หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : MSI P55-GD65 Preview  (อ่าน 8006 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 00:09:45 »

Preview MotherBoard ที่ใช้ชิปเซต P55 รุ่นรองท๊อปจากทาง MSI ในชื่อรุ่น MSI P55-GD65
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 00:11:11 »

เย๊!!! คนแรกอีกแว๊วววว  lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 00:18:21 »

ไปดูรีวิวจีนแล้ว  สงสัยจะดี

ยังดีนะที่ไม่มีหลุดมาจากไทย  ไม่งั้น  คงโดนอินเทลไทย   จีนเตี๊ยะ   แน่นอน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 00:37:10 »

ให้เดานี่    คงจะสักราวๆ 5500 - 6500 บาท 

ไม่ทราบจริงๆครับว่า ยี่ห้อนี้   ตัวแทนจำหน่ายนี่  เจ้าไหนของไทย (ที่มีศูนย์เคลมกระจายตัวเยอะๆหน่อยไม่ใช่กระจุกแค่กทม. คนตจว.เค้าจะได้อุ่นใจ)

ประสพการณ์เลวร้ายสร้างทัศนคติโลกแคบของผมมาจากบอร์ดซีรีย์นี้เก่าๆยุคชิพ KT ทั้งหลายทั้งปวงครับ  เลยทำให้ไม่เคยคิดจะเหลียวมองเลย

น่าจะดีขึ้นแล้วคิดว่า  แต่อยู่ตรงประกันนี่แหล่ะครับ   หุๆๆ

เลย์เอาท์จัดวางมาผมว่าดีครับ
แต่ส่องๆเห็นยังมี r แบบวิทยุทรานซิสเตอร์หลงเหลืออยู่เลย หุๆๆ   ก็คงราคาไม่แพงเนอะ  จะให้เทพไปซะทุกอย่างได้ไง

มันเด็ดดวงตรงวัดไฟรอบๆกันได้เลยนี่แหล่ะครับ    เป็นนัยๆว่า   ผู้ผลิตเค้าคงมั่นใจเรื่อง การจ่ายไฟที่ เที่ยงตรงใกล้เคียงกับซอฟแวร์ที่เค้าเซ็ทมาพอสมควร     จริงใจดีครับ   ไม่มีหมกเม็ดแน่นอนออกมาในรูปนี้
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 00:42:11 »

อยากได้ ขาย dfi ไม่ออก อิอิ กำ  lol

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 00:45:54 »

ให้เดานี่    คงจะสักราวๆ 5500 - 6500 บาท 

ไม่ทราบจริงๆครับว่า ยี่ห้อนี้   ตัวแทนจำหน่ายนี่  เจ้าไหนของไทย (ที่มีศูนย์เคลมกระจายตัวเยอะๆหน่อยไม่ใช่กระจุกแค่กทม. คนตจว.เค้าจะได้อุ่นใจ)

ประสพการณ์เลวร้ายสร้างทัศนคติโลกแคบของผมมาจากบอร์ดซีรีย์นี้เก่าๆยุคชิพ KT ทั้งหลายทั้งปวงครับ  เลยทำให้ไม่เคยคิดจะเหลียวมองเลย

น่าจะดีขึ้นแล้วคิดว่า  แต่อยู่ตรงประกันนี่แหล่ะครับ   หุๆๆ

เลย์เอาท์จัดวางมาผมว่าดีครับ
แต่ส่องๆเห็นยังมี r แบบวิทยุทรานซิสเตอร์หลงเหลืออยู่เลย หุๆๆ   ก็คงราคาไม่แพงเนอะ  จะให้เทพไปซะทุกอย่างได้ไง

มันเด็ดดวงตรงวัดไฟรอบๆกันได้เลยนี่แหล่ะครับ    เป็นนัยๆว่า   ผู้ผลิตเค้าคงมั่นใจเรื่อง การจ่ายไฟที่ เที่ยงตรงใกล้เคียงกับซอฟแวร์ที่เค้าเซ็ทมาพอสมควร     จริงใจดีครับ   ไม่มีหมกเม็ดแน่นอนออกมาในรูปนี้

ประกัน DCOM แล้วครับ MSI น่าจะดีขึ้นกว่าเดิมแน่ๆครับ อยู่ที่ว่าจะมีมาขายหรือเปล่าแค่นั้นครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kim

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 00:50:29 »

oh MSI by DCom

โอ้แม่เจ้าโว้ย เอาไปทำแต่เมื่อไรนิ whistle
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 01:00:19 »

อยากได้ ขาย dfi ไม่ออก อิอิ กำ  lol

ท่าน DJ เอ้ย

ปล่อยขาดทุนไปเห๊อะ....   

