หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากขาวก็ใช้โลชั่นมะหาด MAHADY สิค่ะ  (อ่าน 1026 ครั้ง)
omardaisy
Registered User
*

« เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 17:15:24 »

ที่นี้เรามาดูมะหาดในส่วนที่ใช้กับผิวกายค่ะคือโลชั่นมะหาดกับหัวเชื้อมะหาด วิธีใช้ทั้ง2อย่างนี้ก็เหมือนกันคือทาผิวหลังจากอาบน้ำเช้า-เย็น จะทาทั้งตัวหรือแค่แขนขา อยากให้ส่วนไหนขาวก็ทาได้เลยคะ ส่วนใหญ่จะนิยมใช้คู่กันคะ คือทาหัวเชื้อมะหาดก่อนพอแห้งก็ทาโลชั่นตาม ซึ่งจะทำให้เห็นผลได้ดีขึ้น โลชั่นมะหาด ส่วนที่2ก็คือมะหาดที่ใช้กับผิวหน้า ซึ่งตรงส่วนน้ต้องให้ความสำคัญกันเป็นพิเศษคะ เพราะผิวหน้าของสาวไเรานั้นจะบอบบางกว่าผิวส่วนอื่น ซึ่งผลิตภัณฑ์มะหาดจะมีครีมมะหาดกับเซรั่มมะหาดคะ ทั้ง2ตัวนี้ก็น่าจะใช้คู่กันคะเพราะจะเห็นผลได้ดียิ่งขึ้น แต่ใช้ไม่เหมือนโลชั่นกับหัวเชื้อนะคะ เซรั่มมะหาดใช้ทาหน้าหลังล้างหน้าเช้าและเย็นค่ะ ส่วนตัวครีมมะหาดนั้นใช้ทาก่อนนอน หลักๆมะหาดที่ขายกันอยู่ทั่วไปก็จะใช้กันประมาณนี้คะ ส่วนคุณอยากใช้แบบไหนนั้นก็อย่าลืมเลือกซื้อมะหาดที่มีคุณภาพนะคะ
http://www.mahadywhite.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์