หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : จับAthlon64 3200+ไปวิ่งที่4000+ด้วยน้ำอุ่นๆครับ!!!  (อ่าน 1085 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 01 ธันวาคม 2012, 05:13:51 »

สวัสดีครับ กระผมนานOki สมาชิกคนหนึ่งของเวบแห่งนี้ ได้รับโอกาสอันดีจากที่นี่ ให้มาโชว์ความสามารถของเครื่องคอมพิวเตอร์ของกระผม ให้เพื่อนๆได้ประจักษ์ความแรงที่นี่เป็นครั้งแรก ถ้าเกิดมีความผิดพลาดประการใดเกิดขึ้น กระผมก็ถือโอกาสกราบขออภัยเพื่อนๆทุกท่าน ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ เริ่มกันเลยดีกว่านะครับ หลังจากที่ตอนแรก ผมได้ปรึกษากับท่านวีน่อม เรื่องที่จะถอยCPUอะไรมาดี สำหรับคอมพิวเตอร์ชุดใหม่ของผม ท่านวีน่อมก็ให้แนะนำมาว่า ช่วงนี้ในไทย คงไม่มีอะไรร้อนแรงไปกว่า Athlon64 3200+ Wincesterอีกแล้วครับ แรงนรกแตกตัวจริง สำหรับสิงห์เกมเมอร์อย่างผมโดยเฉพาะ แต่แล้วผมต้องประสบกับปัญหาไม่มีเมนบอร์ดจำหน่ายในไทยครับ รอไปรอมาชักไม่ไหว จำเป็นต้องใช้เครื่องคอมฯซะแล้วด้วย จึงไปถอยบอร์ดของSocket939มาจากSingaporeเองเลยครับ ซึ่งเมนบอร์ดรุ่นที่ถอยมาคือรุ่นAV8 ของยี่ห้อABIT ที่ใช้ชิปตัวแรงจากVIA K8T800 Pro นั่นเองครับ ซึ่งรายละเอียดSpecificationsต่างๆ มีดังต่อไปนี้ครับ (ขออนุญาตยืมข้อมูลต่างๆของเมนบอร์ดผม มาจากเวบไซด์ของ ABIT ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ)

Specifications

CPU

Supports AMD Athlon™ 64 / Athlon™ 64 FX 939-pin processor
2000MHz system bus using Hyper Transport™ technology

CPU Integrated Dual Channel Memory Controller

Four 184-pin DIMM sockets (Un-buffered Non-ECC DIMM)
Supports 2 DIMM Single Channel DDR 400/333/266 (Max.
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์