หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GTX 670 ทุกๆยี่ห้อ PCB สั้น กับ ยาว มันมีไรต่างกันมั่งครับ  (อ่าน 2845 ครั้ง)
Oat2142
Registered User
*

« เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 17:43:22 »

พอรู้คร่าวๆว่า pcb สั้นมันคือการ์ด Ref จาก nvidia แล้วพวกท่านๆนิยมเล่นแบบไหนมากกว่ากัน ref หรือไม่ ref

แล้วถ้าผมเอา GTX 670 PCB สั้น มา SLI กับ ยาว มันจะใช้กันได้มั้ย

พอดีมีevga gtx 670 อยู่1ตัว เป็น ref

ขอบคุณครับ  

Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 18:21:59 »

เอาแบบ สาระล้วนๆเลยนะครับ ไม่มีน้ำครับ

TeeKae Here ครับ อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 18:25:39 »

ถ้าแบบ ตลกแดร๊กก็ ตามนี้ครับคือ

ถ้า การ์ด ref. มันก็ ดีนะ  ดีตรง มันโมได้   ถ้า สูตรเมืองนอกออกมา   แขกขายพัดลมมันก็เอาไปก๊อบมาโชว์ทำบทความขึ้นเว็บหรือ ไปหลอกสาวกมันได้  ที่นี่ที่แรก  อะไรทำนองนั้นครับ เมื่อก่อนทำได้ แต่เดี๋ยวนี้ คงไม่มีแล้วครับเพราะ เค้ารู้กันทั่วแล้ว อิอิกำ  out ถ้ามีตำแหน่งที่ต้อง ฝนดินสอ  พ่วง R  ปรับ Vcore Vmem ก็สามารถ กระทำได้ ง่าย   Locate ตำแหน่งได้ง่าย  ไม่ต้องมาไล่วงจร เดาอะไรกันอีกครับ

แต่ การ์ดที่ไม่ใช่ Ref ก็จะ  มีความสวยงาม แปลกตา  เพิ่มมากขึ้นครับ   หรือ อาจจะทำระบบระบายความร้อนที่ ดีกว่า Stock มาอีกครับ

ก็  ตามนั้นครับ

แล้วก็  TeeKae Here Here หักหลังได้แม้แต่เพื่อนแท้ตัวเองครับ  อิอิกำ out
Leim1

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 18:29:06 »

หรือไม่ก็ อาจจะไม่ชอบ ไบออสมัน ก็ แฟลชเอาครับ  บางค่ายเซ็ทมาดี เซ็ทคล๊อกมาเพิ่ม ได้ซอฟแวร์มาดี  อะไรทำนองนี้ ไม่รู้ว่า Vender ตรงไม่ตรงนะครับ เง้อ  ก็ว่ากันไปครับ   เอาแค่นี้ตลกๆพอสนุกๆครับ

ถ้าแบบ ซีเรียสก็ TeeKae Here Here ครับ  จัญไรครับ อิอิกำ out  tuxout
tpp
True Love Always

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กันยายน 2012, 19:27:02 »

รุ่นเล็ก รุ่นกลาง ไม่ต่างกันหรอกครับ เพียงแค่หล่อกว่าเท่านั้น

ส่วนการ์สั้นกับยาวสามารถ sli กันได้ ขอแค่เป็น gpu เดียวกัน

ผมเน้นถูกครับ ไม่เน้นหล่อมากนัก  ^^
idirex2000

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กันยายน 2012, 16:42:03 »

ขอบอกว่าเล่นมาหลายๆใบหลายยี่ห้อไม่มีความแตกต่างใดๆเลยครับผม lol
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์