หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเหมือนไฟกระชาก เวลาฟังเพลงคืออะไรครับแก้ได้มั้ย  (อ่าน 6285 ครั้ง)
H_H
Registered User
*

« เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 09:45:12 »

ผมใช้ DAC+Phone amp รุ่น DAC Zero ต่อผ่าน Optic จาก M/B ครับ ฟังเพลง/ดูหนัง ผ่านหูฟังไปซักพักจะมีเสียงตึกดังๆ เข้ามาที่หูฟังเป็นระยะๆ  มันคืออะไรครับ กำจัดมันได้หรือเปล่า สเปคคอมก็
M/B asus M5A99EVO
CPU AMD 840
VGA Asus 560Ti
RAM Kington Hyper 2x2GB
HDD 1TB WB black, 1TBx2 WB green
PS Corsair 850Tx
Win 7 32 bit
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 14:01:05 »

ของผมปล่อยเสียงทาง optic ไปที่แอมป์ก็เจอปัญหาเหมือนกันครับ คิดว่าน่าจะมาจากภาคเสียงในส่วนของ digital output นะครับ เพราะว่าถ้าปล่อย analog ไม่มีปัญหาเสียงแบบนี้เลย
analys
Registered User
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 22:19:05 »

ของผมก็เป็นครับ มักจะเป็นเวลาเปลี่ยนเพลง เป็นบางครั้งนะครับไม่ใช่ทุกครั้ง มีเสียงดัง ปุ๊ก ออกมาจากลำโพง
ผมต่อจากคอมผ่าน USB เข้า rDAC  แล้วต่อตรงเข้า Power Marantz เลย ไม่ผ่านปรี เคยเอาปรีของ Magnet pv-02
มาต่อ เสียง ปุ๊ก หายไปครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์