หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามองเรื่องความคุ้มค่าในการซื้อโน้ตบุ๊คสักเครื่อง เลือกตัวไหนดี ตอนนี้ตัวไหนมาแรงค่ะ  (อ่าน 3449 ครั้ง)
kulobuto
Registered User
*

« เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 17:22:44 »

เคยใช้มาแล้วทั้ง 3 ยี่ห้อทั้ง Samsung, Acer, Sony ตอนนี้จะซื้อเครื่องใหม่มาใช้กับงานที่กำลังขยาย อยากได้แบบที่คุ้มค่าที่สุดค่ะ เพราะนานๆ จะเปลี่ยนที เลยอยากได้ที่ดีๆ ไปเลย
beachman
Registered User
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 08:58:29 »

ผมก็ใช้มาแล้วหลายค่ายนะ ความรู้สึกในการใช้งานก็ไม่ได้แตกต่างกันมาก เชื่อว่าคุณก็สังเกตได้ เพราะใช้มาแล้วทั้ง 3 ยี่ห้อ น่าจะรู้ดี แต่ถ้าอยากได้ความคุ้มค่าจริงๆ ผมว่า Acer ก็อยู่ในข่ายเลยนะ เพราะเค้ามี Acer Warranty 2 ปี คลอบคลุมถึงอุบัติเหตุทุกกรณี ไกล้ศูนย์ไหนก็เข้าศูนย์นั้นส่งเคลมไปเลย สำหรับผมแค่นี้ก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์