หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : ASUS P7P55D Deluxe Preview  (อ่าน 11179 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 00:05:09 »

ASUS P7P55D Deluxe อีกหนึ่งมาเธอร์บอร์ดชิปเซต P55 ที่มาพร้อมกับความหรูหราและดุดัน
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 00:08:26 »

คนแรกอีกแว้ววววววว  lol lol lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 00:08:43 »

งามขิงๆ เห็นแล้วนึกถึงกันดั้ม great

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 00:11:22 »

เซ็งครับ

นอนหลับไปตื่น  กะว่ากลับมาจะซิวที่หนึ่งซักดอก   อิอิ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 00:23:29 »

เซ็งครับ

นอนหลับไปตื่น  กะว่ากลับมาจะซิวที่หนึ่งซักดอก   อิอิ

he he he

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
ched2468
Registered User
*

fullwatch.net@hotmail.com facebook.com/fullwatch.net
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 00:24:16 »

แล้วทำไม นอทบิต หายไปไหนอ่ะครับ ใครรู้มั่ง

Fullwatch.net จำหน่ายนาฬิกาเกรด AAA,Mirror,Swiss ราคาถูก ทั้งปลีกและส่ง ที่เหมือนแท้ทุกรายละเอียด เราเน้นคุณภาพเป็นหลัก ความมั่นใจของลูกค้าคือความปรารถนาของเรา มั่นใจได้ของชัวร์.!! w w w.fullwatch.net

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 00:25:24 »

แล้วทำไม นอทบิต หายไปไหนอ่ะครับ ใครรู้มั่ง

southbridge หายต่างหากครับ ชิปp55 เป็นแบบ Single Chip ครับ อิอิ

beerking

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 00:30:41 »

โห มากันอีกแล้วสำหรับบอร์ด I5  สวยอีกแล้วครับ แต่ว่า  มาเม้นไม่ทันที่ 1 นี้สิ อิอิ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 00:36:05 »

ข้อดีที่เจอสำหรับ ชิบหาย ไปตัว (ชิบหายกันเลยทีเดียว)

- จุดที่สร้างความร้อนให้กับระบบ น้อยลง

- ประหยัดพลังงานขึ้นในส่วนของเมนบอร์ด (แต่ไปเปลืองที่อื่นแทน)

- มีโอกาศเห็นเมนบอร์ดราคาประหยัดมากขึ้นในอนาคตอันใกล้ (ในแง่ที่ว่า ลด cost ไปเอาชิพเค้ามาผลิตต่อ เค้ามาอีกดอก มีโอกาสทำราคาให้มันถูกลงได้)

- หรือ ผู้ผลิตได้กำไรมากขึ้น (อันนี้กำเลย)

- หรือ คนซื้อซวยขึ้น (ซื้อแพง)

ตกลง มันดีหรือไม่ดีหว่า   หุๆ ออกแนวเพ้อเจ้อกันไป

แต่ยังไงคงโดนตีเป็นของ กึ่งๆ luxury เหมือนเดิมตอนนี้ positioning เค้าวางไว้แบบนั้น    แพงบัดซบอีกตามเคย  

แถมหน้าตาบอร์ดมาประมาณนี้   ไปหลอกเมียที่บ้านไม่ได้แน่นอนว่า  ซื้อมาตัวละพันสองพัน  อิอิกำเลยงานนี้  

เดือดร้อนบัตรเขียว บัตรม่วง  อีกแล๊ว.....
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 00:39:39 »

ตกลงนี่  ชิพเดี่ยวๆนี่ คุมอุปกรณ์ความเร็วต่ำๆ  ที่ไม่ค่อยทันใจวัยรุ่นใช่หรือไม่ครับ

ทางเดียวที่เห็นคือ  ยัด SSD เข้าไปสักสองดอก  น่าจะตัวเบาอีกแล้วงานนี้ อิอิกำ

ไม่ไหวแล้วครับ....  นี่ลุกขึ้นมาปล่อยขี้รอบดึก  อิอิ  ส้มตำทำพิษ   เปิดคอมมาดอกนึงกะเจิมซะหน่อย  ไม่ทันซะงั้น
ไปนอนแล้วครับ หุๆ  ราตรีสวัสดิ์แบบไม่ต้องปวดขี้กลางดึกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2009, 00:43:03 โดย leim » บันทึกการเข้า

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 00:47:29 »

ผมว่ายังไงhddก็น่าจะเร็วเหมือนเดิมนะครับ เด๋วตอนเทสต์ผมจะเช็คให้อีกที ส่วนราคาบอร์ดที่ใช้ชิป P55 ยังไงก็คงไม่ได้สูงกว่าX58ตอนนี้แน่ครับ ส่วนที่ว่าตัวถูกๆคุ้มราคาหน้าตาเป็นยังไงรอดูพรุ่งนี้หลังเที่ยงคืนนะครับ อิอิ jap

MXdeFunk
Registered User
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 07:09:24 »

พรีวิวได้แจ่มอีกแล้วขอรับท่านน่อม
เห็นรีโมทแล้วอยากเห็นการใช้งานแบบจริงๆเลยครับ
ไฮเทคจริงๆเลย  great
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 07:48:58 »