ปล่อยวางทุกสิ่ง  แล้วมา disc Jogging ต่อดีกว่า  อิอิกำ

ลองขายสัก 5500  ให้คนมันเหยียบแย่งกันตายเลยดิ     

ปั่นแผ่นงานนึง  แถมแม่ยกแจกทิปดอกสองดอก  ก็ได้เกินค่าบอร์ดแล้วมั๊ง  หุๆ

่ว่าแต่  อึ้งเหมือนกันครับ Dcom  ... (อึ้งแบบหางอึ่ง ไม่รู้ว่ามันมีประกันชั้นนำกันแล้ว)    ส่วนตัว  ได้เคลมพวก P5Q-E  2 รอบ  - P5K อีก 2   ไม่มีปัญหาในการเคลมอย่างที่เค้าว่าเลยสักตัวครับ   อย่างว่า บางอย่าง  เสียงลือ เสียงเล่าอ้าง  เอาไปกระพือ ไม่ได้เจอเองก็เหมารวมมันก็ไม่แฟร์นักกับทางคนขายนักนะครับ    แบบนี้ก็ ค่อยน่าสนขึ้นมาหน่อยจริงๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 01:13:01 »

ประสบการณ์ผมกับdcomก็โอเคครับ ใช้ได้เลย  jap

FeliXZiXma
Registered User
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 02:03:30 »

Dcom ก็ยังใช้ได้ครับ

แต่การที่เคลมแหลก จะขายของก็เคลม ไม่เสียจริงก็เคลม ทาง supplier ต้องสำรองของไว้เยอะเหมือนกัน และหลาย ๆ อย่างยังพอซ่อมได้ก็ซ่อม และที่สำคัญของซ่อมย่อมไม่ดีเท่าของใหม่ ใครได้ของซ่อมก็ไม่ชอบทั้งนั้น ก็เป็นเส้นแบ่งพอสมควร คนเคลมอยากได้ของใหม่ คนให้เคลมก็ต้องแบกภาระเหมือนกัน

แต่ก็ไม่ใช่เล่นลูกเล่นมากเกินไป เช่น อ้างแบบไม่มีเหตุผล เช่น ไอ้คราบออกไซค์ บ้านเราเป็นแทบทั้งนั้น ยิ่งอากาศชื้นนี้เป็นประจำ ต้องรอของนานเกินไป ของไม่มีต้องอับเกรดแบบไม่สมราคา แบบนี้ลูกค้าหนีหมด

ยิ่งพวกขาย HDD นี้เคลมสุด ๆ เลยหมุนเวียนมาก แรมก็ใช่ย่อย ยิ่งเคลมมากก็มีของซ่อมมาก (ในกรณีที่ซ่อมได้ กรณีตัวอย่างคือ seagate ฉลากเขียว ของแสลงอย่างนึงเลย)

ยังไงก็ใช้แบบถนอมหน่อยนะครับ อย่าบ้านระห่ำเกินเหตุไปหน่อย ช้าแค่ 1 หรือ 2 วินาที หรือคะแนนน้อยกว่านิดนึง ไม่เป็นไรหรอกครับ
idirex2000

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 06:00:02 »

glassesสวยเรียบๆดีครับ
Gigolo

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 09:05:55 »

ใกล้ได้เวลาเสียเงินแล้วสิ 
nu18de29
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 09:14:11 »

น่าตาสวยดีครับผม happy
beerking

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 09:28:43 »

งามสุดๆเลยครับ
BaUriChe
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 09:51:07 »

ชอบบทความครับ แจ่มดี รูปเยอะพอดี คำอธิบายน้อยๆ

ouch super pipe มันดียังไงบ้างหว่า ในบทความเก่าๆน่าจะมีนะ  intello
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์