์ ตัวละ 350 ที่ผมกำลังใช้อยู่แน่นอน   สังกะสีบาง  โครงสร้าง บางใกล้ๆกับรถจีนอีกนะครับ เง้อ

สรุปคือ  เรื่อง เคสนี้ เรื่องจริงนะครับ  เป็น FACT เอาไปตัดสินใจได้เลย

แต่ เรื่อง  เพนท่งเพนเที่ยมนะไรนั่น เรื่องแต่งสมมติขึ้น   เกิดไม่ทันครับ รู้จักวงการคอมผมก็เจอ i5 i7 แล้วครับ เกิดไม่ทันจริงๆ  อิอิกำ glasses

drunk drunk drunk drunk drunk drunk

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์