ว่าแล้วว่าต้องมีของดีต่ออีกดอกสองดอกตามเคย   ไปถามๆ com7 ที่พิดโลก  เค้าก็ว่า  อาจารย์ทำพิธีเจิมกันไปเรียบร้อย เตรียมตัวปล่อยของ ++ทั้งร้านแทบสาย AMDนะเพราะเค้าก็บอกว่าเค้าไม่ค่อยได้เล่น intel ไม่นิยมว่างั้น  ก็ไม่ว่ากันครับ  มีมิตรไมตรีให้กันเหมือนเดิม ดีตรงนี้   แต่ไม่มีทำตัวงี่เง่าแบ่งพรรคแบ่งฝ่ายเหมือนอีกที่นึงที่ผมเข้าไปดูนะครับ เหมือนเด็กไม่รู้จักคิดยังไงบอกไม่ถูก   ++ รอแค่เวลากับฤกษ์เท่านั้น  สายๆว่าจะเข้าไปหน่อย  ลองให้น้องมันคีย์ดูว่ามันพุ่งมากี่รุ่นกี่ตัวถ้ามีนะครับ  แต่คิดว่า  วงในคงทราบกันหมดแล้ว  อิอิ  ระดับ user ธรรมดาๆ แบบผมนี่  ขอลุ้นไป  ส่องไปก็สนุกไปอีกแบบครับ   

ดีเหมือนกันครับ มีแต่บอร์ดรุ่นเฮฟวี่เวท   ถูกใจคนรวย แต่ไม่ค่อยสบายกระเป๋าคนจนๆแบบผมเท่าไหร่ครับ เดี๋ยวรอหลังเที่ยงคืนอีกดอกดีกว่า อิอิ กำ

ปล. ถ่ายภาพ product ได้เคลียร์ดีนะครับ   ไม่แน่ใจว่าจัดไฟ continue หรือว่าไฟหัว mono นะครับ  แยกขาวบนขาว  แยกดีเทลได้ชัดเจนดีครับ   ขับให้ตัวสินค้า  น่าซื้อน่าใช้ดีครับ  แบบนี้คนให้เทสนี่ ผมว่า ปลื้มแทนเลย  แต่ผลเทส ดีไม่ดี ตามสิ่งที่มันเป็นไปได้จริงไม่มีหลอกท่านผู้ชม ก็ว่ากันอีกเรื่องนะครับ   ดีก็ว่ากันไปตามเรื่องครับ   

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 08:31:36 »

พรีวิวได้แจ่มอีกแล้วขอรับท่านน่อม
เห็นรีโมทแล้วอยากเห็นการใช้งานแบบจริงๆเลยครับ
ไฮเทคจริงๆเลย  great

ขอบคุณครับท่าน MXdeFunk

ว่าแล้วว่าต้องมีของดีต่ออีกดอกสองดอกตามเคย   ไปถามๆ com7 ที่พิดโลก  เค้าก็ว่า  อาจารย์ทำพิธีเจิมกันไปเรียบร้อย เตรียมตัวปล่อยของ ++ทั้งร้านแทบสาย AMDนะเพราะเค้าก็บอกว่าเค้าไม่ค่อยได้เล่น intel ไม่นิยมว่างั้น  ก็ไม่ว่ากันครับ  มีมิตรไมตรีให้กันเหมือนเดิม ดีตรงนี้   แต่ไม่มีทำตัวงี่เง่าแบ่งพรรคแบ่งฝ่ายเหมือนอีกที่นึงที่ผมเข้าไปดูนะครับ เหมือนเด็กไม่รู้จักคิดยังไงบอกไม่ถูก   ++ รอแค่เวลากับฤกษ์เท่านั้น  สายๆว่าจะเข้าไปหน่อย  ลองให้น้องมันคีย์ดูว่ามันพุ่งมากี่รุ่นกี่ตัวถ้ามีนะครับ  แต่คิดว่า  วงในคงทราบกันหมดแล้ว  อิอิ  ระดับ user ธรรมดาๆ แบบผมนี่  ขอลุ้นไป  ส่องไปก็สนุกไปอีกแบบครับ  

ดีเหมือนกันครับ มีแต่บอร์ดรุ่นเฮฟวี่เวท   ถูกใจคนรวย แต่ไม่ค่อยสบายกระเป๋าคนจนๆแบบผมเท่าไหร่ครับ เดี๋ยวรอหลังเที่ยงคืนอีกดอกดีกว่า อิอิ กำ

ปล. ถ่ายภาพ product ได้เคลียร์ดีนะครับ   ไม่แน่ใจว่าจัดไฟ continue หรือว่าไฟหัว mono นะครับ  แยกขาวบนขาว  แยกดีเทลได้ชัดเจนดีครับ   ขับให้ตัวสินค้า  น่าซื้อน่าใช้ดีครับ  แบบนี้คนให้เทสนี่ ผมว่า ปลื้มแทนเลย  แต่ผลเทส ดีไม่ดี ตามสิ่งที่มันเป็นไปได้จริงไม่มีหลอกท่านผู้ชม ก็ว่ากันอีกเรื่องนะครับ   ดีก็ว่ากันไปตามเรื่องครับ   

ถ่ายในเต๊นท์ กล้องNikon D40X และก็แฟลช SB400 +ไฟนีออนบนเพดานครับ อิอิ เรื่องเทสต์ตอนนี้ผมเป็นห่วงเรื่องทำไม่ทันมากกว่าครับ

กำลังแบ่งๆพรรคพวกกันอยู่ว่าใครจะทำอะไรกันบ้างครับ อิอิ

HuGnOi

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 08:40:04 »

อิอิ สงสัยมีครบทุกค่าย คืนนี้สงสัยจะ Asrock P55
ยังไงก้อรอชม DFI ครับ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์