หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Flash Drive สามารถทำให้เป็น NTFS ได้หรือเปล่าคับ  (อ่าน 14424 ครั้ง)
2jz_turbo
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 17:59:50 »

เดี่ยวรอ สิ้นเดือน ก่อนจะได้ลองบ้าง ฝากภิริยาให้ไปหา แฟรชไดร์ ความจุเยอะๆ กับ HDD แบบ SSD อยู่ whistle

จะแรงไปไหนเนี่ยพี่ อิอิ ถ้าได้ flash drive ความจุเยอะ ๆ มา อย่างแรงที่ต้องทำคือ copy หนัง hi def มาให้ผมด้วยนะพี่ อิอิ

ก็แค่อยากลองอะครับ  sarcastic แต่สั่งไปหน่ะไม่รู้จะได้รึเปล่า  he

งั้นแสดงว่า HDD ลูกเก่าก็  whistle

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 18:17:40 »

เดี่ยวรอ สิ้นเดือน ก่อนจะได้ลองบ้าง ฝากภิริยาให้ไปหา แฟรชไดร์ ความจุเยอะๆ กับ HDD แบบ SSD อยู่ whistle

จะแรงไปไหนเนี่ยพี่ อิอิ ถ้าได้ flash drive ความจุเยอะ ๆ มา อย่างแรงที่ต้องทำคือ copy หนัง hi def มาให้ผมด้วยนะพี่ อิอิ

ก็แค่อยากลองอะครับ  sarcastic แต่สั่งไปหน่ะไม่รู้จะได้รึเปล่า  he

งั้นแสดงว่า HDD ลูกเก่าก็  whistle

ลูกเก่าไหน Raptor ไม่มีแ้ล้ว  Cry

kim

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 20:37:54 »

มันทำได้อยู่แล้วนิท่าน NTFS

มันสั่งใน window ไม่ได้น่ะคับ ไม่มีตัวเลือกให้ ใน dos ก็ไม่ได้คับ เด้งตลอดเลย แต่ว่า convert ได้น่ะคับ งง ๆ อยู่เหมือนกัน หรือว่าต้องมีความจะเยอะ ๆ ถึงจะ format บน window ได้อ่ะคับ

ปล ของผม 2GB อ่ะ

แปลกของผมขึ้นสามอย่างเลย NTFS, FAT32 ,FATS
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #18 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 21:07:08 »

เป็นประโยชน์มากครับ  คิดเรื่องนี้มานานแล้วเหมือนกันครับ

เพราะอยากโอนถ่ายหนัง HD

คงต้องลองกันหน่อยแล้ว

ขอบคุณครับ

2jz_turbo

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 23:38:54 »

ลูกเก่าไหน Raptor ไม่มีแ้ล้ว  Cry

เอาหมดอ่ะ ของฟรี อิอิ ............. ล้อเล่นน่ะคับ เหอๆ

มันทำได้อยู่แล้วนิท่าน NTFS

มันสั่งใน window ไม่ได้น่ะคับ ไม่มีตัวเลือกให้ ใน dos ก็ไม่ได้คับ เด้งตลอดเลย แต่ว่า convert ได้น่ะคับ งง ๆ อยู่เหมือนกัน หรือว่าต้องมีความจะเยอะ ๆ ถึงจะ format บน window ได้อ่ะคับ

ปล ของผม 2GB อ่ะ

แปลกของผมขึ้นสามอย่างเลย NTFS, FAT32 ,FATS

จิงป่ะท่าน ไม่ทราบว่า flash drive ของท่านกี่ GB คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2009, 23:40:56 โดย 2jz_turbo » บันทึกการเข้า

2jz_turbo

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 23:41:28 »

เป็นประโยชน์มากครับ  คิดเรื่องนี้มานานแล้วเหมือนกันครับ

เพราะอยากโอนถ่ายหนัง HD

คงต้องลองกันหน่อยแล้ว

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวพร่งนี้มีทีเด็ดกว่านี้อีกคับ โปรดติดตามพร่งนี้ อิอิ

kim

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 00:52:11 »

ของผม 4GB จ้า
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์