หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : GIGABYTE P55-UD6 Preview  (อ่าน 11009 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 02:56:14 »

GIGABYTE P55-UD6 อีกหนึ่งพรีวิวมาเธอร์บอร์ด ที่ใช้ชิปเซต P55 ที่มาพร้อมกับไฟ 24เฟส!!
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 02:56:41 »

ฮ่า ฮ่า ฮ่า เอิ้กๆๆๆๆ  lol lol lol lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 04:39:47 »

อุอุภาคจ่ายไฟเหรอเนี่ย อัดมาซะ drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
beerking

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 06:34:08 »

ให้มาเยอะจนบอกไม่ถูกลยสำหรับภาคจ่ายไฟของรุ่นนี้ อิอิ  แต่ ก็ สวยดีครับสำหรับบอร์ดรุ่นนี้ อิอิ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 06:45:49 »

มาแนวนี้เซ็งแน่นอนครับ อิอิกำ

จะไม่ให้เซ็งได้ไง...

กล่องก็หนา...เกินปกติ จนผิดสังเกต

สีสันก็สะดุดตา.....ซะเหลือเกิน

พอร์ตด้านหลังก็.... มีรูเสียบสายแลน 2 ช่องอีก

งานนี้  ผบทบ.ทราบราคาตั้งแต่แค่เปิดประตูหิ้วลงมาจากรถแน่นอน (ดูมีสกุลลุนชาติเกินบอร์ดราคาสองสามพันไปเยอะ อิอิ) ...  แอบพาเข้าบ้านเมื่อไหร่     รับประกันได้เลยครับว่า     ได้ออกไปนอนนอกบ้านกับหมาขี้เรื้อนข้างถนน มีกล่องเมนบอร์ดหนุนหัวแทนหมอนแหงมๆ  อิอิกำ     
idirex2000

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 07:28:05 »

intelloสวยมากเลย ภาคจ่ายไฟอรังการณ์มากครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 07:58:25 »

Coolสวย Cool
HuGnOi

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 08:01:35 »

ที่ผมไข่สั่นอยากเห็นผลเทสI5 ส่วนหนึ่งก้อภาคจ่ายไฟของM/B นี้แหละครับ ให้กันมาเพียบ แถมบางตัวรอบๆซอคเก็ต ว่างๆโล่งๆ เหมือนมีนัย อิอิ ทำความสะอาดง่าย
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 08:14:09 »

ผมว่าต้องไปส่องดูแต่ละตัวครับ   สไตล์นี้คงจ่ายน้อย ผ่อนหลายงวด  จะได้เบาๆไม่ร้อนตัวครับ อิอิ

แต่ก็ เฟสน้อย จ่ายพอๆกัน  มันก็ไปได้นะ  เท่าที่ดู   

งานนี้ มันคงต้อง VRD เวอร์ชันใหม่ๆซะหละมั๊งผมว่านะครับ ถึงจะคุมทั้ง 24 ตัวได้อยู่แบบไม่รวนจริงๆ 

อยากเสียเงินอยู่ครับท่านฮูกน้อยเอ้ย  แต่ไม่รู้จะหาได้ที่ไหนครับ อิอิ    ซีพียูรวมเมนบอร์ดหมื่นเกินไปนิดก็โฮเคนะ  ราคานี้รับได้ครับ  ไม่แพงเวอร์จนเมียจับได้ อิอิกำ

++++++

อีกอย่างนี่  เท่าที่ดูเฟสเยอะๆนี่   มันคงแอบออก i5 รุ่น Extreme กันให้อัดเล่น เผื่อๆไว้  ผู้ผลิตเลยทำเผื่อจ่ายไว้ให้คนที่นิยมอัดบนของเหลวเย็นๆกันหรือเปล่า  หุๆๆๆ     ดูๆไปนี่ มันคงไม่ได้กินไฟจุขนาดที่เรียกเฟสมโหฬารขนาดนี้มั๊งครับ แบบใช้บนลมบ้านๆแบบปกติเนอะ  แต่มีไว้ก็ดีครับ    แรงทางกายและใจนี่มันสำคัญจริงๆ วงการนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2009, 08:18:05 โดย leim » บันทึกการเข้า
Red devil tr.

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 09:36:33 »

เง้อ อย่างเราต้องรอถูกรางวัลใหญ่ก่อน..อิอิกำ drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 10:25:57 »

มาแนวนี้เซ็งแน่นอนครับ อิอิกำ

จะไม่ให้เซ็งได้ไง...

กล่องก็หนา...เกินปกติ จนผิดสังเกต

สีสันก็สะดุดตา.....ซะเหลือเกิน

พอร์ตด้านหลังก็.... มีรูเสียบสายแลน 2 ช่องอีก

งานนี้  ผบทบ.ทราบราคาตั้งแต่แค่เปิดประตูหิ้วลงมาจากรถแน่นอน (ดูมีสกุลลุนชาติเกินบอร์ดราคาสองสามพันไปเยอะ อิอิ) ...  แอบพาเข้าบ้านเมื่อไหร่     รับประกันได้เลยครับว่า     ได้ออกไปนอนนอกบ้านกับหมาขี้เรื้อนข้างถนน มีกล่องเมนบอร์ดหนุนหัวแทนหมอนแหงมๆ  อิอิกำ     

กล่องทิ้งไปเลยครับ ใส่เคสplentyทึบๆเข้าบ้าน รับรองเนียนครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 10:37:18 »

เง้อ อย่างเราต้องรอถูกรางวัลใหญ่ก่อน..อิอิกำ drunk

อิอิ เอางันเลยเหรอครับลุง ลีลา
HuGnOi

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 11:13:21 »

ลุงน่อมจับมาหลายตัวแล้วพอจะรู้ราคา M/B มั้ยครับ
จะได้วางแผนโจรกรรมเงินเมียได้ครบตามจำนวน(จริงๆมันก้อเงินตรูนี้หว่า..อิอิ)
Red devil tr.

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 11:20:10 »

ลุงน่อมจับมาหลายตัวแล้วพอจะรู้ราคา M/B มั้ยครับ
จะได้วางแผนโจรกรรมเงินเมียได้ครบตามจำนวน(จริงๆมันก้อเงินตรูนี้หว่า..อิอิ)
โอ้..โลกนี้มีคนเหมื่อนเรา ดัวยหรือนี้..อิอิกำ  drunk
MXdeFunk
Registered User
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2009, 11:20:39 »

มีอะไรเป็นนัยสำคัญหรือเปล่านะเนี้ย บอร์ด i5 ทั้ง Gig ทั้ง Asus ยัดภาคจ่ายไฟมาเยอะเชียว  ouch
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์