หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าว : NETBOOK NOKIA มาแล้วครับ  (อ่าน 6051 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 09:07:37 »

สวัสดีครับ คงจะแปลกใจกันเล็กน้อยเมื่อเห็น netbook ยี่ห้อ NOKIA ใช่แล้วครับ โนเกียก็ทำ netbook กะ้เค้าด้วยเหมือนกัน นี่ก็เป็นรุ่นแรกของเค้าแหละครับ รูปร่างหน้าตาก็ดูดีมีระดับ บอดี้ทำด้วยอลูมิเนียม หน้าจอ 10.1 นิ้ว แหล่งข่าวยังไม่ทราบรายละเอียดมากนักว่า "ข้างใน" ประกอบไปด้วยอะไรบ้าง แต่ค่อนข้างชัวร์ว่าขุมพลัง CPU คือ เจ้า ATOM นั่นเองครับ มีพอร์ต HDMI ซัพพอร์ต 3G, A-GPS และที่น่าสนใจคือ OS ครับ เจ้าตัวนี้เป็น Windows 7 ครับ (จะช้ามั้ยเนี่ย - -") NOKIA แจ้งว่าแบตเตอรี่นั้นจะสามารถใช้งานได้ถึง 12 ชั่วโมง ฟังดูไม่น่าเป็นไปได้ใช่ไหมครับ งั้นเดี๋ยวต้องรอตอนมีผลเทสครับ
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 09:26:04 »

ดูดีมีระดับมากเลยครับ อิอิ lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 09:56:09 »

น่าสนใจครับ โดยเฉพาะแบตที่อ้างว่าอยู่ได้12ชม ^^
น่าเสียดาย ยังไม่ค่อยมีรายละเอียดกะรูปเท่าไหร่ arf
ก็รอดูกันต่อไป biggrin
2jz_turbo

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 10:01:20 »

12 ชั่วโมงนี่ผมว่าไม่น่าจะลำบากเลยนะคับสำหรับปัจจุบัน
เพราะว่าอย่าง dell รุ่นใหม่ ๆ เค้าโฆษณาว่าของเค้าอยู่ได้ตั้ง 19 ชั่วโมงแน่ะ ซึ่งก็เป็นไปได้คับ
เท่าที่ผมลองใช้ผมใช้แบตแบบธรรมดา 6cell เค้าเปิดใช้งานปรกติยังปาเข้าไป 6 ชั่วโมงแน่ะ เหอๆ

acer เองเค้าก็บอกว่าของเค้าอยู่ได้ 8 ชั่วโมงคับ ยิ่งสำหรับ netbook ที่ใช้ atom ซึ่งกินไฟน้อยโคตร ๆ (4 watt ม้าง ถ้าจำไม่ผิด) ผมว่าเวิกมาก ๆ คับ รอลุ้นอย่างเดียวคือ "ราคา" คับ เหอๆ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 11:31:06 »

ขนาดดน๊ตบุ๊ดเด๋วนี้ เขายังมีพัฒนา จากแบต 2ชั่วโมง เป็น 12ชั่วโมง ในราคาไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่

แต่อาบน้ำไทยเมื่อไหร่จะยืดเวลาจาก2ชั่วโมง เป็น 12ชั่วโมงในราคาเดิมก็ไม่รู้ครับ อิอิ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 13:05:28 »

อิอิกำ เค้าบอกว่าราคาแรงครับตัวนี้ น่ากลัวครับ Cry

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 13:24:22 »

น่าจะใช้แอนดรอย อิอิ lol

beerking

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 13:25:48 »

โอ้ว อยู่ยาวอยู่นานแบบนี้ เวลาเดินทางไกล ดูหนังกันเพลินแน่ๆครับ
2jz_turbo

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 14:05:34 »

ขนาดดน๊ตบุ๊ดเด๋วนี้ เขายังมีพัฒนา จากแบต 2ชั่วโมง เป็น 12ชั่วโมง ในราคาไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่

แต่อาบน้ำไทยเมื่อไหร่จะยืดเวลาจาก2ชั่วโมง เป็น 12ชั่วโมงในราคาเดิมก็ไม่รู้ครับ อิอิ drunk

จ้ากกกกกก ถ้า 12 ชม นี่ ผมว่าคงต้องคลานออกมาอ่ะคับท่านน่อม อิอิ

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 15:44:30 »

จ้ากกกกกก ถ้า 12 ชม นี่ ผมว่าคงต้องคลานออกมาอ่ะคับท่านน่อม อิอิ
คลานไร พี่ว่าน่าจะตายคาอ่างมากกว่า  out

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Jill

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 16:34:33 »

คลานไร พี่ว่าน่าจะตายคาอ่างมากกว่า  out

จัดไปอย่าให้เสีย   lol
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์