หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มฤดูกาลใหม่แล้ว FA Premiere เชลซี ปะทะ ฮัลล์  (อ่าน 8109 ครั้ง)
สบาย-สบาย
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 22:30:11 »

หอยแน่จริง ๆ  jap

หอยเกือบแย่แนะ ยิงช่วงต่อเวลา เลยรอดตัวไปครับ ตลอดเกมส์ ยิงทิ้งยิงขว้าง 20กว่าลูก

พี่เอามาทำให้อิจฉาแท้ๆ  whip

ผมโดนบังคับ หาข้อมูลแทบแย่ แถมต้องโดนขึ้นไปติดจานเองอีก ตัวดำเลย น้าเชนอิจฉาผมตัวดำหรอครับ ... อิอิ

เบื่อเคเบิ้ล ภาพไม่ชัด เพราะข้างบ้านมันลักลอบต่อสายพ่วง น่าจะไม่ต่ำกว่า10ปีแล้ว เรียกช่างมาแก้ปัญหาบ่อยมาก

จนตอนหลังติด Internet Cable ถึงรู้ว่าถูกลอบต่อสายพ่วง เช็คสายเลยเจอเข้า

มันใช้เข็มแทงสาย RG6 พ่วงเอาไปใช้หน้าตาเฉยเลย

แจ้งไปว่าข้างบ้านมันลักลอบต่อสาย กะเอาเงินค่าแจ้ง เพราะเคยเห็นมันโฆษณาว่าผู้แจ้งเบาะแสจะได้รับ

เคเบิ้ลมันเฉย แต่ดันมาบังคับข้างบ้านให้ต่อเคเบิ้ลกับมัน เออ เอากะมันดิ

เลยเลิกดีกว่า เพราะเซ็ง ติดเคเบิ้ลมา 20กว่าปีแล้ว ตั้งแต่มี 6 ช่อง จนตอนนี้ 63ช่อง

แต่คุณภาพไม่มีเพราะช่องส่วนใหญ่ก็ช่องฟรีทั้งไทย-เทศ ภาพไม่ชัดอีกต่างหาก ผบทบ.บ่นเลย

มาติดจาน ภาพชัดใสแจ๋ว ช่องต่างประเทศได้ฝึกภาษาไปในตัวอีกต่างหาก เกือบ 300 ช่องแล้วตอนนี้

ติดตั้งจานก็ไม่ค่อยจะยาก ถ้ามีข้อมูลเพียงพอนี่ ติดสบายเลยครับ

ผบทบ. ยิ้มแป้นเลย แต่ผมเหนื่อย ขึ้นลงหลายชั้นเลย

เคยว่าจะเรียกช่างมาติด คิดไปคิดมา ติดเองดีกว่า เวลามีปัญหา แก้ไขเองได้ ไม่ต้องเรียกช่าง

แถมไม่ต้องเสียค่าติดตั้ง ประหยัดไปได้หลายพัน (งกอะ)

ซื๊อของทางเน๊ต โอนเงิน ส่งขนส่ง รอรับที่บ้าน วันเดียวได้ สบาย จริงๆ

เหลืออีกจาน 5ฟุต ของสั่งมาแล้ว ว่าจะดูดาว Telstar18 มีช่องผู้ใหญ่ (กำนันไม่เกี่ยว) 4ช่องเด็ด

ฝนก็ตกจังเลย รอแล้งๆหน่อย จะไปดูดมาดูบ้างครับ น้าเชน

สบาย-สบาย

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 22:32:29 »

รู้สึกว่า ผมตั้งกระทู้ผิดห้องครับ ไปตั้งห้องเกมส์

ท่าน วมต.คนน่ารัก ช่วยย้ายไปอยู่ห้องเรื่องลูกหนังด้วยครับ

ขอบคุณครับ  lol

Friday~13rd

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009, 06:51:20 »

ลุงฯ สั่งจานฯ จากเวปฯ ไหนครับ (ถูกๆ)
ว่าจะลองเอามาดูบ้าง   he

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
สบาย-สบาย

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009, 09:16:20 »

ลุงฯ สั่งจานฯ จากเวปฯ ไหนครับ (ถูกๆ)
ว่าจะลองเอามาดูบ้าง   he

โดยมากสั่งจาก 2 เวบนี้ครับ เรื่องราคาถูกหรือป่าว ถ้าร้านค้าที่ขายในเน๊ตด้วยกัน 2 ร้านนี้ถือว่าไม่แพงครับน้า

http://www.9sats.com/
http://www.pnsat.com/

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์