หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : GIGABYTE P55-UD4P Preview  (อ่าน 8478 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 15:45:26 »

ผมคิดว่าออกแบบเกือบจะดีแบบสุดๆแล้วนะครับ

มาเสียตรงนี้คือ

แน่นอนครับ   slot PCIE  โดนกินไปแล้ว     x1 สองช่องนั้นก็ไร้ความหมายไป

มันต้องโดนบังอย่างแน่นอนครับ  เพราะถ้าเล่นกันจริงๆ  ซิงค์มันก็ต้องเปลี่ยนครับจากของเดิม   ยังไงก็กินไป 3 slot...

สรุปคือผมคงไม่มีวาสนาได้เล่นเมนบอร์ดตัวนี้แน่นอนครับ   การ์ดตัวนี้ไปชนซิงค์ฮีตไปค์เต็มๆ   อดเลย 

รอดูตัวต่อไปครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 16:09:11 »

ถ้าได้ถึงเวลาเทส  ถ้าท่านมีอุปกรณ์อะไรที่วัดความร้อนเฉพาะจุดบนผิวของวัตถุได้นี่ก็จะเสริมบทความให้เยี่ยมขึ้นไปอีกได้นะครับ

คิดว่า  ตรงจุดบริเวณลูกศรแดงๆ   น่าจะมีปัญหาความร้อนบ้างหรือเปล่า อันนี้ไม่ทราบนะครับ

อินฟราเรทเทอร์โมมิเตอร์ตัวเล็กๆก็น่าจะใช้ได้นะครับ    ผมว่าซื้อติดไว้ที่ vmod สักตัวก็ดีครับ

เอาไว้ให้เป็นจุดที่ต้อระวัง หรือสังเกตครับ  เพราะเจอเมนบอร์ดบางตัว ความร้อนบางจุด ค่อนข้างสูงมากครับ  ถึงแม้อุปกรณ์พวกนี้มันจะทนความร้อนได้สูงอยู่ระดับนึงก็ตาม  แต่ก็เกี่ยวข้องกับความเสถียรของระบบจริงๆครับ

เป็นข้อเสนอแนะนะครับ ถ้าเป็นไปได้ก็น่าจะดีนะครับผมว่า  แล้วแต่ความสะดวกนะครับ

บางที  คำว่า ร้อนมาก  ร้อนน้อย  แต่ละคนไม่เท่ากันหน่ะครับ  เหมือนน้องๆเปิดน้ำร้อนลงอ่างเลย บางทีแทบได้กินไข่ลวก  หุๆๆ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 17:27:34 »

เด๋วจะลองวัดๆให้นะครับ ส่วนเรื่องการ์ดเสียงติดซิงค์สงสัยต้องรอดูตัวอื่นครับ UD3P อาจจะได้ครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 17:59:21 »

เอ๊า...  ยังมีบอร์ดเหลืออีกเหรอครับเนี่ย  หุๆๆๆ

ผมว่าปล่อยทีละ 4 บทความ  เอากันให้ตายกันไปข้างเลยดีกว่าครับ จะได้ลัดคิวเร็วๆ  หุๆ
HuGnOi

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 18:24:58 »

อิอิ ความร้อนต้องวัดกันถึงขนาดนั้นเลยหรอพี่หมอ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 18:35:12 »

แหม... ท่านฮูกครับ   จะได้เป็นจุดสังเกตไง

จริงๆแล้วบอร์ดที่บ้านนี่ก็ p5e-vm มันก็มีอาการนะครับ  ตั้งแต่เอา E54 มาใส่เข้าไป คือ  วูบบ่อยมาก  ดับไปเลย  ไล่ไปไล่มา...  ภาคจ่ายไฟล่อไป 80 กว่าๆ   ถึง 85  ดับทันที...      ประมาณ 1.6 ครับ บอร์ดมี  1.7 แต่จ่ายได้จริงแค่ 1.6...   โดนสับขาหลอกไปดอกนึง หุๆ
ตอนนี้  หาพัดลมตัวเล็กๆเป่าช่วย  ดีขึ้นครับ  ไม่ดับละ        อะไรประมาณนี้ครับ       ประโยชน์ของมัน จะได้เป็นจุดสังเกตได้ครับสิ่งเล็กๆน้อยๆพวกนี้  ก็เล่าสู่กันฟังไปครับ อิอิ

บอร์ด asrock ภาคจ่ายไฟไหม้ไปดอกนึงแล้วนี่  เข็ดแล้วครับ  หุๆ  (wolfdale ณ ตอนนั้น)  เป็นไปได้  ก็จะพยายามเช็คก่อนใช้จริงหนะครับ   

เห็นว่า pcb เค้าอัดทองแดงใส่เข้าไป  เคลมว่ากระจายความร้อนดีกว่า  มันก็คงดีกว่ายุคเดิมๆมากนะครับ

ตรงไหนมันโหลดมากๆขึ้นแล้วร้อนขึ้น จะได้ตัดไฟแต่ต้นลมครับ  เช่น เอาพัดลมเป่าเสริมเข้าไป  หรือว่า  ขายกินไปเลย  หุๆๆ เวรกรรมจริงๆครับ อิอิกำ

ถ้าซื้อมาลองก่อน  เอามาให้ดู  มาแนะแนวกันบ้างเน้อท่าน    รอดูใจจะขาดแล้วเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม 2009, 18:39:58 โดย leim » บันทึกการเข้า

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 21:04:35 »

เอ๊า...  ยังมีบอร์ดเหลืออีกเหรอครับเนี่ย  หุๆๆๆ

ผมว่าปล่อยทีละ 4 บทความ  เอากันให้ตายกันไปข้างเลยดีกว่าครับ จะได้ลัดคิวเร็วๆ  หุๆ

อิอิวันละ 2ก็แย่แล้วครับ นี่ก็เสร็จอีกหนึ่งตัวแล้ว รอชมหลังเที่ยงคืนนะครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 22:16:45 »

เกรงว่าจะดึกไป  เดี๋ยว ผบทบ.  ไล่ออกจากบ้านครับ   อิอิ

ว่าแต่ทำยังไง ให้ได้คนแรกครับเนี่ย  อิอิ   ไวจริงๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 22:48:40 »

เกรงว่าจะดึกไป  เดี๋ยว ผบทบ.  ไล่ออกจากบ้านครับ   อิอิ

ว่าแต่ทำยังไง ให้ได้คนแรกครับเนี่ย  อิอิ   ไวจริงๆ

ต้องเฝ้าผมดีๆครับ เห็นกระทู้ขึ้นปุ๊ปต้องรีบแซง อิอิ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์