หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำปริ้นเตอร์หน่อย เป็นเซลล์ไม่รู้อะไรจะเหมาะ  (อ่าน 1436 ครั้ง)
quicku
Registered User
*

« เมื่อ: 24 ธันวาคม 2012, 16:07:55 »

เป็นเซลล์ค่ะ ต้องออกไปขายงานนอกสถานที่เป็นประจำซึ่งเป็นเรื่องปกติ ส่งเมล์โน่นนี่นั่นตลอดเวลา แต่ประเด็นคือ เราอยากได้ปริ้นเตอร์ส่วนตัวเราเอาไว้ใช้ที่บ้าน เน้นปริ้นรูปชัดๆ ยิ่งถ้าปริ้นออกมาเป็นเหมือนเราอัดรูปที่ร้านยิ่งดีเลยค่ะ งานเราต้องใช้แบบนั้นค่ะ ที่สำคัญอยากได้แบบใช้งานง่ายหน่อยก็จะดีมาก แนะนำด้วยนะคะ ไม่เคยซื้อเลยค่ะ ปกติใช้ที่ออฟฟิศตลอด อันนี้คืออยากเอาไว้เผื่อทำงานด่วนๆที่บ้าน
walkalone
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 17:15:43 »

เพิ่งเข้าไปดูมา น้องสาวส่งลิ้งค์มาให้ค่ะ (ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน ^^)

http://h20424.www2.hp.com/campaign/inkadvantage/th/th/hp-deskjet-ink-advantage.html
quicku
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2012, 17:59:22 »

ขอบคุณมากๆค่ะ รุ่น 6525 น่าจัดมากเลยอะค่ะ แต่ว่าขอคิดก่อน มีรุ่นอื่นแนะนำอีกมั้ยคะ ? ^^
walkalone
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มกราคม 2013, 10:43:47 »

ขอบคุณมากๆค่ะ รุ่น 6525 น่าจัดมากเลยอะค่ะ แต่ว่าขอคิดก่อน มีรุ่นอื่นแนะนำอีกมั้ยคะ ? ^^

อ่อ ถ้าเป็นรุ่นนี้จะเน้นแบบว่าปริ้นรูปนะ แล้วก็มีจอทัชสกรีนใหญ่กว่าของรุ่นที่เราเลือกไว้ 5525 ที่ตัดสินใจเอารุ่นนี้เพราะว่าเราใช้ mac แล้วมันมีระบบปริ้นผ่านโปรแกรม apple airprint ซึ่งก็น่าสนใจดี
walkalone
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 มกราคม 2013, 10:46:01 »

ลืมบอกไปนะคะว่าถ้าไม่เน้นปริ้นรูปมากๆ อยากประหยัดงบก็ลองรุ่นที่ราคาถูกลงมา มันก็จะได้แบบ all in one เหมือนกัน ลองดูเนอะ ^^
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์